Kinh nghiệm: Mua hàng rẻ mà không dùng được thì vẫn là đắt!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ohido water, 23/4/2012.

Tags:
  1. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Hi các bố, các mẹ.Em muốn kể cho mọi người nghe một câu chuyện. Hôm trước em với ông xã đi siêu thị Vinatex ở Hà Đông ấy ạ. loanh quanh mua đồ cuối cùng cũng ra chỗ khu vực bán Mỹ phẩm. Thường thì tủ mỹ phẩm nhà em hiện tại là đủ dùng rồi ạ. Nhưng hôm đó thấy các bạn ý nói giảm giá 50% tất cả các loại mỹ phẩm nên em lại tò mò. :rolleyes:Em cũng hỏi rất kỹ hàng xin thật không? Sao lại giảm giá nhiều thế? Thì các bạn ấy nói là siêu thị sắp chuyển địa điểm , bọn em không bán ở đây nữa nên phải giảm giá để bán hết đi.Em thấy hợp lý. Mà hàng có tem nhãn đàng hoàng. mọi nhận diện hàng thật đều có. Ví dụ như pond cao cấp nhé thì ở trên họp nếu là hàng giả thì mình cạo cái hình cây hoa đi nó sẽ mất). Thế là em xách một đống về nhà( có laọi thì em dùng và có loại thì em chỉ nghĩ sẽ dùng thôi ạ) và tíu tít khoe rồi bảo cô bạn thân qua đó mà mua. Nó mới nói một câu mà làm em sực tỉnh: ''Tao không có nhu cầu nên có mua hàng rẻ mà không dùng đến thì vẫn thành đắt''.Ngẫm lại lời cô bạn em thấy cũng đúng thật.:p Nhiều lúc cho dù không có nhu cầu nhưng em vẫn mua, do nó rẻ, do được giảm giá.Mà không chỉ riêng em, em nghĩ cũng rất nhiều mẹ giống em. Cứ thấy giảm giá nghĩ là rẻ mà mua. Rùi lại về vứt xó.Không dùng đến. nên lại thành ra đắt. Đôi khi cũng là vì luc thấy rẻ thì ham. Xong về thấy giá trị của nó thấp lại không dùng đến...Phụ nữ là như thế đấy ạ. Nên có mẹ nào giống em thì cũng nhắc nhở mình cân nhắc kỹ trước khi mua hàng nhé! Nhất là trong thời kỳ kinh tế khó khăn này.:-\"
    Hi. Còn có một câu chuyện nữa nếu các mẹ để ý sẽ thấy nhé. Chính vì người Việt Nam mình hay thích mua hàng rẻ và khuyến mại giảm giá ấy, nên đôi lúc mua phải hàng dởm. Hôm qua vô tình em thấy có bác viết về bài mua phải hàng rẻ của Mao Trạch Đông. Nhưng về thì không dùng được . Như thế cũng là mua rẻ mà thành ra quá đắt đấy các mẹ có thấy thế không ạ. Hơn nữa còn rước cục tức vào người nữa chứ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ohido water
    Đang tải...

2. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Ðề: Mua hàng rẻ mà không dùng được thì vẫn là đắt!

Hi hi, đi đường cứ thấy quần áo giá rẻ là lao vào. Giờ tủ quần áo đầy những cái không mặc đc, tiếc ghê.

ohido water thích bài này.
  3. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Điều này là chính xác, đặc biệt là đồ trẻ em. Mình cũng từng khuyên chính khách hàng của mình "hãy suy nghĩ thật kỹ" trước khi mua 1 món đồ cho bé để tránh lãng phí.

ohido water thích bài này.
  4. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Lắm lúc lục lại tủ quần áo cảu mình thấy có những cái lạ lạ. Ngồi nhớ mới r là mua từ hôm nào rồi vì rẻ mà chưa bao giờ đụng tới. Bây giờ phải lập hội thu thập quần áo không dùng để đi quyên góp làm hội từ thiện trên LCM các mẹ nhỉ?

5. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

chuẩn đó bạn ạ. cứ tham rẻ. thik lại mua về. nhưng rùi có dùng đến đâu hjxx

6. nangkhunglong

nangkhunglong Thành viên tập sự

Phụ nữ chắc ai cũng vậy thôi,tham hàng giảm giá,hàng khuyến mại là bệnh của chị em mình rồi không chữa được đâu chấp nhận sống chung với nó thôi.

7. khunglongme

khunglongme Thành viên rất tích cực

em cũng tham rẻ, rước mấy thứ này về, rồi cuối cùng không dùng đến , đúng như chị chủ top nói, mua rẻ nhưng ko dùng thì coi như là đắt. phải rút kinh nghiệm mới được, thanks chị chủ top đã nhắc nhở

8. Me_Tit_Tit

Me_Tit_Tit Bắt đầu tích cực

Mình không bao h tham sale mà mua cả, bởi hàng sale thường có vấn đề gì đó, và như chủ top nói, mua về thường là ko dùng tới.
    Những đợt KM của siêu thị tớ ít khi tham gia, bởi tâm lý phụ nữ ch mình ham rẻ, cứ thấy sale là vồ vập, tuy nhiên vồ toàn thứ chẳng dùng tới, về nhà lại bỏ phí. Trong khi chồng đi làm thì vất vả mới kiếm đc tiền. Haiz.
    Cơ mà các mẹ cũng đừng nghĩ tiêu cực quá như tớ :) Vì đôi khi tham sale cũng mua đc nhiều đồ hay lắm :)

9. hiephb123

hiephb123 Banned

thường sale thì bao giờ cũng có vấn đề, nhưng ko phải là 100%

10. tuvvbk

tuvvbk TOKYO Wedding CHỤP ẢNH CƯỚI phong cách Đẹp,Lạ

Đúng là kinh nghiệm sương máu. Mình cũng bị như vậy với đống quần áo ở nhà. có cái mua về ko mặc dc lần nào ý. hic

11. mesusu76

mesusu76 Đờithay đổikhita thay đổi

Mình cũng vậy,thấy km là mua chả suy ngĩ,mua về để đó,..tính
    ra cũng bộn tiền.Giờ phải cân nhắc thôi.