Cần giúp: Mua Bảo Hiểm Thai Sản Nào Tốt?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Thiên XỲtrum, 3/4/2016.

1. mai.trang

mai.trang Mẹ Nấm

Bạn gửi tk an lộc ý. Đc bảo hiểm gtri 1 năm kể cả lóm đau thoing thường hoặc thai sản. Chi trả tối đa 2tr/ngày tiền viện phí. Ls gửi cục thấp nên thường sẽ so sánh gửi bảo hiểm nhân thọ để chuyển hướng sang bh nhân thọ cơ mà t thấy sẽ thích hợp cho việc dự định sinh bé trong năm mà gửi trc cái này ý vì đc trả viện phí mà. Gọi là cũng tiết kiệm đc tí chi phí khi đi sinh bé

Đang tải...

2. Shopmatmoc

Shopmatmoc Mỹ phẩm giá sỉ

Mình cũng đang định năm sau có em bé. Mình cưới được gần 3 năm rồi nhưng có một lần lại bị hư mất. Cũng may lúc đấy mình có bảo hiểm xã hội của Bảo hiểm bảo minh lệ phí mình đóng mỗi năm là 180$. Bao nhiêu bênh tật đều được thanh toán nên không lo lắng về chi phí khi mang bầu. Có điều hình như điều kiện tham gia hơi khó khăn và phải đăng kí theo group. Vì mình đóng cùng với các chị trong công ty. Có mấy chị sinh xong không tốn đồng nào còn được ở phòng vip bệnh viện Việt Pháp hoặc Từ Dũ. (Mình ở TPHCM). Bạn thử tìm hiểu nha.

ngocmai55 thích bài này.
  3. dungxumi

dungxumi Bắt đầu tích cực

Có thể tư vấn rõ hơn được không ak

ngoclam24 thích bài này.
  4. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Em copy lại câu trả lời trước đây em đã rep ở LCM nhen ;)

BH thai sản là gì? Là chương trình bảo hiểm dành cho các chị em đang có dự định mang thai. BH sẽ chi trả các chi phí sinh nở như sinh thường, sinh mổ, chi phí giường bệnh v.v... không phân biệt bệnh viện đúng tuyến hay trái tuyến. Thông thường BH sẽ có bảo lãnh nhiều bệnh viện khác nhau nhằm tạo sự tiện lợi khi các chị sinh nở. Hoặc mình có thể tùy ý lựa chọn bệnh viện dịch vụ tốt để sinh, sau đó đem các giấy tờ bệnh viện về đưa BH để BH bồi thường.

Thời gian chờ thai sản: Cái này nhiều chị thắc mắc nhất. Thời gian chờ ngắn nhất là 270 ngày (PVI, BIC, trước đây có Bảo Việt và Prevoir rất tốt nhưng họ đã ngừng dịch vụ này), các chị cứ hiểu như vậy cho dễ nhé: ngay khi mua BH các chị không mang thai, sau đó thả để cho dính bé và qua hơn 270 ngày sau các chị sinh thì đã hết thời gian chờ, lúc đó BH thai sản sẽ bồi thường tất cả chi phí sinh cho mình.

Lưu ý: nếu chị sinh vào ngày 269 kể từ ngày bảo hiểm có hiệu lực thì vẫn không được bồi thường các chị nhé :)

Chương trình bảo hiểm nào tốt và phù hợp: theo em đánh giá thì BICđang có dịch vụ tốt và phí bảo hiểm vừa tầm nhất. Theo sau là UIC, Liberty, Blue Cross v.v... Trước đây Bảo Việt là 1 đối trọng nhưng họ đã ngừng cung cấp gói thai sản, rất tiếc luôn :(

Em khuyên các chị rằng nên mua BH thai sản ngay khi le lói dự định mang thai trong đầu, vì thời gian chờ của thai sản tới 09 tháng lận nên nếu chị nào có bầu mới 1 tuần mua vẫn không kịp nhé. Bé nhà mình luôn tới bất ngờ, người tính không bằng bé tính mà :D

Yeucon83Hồng Dịu thích.
  5. Catredoftu

Catredoftu Thành viên chính thức

hiện tại thì chỉ có gói của BIC là tốt nhất đó bạn. Thời gian chờ là 270 ngày thôi ạ. Mức chi trả lên đến 24,6 triệu luôn nhé

6. mai.trang

mai.trang Mẹ Nấm

Nàng cứ ra tech nàng hỏi tiết kiệm an lộc ý. Các bạn ý tư vấn cho.. Thường thì t thấy các bạn ý sẽ tư vấn bạn cả bảo hiểm nhân thọ nữa nhưng tuỳ mục đích vs khả năng tài chính bạn nên cân nhắc. Tài chính tốt thì tham gia cả 2 còn k thì nên tham gia cái an lộc trc, nếu bạn chưa có bảo hiểm y tế mà dự định sẽ sinh bé thì tiết kiệm đc khá nhiều chi phí. T chỉ tiếc là t biết cái này muộn thì bầu bì thôi

7. HongconmeHoa

HongconmeHoa Bảo hiểm thai sản

các mẹ nào có nhu cầu tham khảo về gói Bảo hiểm thai sản, cứ để lại mail em tư vấn cho ạ
    Hiện tại trên thị trường chỉ có 2 chương trình của BIC và UIC ( UIC đang giảm phí 10%) thời gian chờ ngắn nhất là 270 ngày thôi ạ, còn tất cả các chương trình khác, thời gian rất lâu ạ

8. an_le_123

an_le_123 Thành viên rất tích cực

Cai goi nay hop ly

9. crabbabykn

crabbabykn Thành viên tập sự

Bạn tư vấn rõ dùm mình qua địa chỉ email này nha: nganntk89@yahoo.com. Thanks bạn

baohiemsuckhoe_mevabe thích bài này.
  10. muanhanhmoiluc

muanhanhmoiluc Thành viên chính thức

mình cũng vào đây tìm hiểu, mình cũng tính năm sau sinh, tính cuối năm nay tầm tháng 9 bắt đầu thả đứa đầu lòng nên không biết có dính ngay hay không nên không, nhưng chắc đầu tháng 9 cũng mua bảo hiểm thai sản, nhưng không biết mua loại nào đây, vì mình muốn được thanh toán 100% kể cả đúng tuyến hay trái tuyến ko biết có hãng nào ko.hjx

11. crabbabykn

crabbabykn Thành viên tập sự

Bạn tư vấn m
    Em cho chị thông tin qua email này nha. nganntk89@yahoo.com

12. ngoclam24

Em đã gửi mail cho chị, chị check mail giúp em nha ^^

13. quynnhin81

quynnhin81 Thành viên chính thức

bảo hiểm thai sản có đặc điểm gì ấy chị, khi đi đẻ là được chính sách hỗ trợ từ bảo hiểm hay sao các mẹ

14. ngoclam24

Bảo hiểm thai sản tự nguyện là khi sinh chị sẽ được hỗ trợ trả chi phí sinh nhen chị, quan trọng là mình được chọn bệnh viện yêu thích để sinh như Vinmec, Hồng Ngọc :D không cần đúng tuyến hay trái tuyến gì hết.

15. Ximm

Ximm Thành viên chính thức

16. Ximm

tư vấn mình gói bảo hiểm thai sản nhé,
    mình có BHYT, BHXH rồi nên khi đi viện chó BHYT trả viện phí rồi
    xem có gói bảo hiểm thai sản nào mà trả 1 cục k0 nhé

17. huongsq

huongsq Thành viên sắp chính thức

cho mình hỏi là từ tháng thứ bao nhiêu thì không được mua bảo hiểm nữa ạ

18. ngoclam24

Mẹ nó mang thai 1 tuần thôi thì không mua bảo hiểm thai sản cá nhân được nữa, trừ khi tham gia chung với công ty thì mới khác mẹ nó à.

19. Ximm

tư vấn mình với nhé kieuthixim@gmail.com

20. thucphamsachanhba

thucphamsachanhba Thực Phẩm Sạch Anh Ba

hihi, theo em thì chưa cần mua cũng được mẹ nó à, em đồng ý với ý kiện của chị gái mẹ nó nha, chúc mẹ nó sức khỏe tốt để chuẩn bị sinh em bé nha.

Thuphung88 thích bài này.