Một Số Kinh Nghiệm Chọn Trường Khi Du Học Hàn Quốc

Thảo luận trong 'Học tập' bởi lenhung1212, 20/7/2021.

1. lenhung1212

lenhung1212 Thành viên chính thức

Sau đây là một số tiêu chuẩn du học hàn Quốc khi các bạn muốn chọn trường giúp bạn định hướng rõ ràng hơn về điều kiện, môi trường mà mình theo học.
    Chúng mình hãy bắt đầu thôi nào!

Cần biết bạn chọn trường ở khu vực nào

Việc lựa chọn khu vực ngôi trường bạn mong muốn theo học có thể thỏa mãn những lý do khác nhau của cá nhân bạn chẳng hạn như:
    • Đó là nơi bạn có người thân đang làm việc và sinh sống.
    • Đó là ngôi trường mà người bạn thân của bạn đang theo học hoặc bạn được nghe những anh chị đi trước giới thiệu.
    • Ngôi trường đó nằm ở khu vực có nhiều sinh viên Việt Nam đang học tập.
    • Cuộc sống quanh trường yên bình và an toàn hoặc sôi động và náo nhiệt.
    • Chi phí sinh hoạt ở khu vực đó phù hợp với kinh tế của bạn và gia đình.
    • Cơ hội tìm kiếm việc làm thêm ở đó có dễ dàng không?
    Việc lựa chọn được khu vực trường học tốt sẽ giúp bạn thưc hiện những bước tiếp theo nhanh chóng và dễ dàng hơn. Theo kinh nghiệm du học Hàn Quốc của các bạn học sinh đi trước bạn cần liệt kê ra tất cả các nhu cầu mà mình mong muốn từ đó sẽ khoanh dần phạm vi lựa chọn trường tại Hàn Quốc hẹp dần và cụ thể dần.

Bạn muốn trường học của mình như thế nào?

Sau khi khoanh vùng khu vực bạn sẽ tới khi du học Hàn Quốc, bước tiếp theo là bạn sẽ lựa chọn ngôi trường thích hợp tại khu vực mà mình đã lựa chọn. Việc lựa chọn trường cần đạt những tiêu chí của bản thân càng nhiều càng tốt chẳng hạn như:

• Chi phí học tập tại trường không quá cao
    • Trường có ngành học như mong muốn của bạn
    • Trường có nhiều hoạt động ngoại khóa thú vị
    • Chương trình học bổng của nhà trường đa dạng và hấp dẫn
    • Xung quanh trường có nhiều địa điểm đẹp để bạn có thể tham quan và nghỉ ngơi sau giờ học căng thẳng.
    • Có nhiều sinh viên Việt Nam cũng đang du học Hàn Quốc tại ngôi trường đó.
    Sẽ còn nhiều yếu tố khác mà bản thân bạn mong muốn. Việc cần làm là liệt kê và lựa chọn ngôi trường nào thỏa mãn nhiều tiêu chí nhất đó sẽ là nơi thích hợp để bạn tới trong hành trình sắp tới của mình.

Tìm hiểu điều kiện nhập học của nhà trường

Việc tiếp theo bạn cần làm nữa đó chính là tìm hiểu những điều kiện mà nhà trường yêu cầu đối với sinh viên quốc tế khi muốn theo học tại đây. Chỉ khi bạn tìm hiểu kỹ và đầy đủ những điều kiện, yêu cầu này, bạn mới có thể chuẩn bị hồ sơ đầy đủ, chính xác và thực hiện đúng yêu cầu nhà trường đề ra. Chuẩn bị càng kỹ càng, chu đáo thì cơ hội du học Hàn Quốc của bạn sẽ càng cao.

Trên đây là những gợi ý trong tiêu chí để chọn trường du học Hàn Quốc rất hữu ích để các bạn tham khảo.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lenhung1212
    Đang tải...

2. myana

myana Thành viên tập sự

Chị ơi bây giờ bị covid có bay sang Hàn du học kỳ tháng 12 duocj không ạ?

lenhung1212 thích bài này.
  3. lenhung1212

lenhung1212 Thành viên chính thức

được nha e. Em có thể đăng ký thông tin tại đây: https://bit.ly/ctkmt7_21