Cần giúp: Mùa hè nên để quạt thế nào cho bé mát mà không bị viêm họng???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi kobuta, 13/5/2009.

1. kobuta

kobuta Thành viên mới

Bé nhà em được 6 tháng, mấy hôm nay trời nóng mà em không biết bật quạt cho bé như thế nào, buổi tối bật quạt cho bé mát thì lại sợ bị viêm họng (vì mấy hôm trước bé nhà em bị viêm họng sốt 2 ngày liền, bản thân em buổi tối nằm quạt cũng bị viêm họng), tắt đi thì bé nóng toát mồ hôi, ngủ không yên. Buổi tối cứ loay hoay với cái quạt, bật lên lại tắt đi vì lo cho bé, em không biết nên thế nào, các mẹ tư vấn cho em với :confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kobuta
    Đang tải...

2. PICUN

PICUN Thành viên mới

mìmh thường dùng quạt tay cho bé rất an toàn tuy nhiên mẹ phải chịu khó 1 tí

3. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

nhà em có kinh nghiệm là bật quạt sối thẳng vào tường hơi mát của gjó lan tỏa ra khắp phòng . thế là thoải mái ngủ thôi .

4. chuc be ngu ngon

chuc be ngu ngon Thành viên chính thức

Mình cũng thường bật quạt để gần gần hướng mình nằm, nó tạt vào là vừa, hoặc để ngoài màn, gió vào vừa phải. Thời tiết này cũng khó phết, ko quạt thì nóng mà có quạt thì lạnh, đắp chăn thì bé toàn đạp ra. Mấy hôm trước mình toàn phải mặc quần áo dài cho bé đi ngủ.

5. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

MÌnh có kinh nghiệm hay để quạt thổi vào chân thôi, ngủ ngon lém:rolleyes::rolleyes:

6. chuc be ngu ngon

chuc be ngu ngon Thành viên chính thức

Bé nhà em mà để thổi dưới chân thôi á thì nó vật lộn, đầu tóc mướt mồ hôi ngay, cái tật nóng là k ngủ được.

7. july07

july07 Thành viên tích cực

Trời này bật quạt khó thật. Bé nhà mình bị mồ hôi trộm, để quạt ngoài màn mà xối thẳng người thì thế nào cũng lạnh, mà để quay qua chỗ khác thì mồ hôi lau không kịp. Khổ ghê. Mình nghĩ trời này nên mặc quần áo dài cho bé và nằm quạt, nếu thấy lạnh thì có thể đắp thêm chăn mỏng. Với những bé không bị mồ hôi trộm thì không vấn đề gì đâu.

8. micky-ty

micky-ty Thành viên tập sự

cu nhà mình cúng ra mồ hôi trộm....để quạt mạnh thì lạnh, sợ bé viêm phổi, mà quay quạt chỗ khác thì mướt hết cả đầu với lưng...mình phải cho bé nằm chiếu trúc cho mát lưng(cũng đỡ mồ hôi đấy!) , quạt thì để số 2 nhưng cho quay ...gió k thổi trực tiếp vào bé liên túc mà số 2 thì cũng mát...bế đỡ nóng và ngủ ngon hơn...hoặc để điều hòa khoảng 28 độ và cho quạt quay số 1...cũng hiệu quả các mẹ ạ...các mẹ thử thử xem thế nào.....chảng bít có thuốc gì trị mồ hôi trộm k nhỉ? cu nhà mình ra nhiều mồ hôi trộm quá!!!

9. kobuta

kobuta Thành viên mới

Hôm qua cả nhà mình soay sang nằm ngang, cho quạt thổi vào đỉnh đầu, hy vọng sẽ đỡ hơn, buổi tối lạnh kéo chăn 2 mẹ con đắp, lúc tỉnh dậy thấy chăn của con bị đạp tung ra, khổ thân chắc ku cậu bị lạnh rồi, chả biết thế nào cho con khỏi đạp chăn cả.

10. kemiano

kemiano Thành viên tích cực

Theo mình thì nên mua cái quạt loại bé xíu, chuyên dùng cho em bé ấy. Gió của nó chỉ thoang thoảng thôi, rất thích hợp. Nhà mình có đến 2 cái liền.

11. Mẹ Bảo Lâm

Mẹ Bảo Lâm Thành viên tập sự

Bạn lắp một cái quạt trần loại nhỏ chỉ có 30 ngàn vào trên màn ấy.mát nhẹ mà yên tâm. bé nhà mình cũng thế

12. me cu Chip

me cu Chip Thành viên tập sự

be nha em cung duoc 6 thang 20 ngay roi. em moi mua 1 cai quat tan gio, quat nay rat hay. gio mat nhung no khong thoi gio manh nhu cac quat thông thuong khac. toi di ngu em de quat xa cho năm và ngoai man nhu the gio rat nhe.mat hiu hiu han ngu ngon lanh lam.:p

13. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Nóng thế này quạt nhẹ là bé nhà mình ko ngủ đc.Mình vừa mua cái quạt trần loại nhỏ treo đình màn ý.Độ mát vừa vừa.Đắp thêm cho bé 1 cái khăn mặt loại hơi to gấp đôi lại ,vừa từ bụng đến cổ bé là ok.hoặc may cho bé 1 cái áo sát nách mặt trước dầy hơn 1 chút che đctuwf bụng đến cổ là ok.Các bác thử tham khảo!

14. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Cũng là một kinh nghiệm. Trc đây con mình còn bé, mình toàn làm thế.

15. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Chị tớ cũng toàn bật quạt quay vào tường cho mhơi mát toả ra thui...

Hjhj. Kinh nghiệm từ ngày xưa mẹ chị í truyền lại cho chị í đấy^^