Thông tin: Một số bí quyết giúp tiết kiệm tiền khi sử dụng USB 3g để lướt web :))

Thảo luận trong 'Học tập' bởi sachchinhtri.com, 12/9/2012.

1. sachchinhtri.com

sachchinhtri.com Thành viên sắp chính thức

Nhiều tiền thì cũng thích, nhưng để mất tiền vào những thứ mà mình ko có muốn dùng, hoặc ko dùng tới thì lại thành ra là người không biết tiêu tiền..

Nhất là khi ta vào mấy trang như dantri.com, v.v. có khá là nhiều quảng cáo , mà ta chẳng bao giờ xem, đôi khi còn làm rối mắt... hoặc những video ko muốn xem tự dưng ồ ồ mở ra, làm ngốn một lượng lớn băng thông => tốn tiền..

Một số giải pháp dưới đây sẽ giúp anh / chị giảm và tiết kiệm đc kha khá băng thôn internet usb 3g:
    1. Cài các chương trình theo dõi lưu lượng băng thông ra vào, lúc nào nó cũng hiển thị trên màn hình cho mình thấy dữ liệu đi ra bao nhiêu, đi vào bao nhiêu... tránh trường hợp ko dùng gì mà mạng cứ load mà mình ko biết rồi bảo sao tốn tiền 3g oan.
    2. Nếu dùng firefox hoặc chrome thì cài mấy cái addon: flash block, ads block, image block... để khóa chặn bọn flash quảng cáo, các script quảng cáo trên các website lại cho đỡ phiền mà lại tốn được rất nhiều tiền cho mình...
    3. Cài ứng dụng chặn tất cả các hình ảnh, hoặc chỉ cho load ảnh cache, mình thích cái ảnh nào thì mình mở ra, chứ ko cho nó tự mở.. như thế thì ta tiết kiệm được rất rất nhiều băng thông đấy...
    4. Hễ mà bí bách quá, mắc cái mạng dây cho nó sướng :))

Lưu ý: cái flash block nó chặn các chương trình xem video, chỉ khi click vào nó mới chạy, kể cả các trò game cũng vậy, cho nên cũng ko sợ trẻ con nó tọc mạch... em thì em cấm triệt để flash :)) vì cũng ko xài gì tới :)) khi nào cần thì bật lên...

Hi vọng giúp ích cho các bác..

Ngọc Sơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sachchinhtri.com
    Đang tải...

2. nguyenduc32

nguyenduc32 Mê điện thoại cổ

Ðề: Một số bí quyết giúp tiết kiệm tiền khi sử dụng USB 3g để lướt web :))

e cũng toàn thế, kể cả mạng gì thì cũng cấm tiệt cho nó đỡ nặng máy :D

3. sachchinhtri.com

:D đúng, vậy, gét nhất là mớ quảng cáo, nó làm tiêu hao hiệu xuất máy tính, giảm cả tuổi thọ máy mình nữa... tốt nhất là cấm nó đi... bác có cái tool tủ nào giới thiệu cho em, xem có gì mới ko :))

4. huuhungus

huuhungus Thành viên chính thức

Sẵn tiện nói ké 1 chút, có bạn nào xài máy chạy android xài 3g thì cài thằng Dolphin Browser đó, mặc định là nó không bao giờ mở flash, khi cần load thì click vào nó là được. Như vậy đỡ tốn tiền hơn.

5. sachchinhtri.com

Ghi nhớ, khi nào xài android sẽ sử dụng phần mềm bạn gợi ý.. :))