Thông tin: Mua Nhà Theo Gói 30000 Tỷ, Hay Vay Thế Chấp

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi VietAnh278, 10/3/2015.

1. VietAnh278

VietAnh278 Thành viên chính thức

Kính gửi các anh chị em!
    Em xin kể ra hoàn cảnh tài chính gia đình em thế này, mong mn có thể giúp em có cái nhìn rộng hơn ạ. Gia đình em hiện nay đang đứng tên 1 căn hộ bố mẹ mua cho 2 chị em, giá khoảng 1.2 tỷ . Vợ chồng e đang ở căn hộ này, e gái ở quê cũng lập gia đình đc mấy tháng. Tuy nhiên, vì tính toán sai lầm, vợ chồng em đang vay lãi( nhờ người thân đứng tên) khoảng 400tr, mỗi tháng tiền vay lãi khoảng 4tr( trước đây còn 6tr). Thu nhập 2 vc làm công ăn lương tháng chỉ gần 20tr, nhà lại có 2 đứa trẻ con đều đang đi học. Em đang lăn tăn giữa 2 lựa chọn:
    - Vay thế chấp tài sản: Vì tài sản hiện nay tuy là em đứng tên hộ, nhưng là của ông bà mua cho 2 chị em, nên nếu có thế chấp để vay, em cũng chỉ có thể thế chấp ít.
    - Bán nhà, được 1 khoản tiền, 1 phần vay lãi trả theo hàng tháng.
    Mọi người thấy em nên tính toán thế nào cho hợp lý với ạ. Vì chuyện tiền nong mà em đau đầu mất mấy năm nay, mong rằng có ngày trả xong cục nợ kia ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi VietAnh278
    Đang tải...

2. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

Theo em thì mẹ nó nên vay ngân hàng, Nếu cần giúp tư vấn về vay vốn ngân hàng em có tể giúp. Thủ tục nhanh gọn lãi suất ưu đãi!

VietAnh278 thích bài này.
  3. Mai_mebong

Mai_mebong Thành viên rất tích cực

ng ta đang cố gắng mua nhà mn ơi, vậy nên ý định bán nhà không phải là lựa chọn tốt mn àh

4. phanninh

phanninh Thành viên chính thức

EM nghĩ mẹ nên vay ngân hàng nhé, số tiền vay có thể bằng số đang vay lãi nóng, tuy nhiên lãi ngân hàng thấp hơn nhiều so với lãi ngoài nên áp lực trả nợ cũng sẽ thấp hơn. Hơn nữa NH có thể vay tối đa 10-20 năm. Số tiền phải trả hàng tháng thấp. Thủ tục vay ngân hàng giờ cũng đơn giản. Mẹ có thể tham khảo bên em NH PVcomBank.
    Chúc mẹ có lựa chọn tài chính phù hợp

5. Tat_Xuat_Khau

Tat_Xuat_Khau Thành viên nổi tiếng

ban thế chấp nhà vay 400tr đó cũng như bạn vay ngoài thôi, vì bạn đang vay 400tr có 4tr/tháng, mà bạn có biết vay ngân hàng có vay được dưới 12%/năm ko, 12%/nam thì 100tr cũng 1tr/tháng
    Bạn nên cân nhắc