Tranh luận: Một Số Hỏi Đáp Về Sản Phụ Khoa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi THỦY NGUYÊN, 10/11/2004.

1. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Mình cũng không quen trực tiếp bs Quất, có cô bạn thân quen với bs giới thiệu mình, không biết nó giới thiệu thế nào nhưng chỉ biết bs cũngnhiệt tình và nhẹ nhàng. Thấy nó còn bảo bs khâu cũng rất đẹp, cả khâu thẩm mỹ nữa.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Eo ôi nghe mẹ P&K kể chuyện sinh em bé mà sợ hết hồn . Nếu là em chắc là em ngất rôi! Chị đúng là người mẹ can đảm đấy! =D> . Bây giờ biết thêm được BS Quất thế là thấy yên tâm hơn 1 chút rồi . Cám ơn mẹ Taomeo nha!

3. janine

janine Thành viên rất tích cực

Chia sẽ với mẹ P&K nhé. MÌnh không sinh ở VN mà sinh ở viện C. Mình cũng không quen ai cả, lúc trước sinh thì cũng có người giới thiệu cho ông bs Tuấn ở 38 Ngõ Huyện nhưng đi khám 2 lần thấy ông ấy cũng không nhiệt tình lắm thế là thôi luôn, cứ đi đẻ không quen ai hết. Đến hôm đi đẻ (mùng 2 Tết) Bviện vắng tanh, nhưng mà mình may hơn mẹ P&K nhiều vì mình có bà dì bên nhà chồng làm ở trường Y nên cũng có quen Bsĩ ở viện thế là bà lo hết các thủ tục cho mình. MÌnh vào từ sáng mà đến tận 7h tối chả mở thêm tẹo nào vẫn 2 phân từ sáng. Bsĩ đo không có cơn co tử cung gì cả, mà chọc ối ra thấy nước đục thế là quyết định mổ, mình thấy cũng may quá nếu mổ không kịp thời thì em bé sẽ bị sặc ối.
    Mình thấy nếu quen mà không thật là thân thì nhờ bsĩ cúng có vài trường hợp như mẹ P&K kể ấy. Hôm mình đi sinh cũng vậy có cô bạn giường bên cạnh cũng vào viện từ tối hôm trước (mùng 1 Tết) cũng gọi bsĩ thì bsĩ cũng bảo chưa sinh ngay đâu, đến hôm sau thì bsi đi chùa Hương đến tận 5h chiều mới về còn tắm rửa đến tận 7h tối mới vào hỏi qua bệnh nhân một tí rồi lại đi, thế mà lúc mình đi vào phòng mổ 7.30 mà vẫn thâys cô banj ấy nhăn nhó chả thấy bsĩ đâu. Mãi đến tận 10h mới vào mổ cho cô bạn ấy. KHổ thân đau tận hơn 1 ngày mà vẫn phải mổ.

4. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Chính xác đấy chị ạ, cô bé thực tập được bà Yta nhà em nhờ bẩu, ông này nghệ sĩ lắm, khéo mà khâu mổ gì đó rất đẹp, lúc nói chuyện khi mổ với em ông ấy cũng bảo, 'anh khâu thẩm mỹ cho em, yên tâm đi biển Bikini OK, không ai biết đâu', thấy cũng nhẹ nhàng thật.

5. metutu&bom

hihi hay nhỉ. Chị thấy đứa bạn chị nói, ông ấy khâu thẩm mỹ cho nó, về nhà chồng bảo như còn con gái (nó 2 đứa rồi nhé) :lol: :lol:

6. taomeo

:D :D :D :D :D :D
    Thế là chị yên tâm rùi nhá, sau đó thử hỏi lại AX nhà chị xem nhận xét thế nào? :D

7. metutu&bom

:oops: :oops: :oops: :oops: :roll: :roll: :roll: :mrgreen: :mrgreen: :rolleyes: :rolleyes:

8. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Viện C hả hỏi tui nè!!! Quen bà bs Liên, để bà ấy chăm từ lúc 5 tháng! Đến hôm vỡ ối đi đẻ sáng sớm, 4h, thì BS chuẩn bị đi tảo mộ, nói 1 lúc nữa sẽ đến!Khổ thân tui vỡ hết ối rồi mà k có đau bụng chỉ đau lưng thôi! BS bảo chờ đến lúc có cơn co, BS quen chưa tới! Rồi kêu làm thủ tục, siêu âm,.. mà vẫn k thấy đau! Thế là nói cháu đã có chỉ định mổ từ trước rồi, mình làm hồ sơ trước, thế là kêu vào ký giấy! Rồi hỏi 1 câu, để đời đến chết k quên, "MỘT ĐỨA LÀ 1.5M, HAI ĐỨA 2.5M CÓ MỔ K???"Ôi giời ơi, k mổ thì chắc là xức dầu cù là cho nó xẹp sao??? :lol: , câu này ông xã sau này khi đc nghe nói vậy đấy!!! Thế rồi cũng mẹ tròn con vuông, hic nhưng câu nói đó thì k bao giờ quên!!!!

9. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

hôm qua mệt nên chưa kể hết! Sau khi sinh xong đẩy ra ngoài phòng hậu phẫu! Nó để mình trơ vơ nằm đó! Thấy khát nước quá mới kêu nhỏ hộ lý là chị ơi làm ơn gọi giùm ng nhà em cho em uống nước! Nó làm lơ, phải kêu đến mấy lần nó mới hỏi là thế tên gì, có ng nhà k???Nói có, em tên Thủy,mẹ em đang ở ngoài, lúc này cha nó đi nc ngoài chưa về!!!Thế là nó ra gọi, mẹ mình chạy vào hỏi han rồi dí cho nó 200k rồi gửi mình tính chạy đi mua nước, thế là nó kêu thôi thôi nước đây, rồi ra lấy luôn cho chai huyết thanh cho uống! Lúc đó mình kêu lạnh, trước đấy cũng kêu rồi nhưng k care, giờ thì ngay lập tức chạy đi lấy cho ....2cái mền bông to sụ!!!Rồi giở mền ra xem xét, và lầm bầm"bọn này làm ăn sao mà k vuốt máu cho ng ta 8) "!!!! Từ lúc đó là ok lắm! Đúng là Bác Hồ có sức mạnh thật! Rồi mấy bữa về giường, cứ thay băng, vệ sinh là 20k/lần! Rồi sang khen cháu nức nở, là trông đàn ông, trông đẹp trai làm mẹ cháu cầm lòng k đc lại phải rút Bác Hồ ra :lol:
    Any comments????Bó bột toàn thân luôn!!!! :evil: :evil: :evil:

10. Mẹ Trọng

Mẹ Trọng Bắt đầu tích cực

Mẹ BiBo kể chuyện mà em đọc cười vỡ cả bụng. Chị siêu thật đấy cuối cùng cũng có hai nhóc yêu ghê. Nghĩ lại cảnh đi đẻ của chị e thây hãi hùng quá xá......
    Đấy việc C đấy sợ lắm.....
    Thế tập 2 mẹ BiBo định "xức dầu cù là" ở đâu "cho nó xẹp"? :p :p :p

11. janine

Nhà Bibo có 2 thằng nhóc rùi, có còn định làm tiếp 2 thằng nữa không nhỉ???? :p :p :p :p

12. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Tui thấy con gái là tui thèm lắm nhưng mà nghĩ đến cảnh ra thêm 1 thằng nữa thì ôi thôi tui chết luôn! Sợ lắm! Nhưng vẫn để dự án treo :lol: Từ lúc sinh chúng nó đến giờ để thoải mái mà k dính :lol: :lol: :lol:

13. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Mẹ BiBo cẩn thận đấy nhé, không đến lúc "lỡ" rồi lại lên đây để bán than :lol: :lol:

14. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Đừng có trù tui 8) 8) 8) , tháng này tưởng dính nhưng phí mất 1 que rồi mà k có gì!!!!!! :lol: :lol:

15. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Không phải là em trù bác đâu, mà em nhắc khéo bác đây thôi. :D :D :D
    Nhân đây các bác cho em hỏi một chút là sau khi quan hệ có bao giờ các bác bị đau ở vùng bụng dưới không ạ? Hôm trước tự nhiên em bị như thế mà ba ngày rồi không thấy đỡ gì cả, nó chỉ đau râm ran thôi. không biết có làm sao không nữa, em lo quá :( :( :( .

16. Mẹ Trọng

Em thì hay bị đau bụng dưới trước lúc ấy ấy cơ.....
    Lắm chuyện nhỉ các mẹ nhỉ? Em :roll:
    Nhưng mà bị đau mấy ngày như chị là có vấn đề rồi đấy . Đi khám thui

17. Mẹ Trọng

các mẹ ơi ới ời
    Em khổ lắm các mẹ ạ em có bầu đứa này là đứa đầu tiên mà mới được hai tháng. em không ăn được không ngủ được em ko biết làm thế nào nũă các mẹ a. Người em nó không đau hay không ốm nhưng nó cứ buồn bực mà khó chịu lắm em không thể tả nổi cứ như giả vờ ý ạ....
    Em biết đấy là nghén nhưng mà như thế này chắc chết mất có mẹ nào biết mẹo chữa bệnh như e ko?

18. janine

Chả có mẹo gì đâu, qua 3 tháng là lại bình thường lại ấy mà.

19. taomeo

Mẹo à có đấy, nếu muốn dễ chịu hơn thì cứ khi nào thấy khó chịu, hoặc cảm giác đó chiếm mọi lúc thì tư tưởng lúc nào cũng phải nghĩ, thế là bình thường, chưa ăn thua, phải cổ lên, phải ăn thật nhiều, đây mới chỉ là bước đầu, phải vượt qua để bước sau gian nan hơn... cứ thế mà bước rùi vù cái, 3 tháng chứ 9 tháng cũng qua :D . Nhà Táo à, 3 tháng đầu thì không ăn được BN nấu cái gì cũng hỏi mẹ quên không cho muối à, nhạt kinh, 3 tháng cuối thì cái gì cũng mặn lại bẩu sao mẹ cho nhiều muối thế, muối rẻ hả mẹ :D , hóa ra tại cái mồm mình, hóc môn thay đổi nó làm cho cái mồm mình cũng đổi lúc mặn, lúc nhạt, cuối cùng cũng qua, mà thích cái gì là ăn liền đi. Tui chẳng kiêng cái gì hết, mẹ phải phàm ăm thì con nay mai mới dễ ăn và ăn tốt được, cứ thế nhé.

20. janine

Khà khà khà, thế mà suốt ngày mẹ Táo kêu là Táo lười ăn, lười uống sữa hic hic hic :roll: :roll: :roll: