Thông tin: Một số phương pháp giảm cân các mẹ tham khảo nhé

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me Haỉ, 20/4/2014.

1. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

Tạo các thói quen có lợi

Cắt giảm calo trong mọi trường hợp có thể

Thay vì luôn ăn uống vô tội vạ tất cả mọi thứ bạn yêu thích và hoặc ăn quá nhiều đến mức bạn không thể đứng lên nữa thì bạn hãy chỉ hạn chế ăn vừa đủ trong mọi trường hợp.

Đặc biệt hãy tìm cách để chuyển sang loại thực phẩm có ít calo, chất béo và đường. Bạn có thể dễ dàng cắt giảm calo chỉ với một vài sự thêm bớt nhỏ. Ví dụ bạn nên chọn ăn salad hoặc uống một cốc nước trược khi ăn. Điều này sẽ làm bạn ăn ít hơn trong bữa chính. Những bữa phụ, bạn có thể chuyển sang sữa ít chất béo và uống đồ uống không đường, các loại hoa quả…

Ngủ đủ giấc

Thiếu ngủ có thể làm tăng sản xuất cortisol. Điều này gây ra căng thẳng và làm tăng sự ngon miệng cũng như kích thích sự thèm ăn của bạn.

Thiếu ngủ cũng có thể làm cho bạn thêm mệt mỏi và chậm chạp hơn với các hoạt động hàng ngày. Do đó, bạn sẽ có nhiều năng lượng hơn trong suốt cả ngày và trở thành con mèo ú từ bao giờ không hay biết đấy!

Gia nhập một nhóm giảm cân để được hỗ trợ

Những chuyên gia sức khỏe cho rằng, muốn giảm cân nhanh chóng, bạn nên gia nhập một nhóm giảm cân để hành trình giảm cân của bạn đúng cách và rút ngắn hơn.

Bạn có thể được những người bạn cùng hội khuyến khích đi xe đạp, hay như các cuộc gặp mặt chia sẻ về giảm cân giữa các thành viên… Như thế, bạn sẽ có thêm quyết tâm và động lực để giảm cân bằng được.

Chú ý hoạt động và di chuyển liên tục

Dáng người của bạn có thể chuyển từ mèo ú thành mảnh mai chỉ nhờ sự hoạt động thường xuyên và liên tục của bạn sau khi đã rời khỏi phòng tập thể dục buổi sáng đấy!

Thực tế, bạn có thể có cơ hội giảm calo và sự nặng nề cho cơ thể ở khắp mọi nơi. Ví dụ, trong khi nói chuyện trên điện thoại bạn có thể gác chân lên tranh thủ luyện tập một số bài tập cho vùng bụng, bắp đùi. Bạn cũng có thể ngồi xổm trong khi đánh răng; đi xe đạp hoặc đi bộ nhiều hơn khi bạn ở văn phòng.

Luôn giữ cuốn nhật ký về các thực phẩm

Luôn ghi rõ những gì bạn đang ăn hôm nay, hay bạn ăn chúng khi nào, tại sao bạn lại ăn những thực phẩm đó… chính là chìa khóa để giảm cân.

Điều này càng đặc biệt quan trọng nếu bạn là một nhân luôn ăn theo cảm xúc và có xu hướng ăn quá nhiều thực phẩm chứa chấp chất béo, đường khi bạn đang căng thẳng, buồn bã hay lo âu.

Ghi nhật ký thực phẩm bạn đã ăn trong khoảng hai tuần sẽ giúp xác định những thực phẩm phổ biến khiến cho bạn ăn quá nhiều để tránh xa nó teen nhé!

Quên đi việc bạn đang cố gắng giảm cân

Một trong những điều tốt nhất mà bạn có thể làm trong quá trình này là phải biết quên đi việc bạn đang cố gắng giảm cân. Thay vào đó, bạn nên tập trung vào việc ăn uống lành mạnh để giúp cải thiện hệ tim mạch và giảm lượng mỡ cơ thể.

Bạn không nên nghĩ đó là những thực phẩm không tốt cho bạn giảm béo mà nghĩ rằng nó chỉ không đủ hàm lượng dinh dưỡng để cho bạn khỏe mạnh hơn. Từ đó quá trình giảm cân sẽ ít căng thẳng với bạn hơn đấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Haỉ
    Đang tải...

2. sontraisach

sontraisach Thịt lợn,gà,trứng hữu cơ sạch "siêu ngon"

Ðề: Một số phương pháp giảm cân các mẹ tham khảo nhé

cảm ơn chủ top đã chia sẻ thông tin ạ.giảm cân là lỗi ám ảnh lớn với em ạ.

3. Mom'sBi

Mom'sBi Bắt đầu nổi tiếng

Mình vẫn biết nhưng ko sao quên đi nỗi ám ảnh giảm cân đc, hic hic

4. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

Giảm cân bằng sinh tố các mẹ tham khảo nhé

Bạn có thể lựa chọn những loại rau, quả phù hợp để có được một cốc sinh tố giải nhiệt hấp dẫn trong mùa hè mà không phải bận tâm đến sự hấp thu quá nhiều lượng calo.
    Mùa hè đến gần, nhu cầu giải nhiệt ngày càng được tăng cao, và những loại nước ngọt hay một cốc sinh tố là món khoái khẩu của hầu hết chị em.

Nhưng đối với những cô nàng có thân hình phốp pháp lại trở nên e ngại khi muốn được thưởng thức một cốc sinh tố bởi lượng calo có thường lớn và ảnh hưởng đến vóc dáng ngọc ngà. Điều này vẫn có thể khắc phục được nếu bạn chịu khó lựa chọn những loại rau quả, trái cây để chế biến một cốc sinh tố ngọt ngào trong ngày hè mà hàm lượng không vượt quá 300 calo.

Một số gợi ý sau đây có thể giúp bạn bước vào hè có thể thỏa mãn nhu cầu giải khát với sinh tố.

1. Sinh tố rau xanh

Loại rau xanh mà bạn có thể lựa chọn để có được một cốc sinh tố vừa mát vừa bổ dưỡng là rau bina, cải xoăn và có thể thêm một thành phần củ cải hoặc rau bồ công anh để làm nên một cốc sinh tố rau mát mẻ để thưởng thức 1 -2 ly trong ngày.

2. Sinh tố trái cây

Mùa hè lựa chọn một cốc sinh tố có sự kết hợp của 2 -4 loại trái cây như chuối, dâu tây,việt quất, quả mâm xôi, xoài, đào, dứa, lê, táo, nho, đu đủ, cam, dưa hoặc Kiwi để thưởng thức mà không phải bận tâm đến lượng calo quá tải. Thân hình của bạn vẫn giữ được sự thon thả, nhẹ nhàng quyến rũ.
    3. Kem

Nói đến kem có lẽ mọi người sẽ có một cảm giác không an toàn cho cơ thể của mình bởi thành phần chất béo lớn. Nhưng không, nếu bạn biết lựa chọn những loại kem có chứa các thành phần có hàm lượng calo thấp vẫn giúp bạn thỏa mãn nhu cầu với món kem.

Tốt nhất bạn có thể làm cho mình một cốc kem theo ý thích của mình. Công thức mà bạn có thể áp dụng là ¼ quả bơ, ¼ chén đậu. ¼ chén khoai lang, ¼ chén yến mạch và ½ chén đậu hũ mềm cùng với khoảng 1 thìa pho mai hoặc sữa chua để làm nên một cốc kem hấp dẫn.

Dưới đây là danh sách những món ăn ít năng lượng

1 chén cải xoăn ( 34 calo )

1/2 quả chuối đông lạnh ( 53 calo )

1/2 chén dâu tây đông lạnh ( 23 calo )

1/2 chén việt quất đông lạnh ( 42 calo )

3 ounces vani sữa chua Hy Lạp ( 65 calo )

1/4 chén nước lạnh

1/2 phục vụ bột protein vani ( 45 calo )

1/4 muỗng cà phê quế ( 2 calo )

Tổng số calo: 264

5. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Giảm cân bằng sinh tố các mẹ tham khảo nhé

mình thường làm sinh tố chuối và xoài chung với nhau, uống cũng lạ, vừa giải khát, vừa đẹp da, còn giảm cân thì chắc hơi khó, trừ khi uống sinh tố thay cơm luôn :rolleyes:

6. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

nếu mà quên đi mình đang cố gắng giảm cân thì hỏng, mình lại ăn như heo mất thui

7. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

Cách giảm cân sau khi sinh mổ cho các mẹ và các chị

Cách giảm cân sau khi sinh mổ cho chị em được đánh giá là an toàn và hiệu quả phải đảm bảo được rằng sau quá trình ấy tình trạng sức khỏe của các mẹ không bị ảnh hưởng và một cơ thể hoàn toàn khỏe mạnh. Nhưng để làm được điều đó không phải dễ, bởi sau khi sinh sức khỏe chưa hẳn đã hồi phục, nên chọn cho mình cách giảm trọng lượng từ từ như sau.

Hãy cho trẻ bú mẹ

Trong vòng 6 tháng đầu nên để bé bú thường xuyên sẽ tiêu hao khoảng 500 kcalo/ngày. Đây là tác dụng tuyệt vời mà các mẹ không thể ngờ tới, cho con bú là một trong những cách giảm cân sau khi sinh mổ hiệu quả. Còn gì tuyệt vời hơn khi vừa tốt cho mẹ lại đủ dinh dưỡng cho bé… .
    Vận động đơn giản

Với những bà mẹ vừa trả qua cơn phẫu thuật sức khỏe còn yếu, cách giảm cân đơn giản là nên chọn cho mình những phương pháp vận động nhẹ nhàng nhất như đi bộ từ từ, tập yoga với những động tác đơn giản. khoảng 30 phút/ngày có thể coi là sự lựa chọn tối ưu.

Theo dõi calo trong cơ thể

Một điều quan trọng các bà mẹ nên nhớ, không bao giờ được để lượng calo trong cơ thể ít hơn 1.200calo. Bởi trong thời gian này ngoài sự hoạt động trao đổi chất trong cơ thể, còn phải dành một lượng để duy trì nguồn sữa.

Nên chia thành nhiều bữa ăn nhỏ khác nhau để cơ thể hấp thu một cách tốt nhất.

Ăn đủ chất

Muốn thực hiện chế độ giảm cân an toàn và hiệu quả đòi hỏi cơ thể phải khỏe mạnh và đáp ứng đầy đủ chất dinh dưỡng cần thiết. Trong quá trình này, bạn đừng vội áp dụng cho mình những chế độ ăn kiêng quá khắt khe. Chỉ nên hạn chế đồ ăn nhanh, thực phẩm nhiều đường và đố uống ngọt.

Trong trường hợp muốn giảm cân nhanh hơn mà không phải mất quá nhiều thời gian và công sức, chỉ có một giải pháp hỗ trợ được bạn hoàn hảo nhất đó là công nghệ giảm béo tại các thẩm mỹ viện úy tín với các liệ pháp điều trị gảim mỡ cụ thể theo yêu cầu của bạn.

8. Winlinevietnam

Winlinevietnam Bắt đầu tích cực

Ðề: Cách giảm cân sau khi sinh mổ cho các mẹ và các chị

mình ăn ít ko tẩm bổ cho con bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu giờ con 11 tháng vẫn bú mẹ nhưng chẳng giảm được cân vân 58kg :((

9. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

hihi.mẹ nó vui tính quá,cũng tùy thuộc vào thân hình của mỗi mẹ khác nhau thôi mẹ nó ak,mẹ nó thử áp dụng các phương pháp giảm cân có lợi cho sức khỏe khác xem,, chúc mẹ nhanh giảm cân, mùa hè sắp đến rồi đó

10. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Em thấy mấy biện pháp trên tương đối quá :( phải có chế độ tập luyện kèm theo dù ít dù nhiều thì mới mong có kết quả được các chị ạ.

11. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

Giảm Béo Bụng Bằng Phương Pháp Bơi Lội

HỌC LỎM” CÁCH GIẢM BÉO BẰNG PHƯƠNG PHÁP BƠI LỘI

Bơi lội là một môn thể thao giúp chị em phụ nữ giữ gìn vóc dáng thon gọn và đặc biệt còn giúp giảm cân nhanh. Do vậy đây được xem là môn thể thao kiêm “thể dục thẩm mỹ” được nhiều chị em yêu thích.

Bơi lội giúp giảm cân hiệu quả1

Bơi lội giúp giảm cân hiệu quả

Mặc dù bơi lội giúp giảm cân hiệu quả nhưng không phải ai tập bơi hay đi bơi thường xuyên là hiểu được tác dụng giảm mỡ, giảm cân của bộ môn thể thao này. Hãy cùng tìm hiểu sâu hơn về bơi lội và tác dụng của nó nhé.

Bơi lội là một bài tập tốt nhất bởi vì bơi là hoạt động khiến toàn bộ cơ thể bạn phải vận động. Xét về lượng calo được đốt cháy, bơi tự do là cách tốt. So với bơi bướm hay bơi sải, hình thức này có thể đạt đến 350 calo trong vòng 30 phút. Nhưng với điều kiện bạn bơi một cách mạnh mẽ, chứ không phải là bơi thư giãn.

"Học lỏm" cách giảm béo bụng bằng phương pháp bơi lội2

Bơi tự do là cách giảm béo hiệu quả

Nếu bạn thêm 1 giờ luyện tập, lượng calo bị đốt cháy có thể đạt tới 400-700 calo. Để đạt được kết quả giảm béo bụng bạn nên tập ít nhất 2-3 lần/tuần với thời gian khoảng 30-45 phút là đã bơi được quãng đường khoảng 400-500m

Bên cạnh đó, Bạn có thể đi bộ và sau đó nhảy xuống bể bơi hoặc tập xen kẽ với các bài tập trên mặt đất bởi các bài tập này sẽ giúp các cơ khác nhau được hoạt động.

Bơi lội giúp giảm cân hiệu quả3

Kết hợp giữa đi bộ và bơi lội giúp giảm béo hiệu quả

Bạn cũng có thể khiến nguồn năng lượng bị đốt cháy nhiều hơn trong khi bơi bằng các cách: Tăng cường hoạt động của các cơ lớn ở chân và tay khi bơi, thay đổi tốc độ bơi lúc nhanh lúc chậm để có thể điều chỉnh nhịp thở, tự đặt mục tiêu cá nhân như tăng thời gian bơi để hoàn thành một số vòng bơi đã dự định từ trước, thử tham gia một số hoạt động dưới nước như thể dục dưới nước hay chạy ở vùng nước sâu khi mặc áo phao, sử dụng đúng kỹ thuật để có thể bơi xa hơn và lâu hơn, cải thiện tầm vóc cơ thể cân đối (trong bể bơi hay ở các nơi khác). Khi cơ thể càng cân đối, bạn càng dễ đốt cháy mỡ.