Một Tháng Kiếm 10 Triệu Vẫn Hết Các Mẹ Ạ, Làm Cách Nào Để Tiết Kiệm Bây Giờ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Mẹ Naxinh, 14/7/2017.

By Mẹ Naxinh on 14/7/2017 lúc 8:53 AM
  1. Mẹ Naxinh

Mẹ Naxinh Thành viên sắp chính thức

Sao lúc nào em cũng thấy thiếu ấy các mẹ ạ, nản ghê cơ. Em đọc thấy nhiều mẹ 5, 6 tr 1 tháng vẫn dư giả. Mn chỉ em cách tiết kiệm với. Em mới có 1 bé thui ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Naxinh
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Mẹ Naxinh, 14/7/2017.

1. 2congai
      2congai
      Hic, mình cũng hóng mẹ thông thái nào vào giúp vụ này. Vợ chồng mình thu nhập tầm 20tr/tháng, nuôi 2 con mà cũng đánh vật lắm. Bình thường thì chẳng sao chứ tháng nào mà con nằm viện hoặc ông bà 2 bên ốm đau là méo cả mặt.
    2. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      2 bé đã đi học chưa mn, mn có nhà hay đang thuê nhà vậy? Huhu, muốn tiết kiệm mà cũng khó quá mn ạ
    3. 2congai
      2congai
      Nhà mình cả 2 bé đi học rồi mẹ nó ạ. Tiền học và tiền ăn đã rơi vào tầm 11-12 triệu; tiền thuê nhà, điện nước 4tr; xăng xe, điện thoại hết 1tr; còn lại là các chi phí phát sinh khác. Nói chung tháng nào hết tháng đó, có dư cũng chẳng đáng bao nhiêu mẹ nó ạ
    4. uyenhd
      uyenhd
    5. Nguyễn Quỳnh Như Võ
      Nguyễn Quỳnh Như Võ
      Mình chỉ bạn cách máy móc này giúp bạn tiết kiệm nhé
      Bạn mua cuốn sổ dày 200 trang, mặt trước ghi thu, mặt sau ghi chi,
      Bạn thu chi cái gì bạn ghi rõ ngày, chi cho gì, số tiền bao nhiêu, cuối ngày tổng kết lại 2 sổ, những cái chi cố định như sữa, tả...bạn note lại màu khác, cuối tuần bạn sẽ thấy tiết kiệm nhé!
      Thân
    6. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      em thấy nhiều mẹ thế lắm, nhưng công nhạn các mẹ ấy chi tiêu rất cụ thể
    7. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      Mn ơi, đang tính vậy nè, chả hiểu tiền cứ đi đâu mà cũng chẳng mua được gì cho mình cả
    8. thuanhth
      thuanhth
      Mn chưa nói rõ nhà mn ở HN hay ở đâu, có phải thuê nhà hay trọ, thu nhập 10tr là 2vc hay 1 người? Nếu 2vc và có 1 em bé mà sống ở Thành Phố thì cũng phải khéo lắm mới không thấy chật vật đó ạ!
    9. lelumber
      lelumber
      cách nào được, hạn chế chi tiêu hoặc tăng thêm thu nhập
      đi chợ về ăn cả tuần là tiết kiệm được tiền chợ
      gửi thực phẩm ở quê lên
    10. meyeucuaboy1
      meyeucuaboy1
      do cach tiêu của mỗi ng thôi mẹ nó ah ! nhiều người 1 tháng vai chục triệu vẫn hết. nh ng 1 tháng 4-5 triệu mà vẫn dư giả. mỗi ng mỗi cảnh...
    11. bomecuaShyn
      bomecuaShyn
      100% ăn nhà tự nấu . k ăn ngoài đường. k mua sắm. đồ dông j cũng mua loại rẻ nhât .. như vậy the 100% tiếtkiem đc
    12. Mẹ Thủy Ngọc
      Mẹ Thủy Ngọc
      hạn chế mua sắm và tính toán chi ly các khoản vui chơi giải trí thôi. chứ còn ăn uống cũng ko thể tính toán chi ly quá được.
    13. Bảo An Tamsoa
      Bảo An Tamsoa
      em lương đến đâu hết đên đấy,có khi còn không đủ tiêu chứ nói gì đến để ra
    14. Chuyện tình buồn
      Chuyện tình buồn
      Tùy vào cách chi tiêu và mức chi tiêu của mỗi gia đình mà mn
    15. phuongphuong36
      phuongphuong36
      Chi tiêu nói chung là phải tính toán, cái gì đáng tiêu hãy tiêu thôi
    16. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      em ở h
    17. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      nhà em cũng được ông bà ngoại chu cấp, mỗi tội nahf vẫn đang trả góp, nhiều khi tháy thiếu kinh khủng
    18. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      Em phải làm quyển sổ ghi ra mn ạ
    19. Mẹ Naxinh
      Mẹ Naxinh
      tỷ thứ phải lo, mà toàn việc không đâu đấy ạ, nhiều cái nhỏ nhặt mà tốn phết ạ
      micamica thích bài này.