Cần giúp: Mua Bảo Hiểm Sức Khỏe Cho Con

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi phamthisam, 27/10/2016.

1. phamthisam

phamthisam Thành viên mới

Các mẹ ơi cho em hỏi về mua bảo hiểm cho con với ạ. Em đã đăng ký cho con bảo hiểm của nhà nước tại Phường thấy bảo là bảo hiểm 100% đến 6 tuổi. Em ko biết bảo hiểm này mức độ được bảo hiểm có cao ko và nếu đăng ký cái này rồi thì có cần mua bảo hiểm tự nguyện cho con nữa ko? (vd: bảo việt, pvi...). Các mẹ đã nuôi con và sử dụng bảo hiểm cho con rồi tư vấn giúp em với ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamthisam
    Đang tải...

2. JackBaoViet

JackBaoViet Thành viên mới

BHYT chỉ chi trả tối đa 80% khi khám chữa bệnh đúng tuyến nha chị, từ phường đến huyện rồi mới đến tuyến TW.
    Còn nếu chị đi khám trái tuyến thì chỉ được chi trả 32% thôi nha chị - mà theo ý kiến phàn nàn của nhiều người thì thuốc và dịch vụ trợ cấp của bên BHYT có vẻ không được tốt ::(
    Còn nếu chị cho bé khám ở các bệnh viện tư thì khỏi nhắc đến BHYT làm gì vì BHYT sẽ không chi trả.
    Theo em thì chị nên tham khảo qua bảo hiểm tự nguyện, giờ có nhiều chương trình bảo hiểm sức khỏe cho bé mà mức phí cũng vừa phải lắm, e lấy VD như :
    Chương trình UIC KID - Chương trình này bé được tham gia độc lập, cao cấp hơn là UIC Primier Care (Hiện đang giảm phí 17% cho bé dưới 6 tuổi) :h:
    Hay chương trình của BIC, PVI - 2 hãng này yêu cầu phải có mẹ or bố tham gia cùng mới được
    ......................................
    Các chương trình bảo hiểm tự nguyện này đều chi trả khi khám tại tất cả các BV công, phòng khám và các bệnh viện tư nhân, quốc tế như Vimec, Việt Pháp, Hồng Ngọc, Thu Cúc,......... và các bệnh viện khác trên toàn quốc. ::)

3. bobohoney

bobohoney MẸ HEO CON

Bên em có chương trình bảo hiểm mua riêng lẻ cho bé, không phải kèm bố mẹ. Mn quan tâm, cho em xin mail em gửi ctr tư vấn cho mn nhé.

4. sieuham

sieuham Thành viên chính thức

em cũng đang tìm hiểu mua bảo hiểm cho bé mà chưa rõ lắm

5. JackBaoViet

JackBaoViet Thành viên mới

Hiện đang có chương trình BHSK cho bé khá là hay, các mẹ có thể tham khảo cho bé nhà mình nha:
    [​IMG]Bé đủ 12 tháng tuổi sẽ được mua độc lập - không cần kèm bố/mẹ. Dưới 1 tuổi phải mua cùng bố hoặc mẹ.
    [​IMG]Không bị đồng chi trả bảo hiểm như các hãng khác.
    [​IMG]Bảo hiểm toàn diện : tai nạn, sinh mạng, điều trị nội trú, khám chữa bệnh, nha khoa.
    [​IMG]Chi trả các bệnh như viêm phổi, viêm phế quản, viêm tai giữa, cắt amidan....... ngay từ năm đầu tiên tham gia.
    => Chương trình đang rất được các mẹ quan tâm hiện giờ ạ!
    Mẹ nào cần tham khảo thì Inbox cho em nha

6. tamhaiduc84

tamhaiduc84 Thành viên sắp chính thức

Mình chia sẻ kinh nghiệm nhé:

Mình có 3 nhóc và mua bảo hiểm sức khỏe của Dai-ichi, tất cả mình chỉ mua loại nội trú, tức là nằm viện mới được thanh toán cho phí nó rẻ, bé út lúc sơ sinh (0 tuổi) mình mua loại bình thường phí tầm 1.6tr/năm thì quyền lợi là 1 năm được thanh toán hơn 200tr, nhưng mỗi lần chỉ được tối đa 21tr. Mình nghĩ thế cũng được vì con mình nằm viện vì viêm phế quản, cắt amidan… phổ biến cũng tầm 15-20tr/lần điều trị tự nguyện.

Còn 3 bố con nó mua sau gói VIP thẻ vàng tầm hơn 8tr/năm cho cả 3 thì tối đa mỗi lần thanh toán là hơn 40tr, tối đa 600tr/năm, khá thoải mái. Đợt rồi con trai mình cắt amidan ở Hồng Ngọc cũng được thanh toán hết 15tr.

Hồi trước khi Daiichi chưa có gói kết hợp sức khỏe này thì mình mua của BV, cũng tốt vì cậu cả nằm TNA của Nhi 2 lần thì đều được thanh toán gần hết, nhưng khi bé nằm viện thì năm sau phí sẽ bị tăng gấp đôi, còn Daiichi thì ko bị như thế .

Mình chia sẻ nếu mẹ nào có nhu cầu mua BHNT kết hợp bảo hiểm sức khỏe thì ủng hộ mẹ đẻ mình là cô Vinh (0936 không sáu bảy bốn năm bảy), gọi để được tư vấn kỹ hơn nhé. Mình cảm ơn rất nhiều. Mẹ mình là giáo viên về hưu rồi nên đi làm thêm. Cảm ơn cả nhà