Thông tin: Mua bảo hiểm có phải là "bị lừa" ko các mẹ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi metieuthienthan, 23/7/2014.

1. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Ðề: Mua bảo hiểm có phải là "bị lừa" ko các mẹ?

m nghĩ là nên tham gia bảo hiểm, m thì mới tham gia bhxh, bhyt thôi, có điều kiện chắc cũng tham gia bảo hiểm nhân thọ

Đang tải...

2. mebao_linh

mebao_linh Thành viên chính thức

Không có gì là lừa đảo cả các mẹ ạ! Em vừa nhận quyền lợi đáo hạn 1 hợp đồng bố em mua cho em cách đây 12 năm. Số tiền nhận đc còn nhiều hơn gấp nhiều lần so với những gì đc cam kết trong hợp đồng. Đáo hạn xong 1 thời gian rồi vẫn còn đc cty bảo hiểm gọi đến chi trả thêm bảo tức đặc biệt vì cty làm ăn có lãi quá chia thêm cho khách hàng. Mình thấy chỉ có duy nhất công ty prudential chia thêm bảo tức này cho khách hàng thôi. Chỉ tin tưởng PRUDENTIAL!

Ngathuy84bimbimbap thích.
  3. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

các mẹ hay nói là lừa thì cũng đúng vì mọi ngừoi khi tham gia mà trong quá trìh đóng phí hàng năm đó tới 1 thời điểm mà mọi ngừoi k có khả năng đóng nữa và muốn rút tiền ra thì số tiền lấy được mang về nó k như mong đợi , vì vậy mọi người nói là lừa.
    Khi mình tham gia xác định nó là đề phòng rủi do chứ k mang tính chất kinh doanh đâu mà lãi lời, nó gọi là 1 khoản để dành sau này cho con cái hoặc cho mình khi ốm đau ,bệnh tật. Theo nó và nuôi nó là phải kiên trì, và đừng nghĩ tới việc dừng và rút tiền về,nếu dừng và rút giữa đường là mình bị thiệt đó. Nhà tớ mua BH prudential cho cả đại gia đình luôn xác định là mua để phòng thân thôi , cố gắng đóng cho tới hết kỳ hạn.

4. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

mn chọn bảo hiểm uy tín mà mua,, cơ mà theo tớ nếu có tiền thì cứ gửi ngan hàng chứ bảo hiểm cung xko hay lắm :

5. minhphuong_hp

minhphuong_hp Bắt đầu tích cực

Bảo hiểm chức năng chính của nó là bảo vệ mọi người trước những rủi ro bất ngờ trong cuộc sống mà các mẹ cứ so lãi suất với ngân hàng, nếu lãi suất bảo hiểm mà bằng ngân hàng thì cần gì ngân hàng nữa. Bảo hiểm nhân thọ đem đến sự bảo vệ tài chính mà tiền gửi Ngân hàng không thể so sánh được đặc biệt với trường hợp sự cố không may xảy ra khi thời gian tiết kiệm quá ngắn, số tiền tiết kiệm chưa đủ lớn để trang trải cho những sự kiện gián đoạn thu nhập hoặc không còn thu nhập.

Sửa lần cuối: 24/9/2014
  6. tranvotrinh

tranvotrinh Thành viên mới

mẹ ah mua bảo hiểm là để tích lũy còn tiết kiệm thì lúc nào mẹ cũng rút được làm sao mà tích lũy, mua bảo hiểm chỉ cần 1 năm đóng phí mệnh giá khoảng 10tr thì sau 12 năm mẹ có thể rút số tiền đến 200tr, còn đem 10tr gửi ngân hàng, chắc là ..... mẹ hiểu. Nếu có gì thắc mắc liện hệ tranvotrinh84@gmail.com

7. hangcoi1982

hangcoi1982 Thành viên chính thức

Mình đang có ý định mua BHNT. Hóng xem thế nào

8. trangmeo117

trangmeo117 chính thức trở thành dân buôn

mẹ mình cũng chơi bảo hiểm nhân thọ m chả thấy lừa lọc ở đâu, tiền vừa sinh lời mà vừa bảo vệ mình, tỷ lệ tri trả cho bệnh tật cũng ok lắm. còn m thì chơi đến năm 18t đáo hạn h k chơi nữa

9. balebala

balebala Nhân Sổ sách , hồ sơ kế toán

Em chả biết đóng cái bảo hiểm này nó có lợi về sau không? Nhưng em thấy người VN mh mất lòng tin vào bảo hiểm quá. Như kiểu cứ dụ người ta chơi và tham gia bảo hiểm. Nhưng sau khi lừa được con mối rồi thì lại tìm cách để cướp tiền của nó ấy

10. thao vuong

thao vuong Thành viên tập sự

Không phải bị lừa đâu mẹ ạ, giống như kiểu gửi ngân hàng hàng tháng thôi, rồi sau này lấy luôn 1 cục.

11. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

vừa đọc báo sai chữ ký ko dc hưởng bhnt lại hoang mang

túi sưởi 123 thích bài này.
  12. túi sưởi 123

túi sưởi 123 Ống nhựa kỹ thuật - Ống cao su công nghiệp

Ỏq trên đây e kbiet, nhưbg ở quê e lợi đụbg ng dân không hiểu biêta cũng nhiều ng dính r ạ

13. túi sưởi 123

Vậy đó mn à, ở quê e ý ng dân ko hiểu biết,ko tư vẫn hết, roìi toàn kí thay rồi nhiều v ấn đề lăm

14. túi sưởi 123

Chuẩn mn

15. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

B ơi, ng vn mình cứ hay kiểu " nghe người ta nói ấy" xong lại đi truyền tai nhau, thực tế những ng được trải nghiệm BHNT thì ít, mà những ng ko tham gia phán bừa thì nhiều. Hàng ngày lên cty Bh mới thấy dân tình kí hđ, rồi lãnh tiền chi trả nhiều vô kể. BG dân trí cao đâu dễ lừa dụ ngọt được đâu. Các cty BH thì nhiều, các gói thì đa dạng, tư vấn chuyên nghiệp, m chuyên tâm tìm hiểu thì sẽ ổn thôi. Còn nếu như ai sợ mình thành " con mồi", và sợ bị " cướp tiền" thì có thể tự m đi học ( miễn phí ) lấy code rồi tham gia, vậy là tự mình phục vụ hđ của m. như vậy là yên tâm rồi

16. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Không có lừa đâu , quan trọng nhất là mình cần phải đọc kỹ hợp động bảo hiểm , chứ cứ đọc lướt qua rồi ký là nguy hiểm lắm .

túi sưởi 123 thích bài này.
  17. mecomca

mecomca Bắt đầu tích cực

Nhà em mua 1 lần cho cả nhà, không nhớ 5 -10 năm. Hết thời hạn thì được đâu mấy trăm tr, vàng lúc đó tăng phi mã, có mua vàng lại hơn tỷ. Từ đó không mua BHNT nữa.

18. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Mua bảo hiểm thì để tránh rủi ro và xem như bỏ ống đối với những người tiêu hoang thôi.

19. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

Mn ơi tham gia bhnt là để chia sẻ rủi ro là chính chứ nếu b tính lãi như mua vàng, gửi ngân hàng thì ko nên tham gia, mà nhiều lúc người tính ko bằng trời tính. nếu tham gia hết hạn đóng hđ xong rút tiền về luôn thì lại chưa thực sự hiệu quả rồi, BHNT càng để lâu càng có lợi mà. T đây cũng có thời mua vàng mà bán ra lỗ mất hơn 10tr nè, thị trường lên xuống khó đoán lắm. BHNT lúc khỏe manhkj thì ko cần đâu, lúc bệnh tật mới thấy nó quan trọng thế nào. Với những ng mới tham gia được 1 năm mà sử dụng tiền trợ cấp y tế và tiền bồi thường còn cao hơn cả phí đóng rồi đó, rồi ko may tử vong được bồi thường 100% mệnh giá bh, chắc chắn là siêu lãi rồi.

20. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Mua bảo hiểm là đúng đó bạn ạ!
    Bạn nên phân ngân sách vào nhiều mảng khác nhau, và trong đó có một phần dành cho bảo hiểm. Đó là sáng suốt nhất