Mùa Đông Nên Dùng Kem Trang Điểm Gì Cho Da Khô ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thuyhongvu, 31/10/2016.

1. thuyhongvu

thuyhongvu Bắt đầu tích cực

Da mình khô nẻ khi thời tiết lạnh nhưng đang muốn dùng kem trang điểm đi làm mà có độ dưỡng ẩm da tốt.
    Mẹ nào có loại kem trang điểm tốt mà giá hợp lý < 500k mách mình với ạ
    Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyhongvu
    Đang tải...

2. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Bạn muốn kem rồi trang điểm luôn chứ không dùng phấn à. Theo tớ mẹ nó mua phấn nước và 1 lọ kem dưỡng ẩm nhé. Như thế giải quyết được cả hai vấn đề. Phấn nước april 330k và kem dưỡng ẩm 130k đảm bảo da khô dùng em này mượt luôn từ lần đầu dùng. IB tớ tư vấn nhé.

3. Phương 145

Phương 145 Thành viên rất tích cực

Em đang dùng hàng của She's Mx của DHL Beaute nhập khẩu bác ạ. Dùng khá ổn ạ. Thành phần chủ yếu là nọc ong, sữa ong chúa, trà xanh . . .
    Hè em dùng BB của họ, nó tích hợp vừa chống nắng vừa dưỡng da vừa trang điểm. Sáng đi làm em thõa BB đó với sơn là OK.
    Đông em dùng kem CC nâng cơ V-line. Thành phần nó có nhau thai cừu, lô hội, cam thảo . . .
    Đợt em mua linh tinh nhiều thứ, cả son với Mascara nên ko nhớ giá chính xác lắm, hình như BB là 320.000, còn CC tầm 450.000.

4. tinhde

tinhde Thành viên chính thức

Hix, em cũng da khô mà mùa hanh thì lại càng khô và khó chịu. Khổ nỗi da em thuộc da nhạy cảm, dùng mỹ phẩm không hợp là nó mẩn ngứa ngay, rất khó chịu.

5. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Da khô nên tập trung cấp ẩm trước b ạ. Mỹ phẩm trang điểm chỉ cải thiện bề mặt thôi, tẩy trang là đâu lại vào đấy ngay á.