Thông tin: Một Chia Sẻ Về Cách Bảo Vệ Người Thân

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi em sao, 21/6/2014.

1. em sao

em sao Thành viên tập sự

Bài viết này được rút ra từ chính hoàn cảnh của em muốn chia sẻ tới những người mẹ những người đang trăn trở làm thế nào để cân bằng chi tiêu trong gia đình? làm thế nào để có 1 khoản tiền lo cho người thân những lúc ốm đau bệnh tật? làm thế nào để có tiền lo cho con cái ăn học sau này? hay trong tương lai lúc ta tuổi già không còn sức lao động, làm thế nào để ta có tiền mà không phải làm con cái thêm gánh nặng???.., rất nhiều câu hỏi xoay quanh cuộc sống hàng ngày của cá nhân em cũng như của các mẹ. Cách đây không lâu em đã từ chối 1 lời mời mua bảo hiểm, đáng lẽ em phải nghĩ rộng hơn,bỏ qua cái kì thị về bảo hiểm để bảo vệ chính mình và người thân bằng cái sản phẩm vô hình này. Người tư vấn đó đã nói: " rủi ro không bỏ qua ai, chỉ là mình có may mắn được nó bỏ qua hay không", quả thật điều đó đúng. Khi phát hiện ra mình bị bệnh, em đã gọi cho người tư vấn đó nhưng câu trả lời là hiện tại đã không đủ điều kiện mua. Đây là điều em hối hận nhất. sợ rằng khi em không còn đồng hành cùng con cái và chồng nữa,em cũng không có gì nhiều để lại giúp chồng con vượt qua khó khăn. Em đã mua bảo hiểm cho chồng để bảo vệ tài chính khi nhà chỉ còn một trụ cột là anh và bảo hiểm cho các con để sau này khi các con vào đại học, bảo hiểm sẽ trả chi phí học cho các con để các con yên tâm đi trọn vẹn con đường mà mình mơ ước.
    Cầu chúc các bà mẹ trên đời này luôn hạnh phúc và nhiều sức khỏe để chăm lo gia đình mình thật tốt.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi em sao
    Đang tải...

2. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Một chia sẻ về cách bảo vệ người thân

Em cũng có lần nghĩ đến việc mua bảo hiểm....cơ mà chắc fải vài năm nữa...giờ thì chịu chết thật....

3. congnghenhat

congnghenhat Thế giới hàng nội địa

Mình mua bảo hiểm cho gđ từ lâu rồi, cái này không cần phải suy nghĩ

4. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Nếu có điều kiện thì nên mua bảo hiểm các mẹ ạ!