Cần giúp: Mua Quà Gì Biết Bố Mẹ Đẻ Dịp Tết?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mybeohn, 27/12/2016.

1. mybeohn

mybeohn Thành viên tích cực

Em xin phép các mẹ cho em hỏi tí ạ.
    Sắp đến Tết rồi mà em vẫn chưa quyết định là biết bố mẹ đẻ em quà gì. Thực chất là biết tiền bố mẹ em sẽ không lấy. Vì em đi lấy chồng rồi, con cái còn nhỏ, bố mẹ em cũng thương em ko có nhiều tiền nên ông bà sẽ ko lấy tiền.
    Em muốn mua 1 món quà vật chất để tặng, vì đúng là từ trc đến tận bây giờ kể cả em đã lấy chồng 2 năm. nhg Tết đến em chỉ biết mua giỏ hoa quả với ít giò, bánh chưng
    Năm nay e đang nghiên cứu 1 loại thực phẩm chức năng gì đó, như kiểu viên uống bổ sung xương khớp, hay gì gì đó...
    Nhưng khổ cái là mẹ đẻ em biết em vừa biếu mẹ chồng 1 lọ bổ khớp xong, em sợ bà lại nghĩ này kia.
    Hay giờ em mua 1 lọ omega được ko ạ?
    CÒn bố nữa, chả lẽ mẹ có, bố lại ko có.
    Khó nghĩ quá, các bố các mẹ giúp em với ạ :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mybeohn
    Đang tải...

2. Hoàng Diệu Anh

Hoàng Diệu Anh Thành viên mới

Nhà bố mẹ của bạn có gần nhà bạn không ? nếu ở gần thì cũng dễ mà, cứ bảo với mẹ là mẹ không phải sắm cứ để con mua đồ nhé ! rồi mẹ nó mua hoa quả, ít bánh kẹo, đặt giò, bánh chưng, mua cành đào hoặc cây quất , thùng bia, trước hôm 30 thì sang mẹ đi chợ mua cho mẹ ít rau củ, thịt... Chị gái tớ lấy chồng gần nhà toàn làm thế, cũng tình cảm và rất vui,

3. Gaubongvip

Gaubongvip Sỉ lẻ xe cho bé & gấu bông cao cấp

Kể từ ngày còn đi học đh, rồi đi làm và cho tới nay là mình đã lấy chồng được 4 năm. Chưa khi nào mình mua giỏ quà Tết cho bố mẹ hết vì mình nghĩ giỏ quà, bánh kẹo,... có quá nhiều trong dịp Tết. Thay vào đó, tuỳ mỗi năm mình xem bố mẹ thiếu gì và cần gì mình sẽ mua hoặc cho trong tầm đó. Ngày trước sinh viên hay khi mới ra trường thì mình hay mua cho bố mẹ quần áo đẹp, đồ dùng gia đình ... (những món quà dưới 2 triệu cho vừa túi tiền). Còn bây giờ có điều kiện hơn thì mình sẽ sắm sửa những thứ mà mình thấy bố mẹ đang cần. Tết này kế hoạch định sắm cho ông bà 1 cái đệm mới và 1 ẻm tivi mới để ông bà ăn Tết cho vui. Hehe

4. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Mình thì cứ như mọi năm anh ấy biếu nhà giỏ quà bánh ngày tết, còn mình thì biếu má ck cặp bánh tét nhà mẹ đẻ gói, vậy là xong

5. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Xem ở nhà ông bà thiếu cái gì hay cần thay mới thì mua cho ông bà, nhất là liên quan đến sức khỏe , bạn có thể mua máy matxa cổ, thuốc bổ , hoặc là mua thực phẩm cần dùng cho ngyaf tết cho ông bà là đc

6. mybeohn

Em cảm ơn các mẹ, nhưng thực sự nhà em ko thiếu gì hay cần thay cái gì để em sắm vật chất to to. E chỉ muốn tặng gì liên quan đeesn sức khoẻ thì hay hơn. Thuốc bổ cho người trên 60t thì có loại nào các mẹ nhỉ?

7. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Mẹ nó mua cho bố đôi giày, mua cho mẹ cái áo khoác :3 cái chính là bố mẹ biết mình quan tâm bố mẹ là mừng rồi, không cần kỹ lưỡng quá đâu

8. mybeohn

bố em về hưu rồi nên ko đi đâu mà diện quần áo giày dép ấy ạ, em cũng vừa mua tặng mẹ em cái áo khoác xong, giờ khó nghĩ quá huhu

9. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Hay là mua chậu lan, hoặc con chim cho vui nhà

10. haulis1995

haulis1995 Thành viên tích cực

em nghĩ con cái về tụ họp đông đủ là bố mẹ vui lắm r. còn quà cáp thì e nghĩ nên mua thuốc bổ để bme tẩm bổ cho khỏe ạ

11. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Mua quần áo cũng được mà, thực phẩm chức năng thì bạn tìm hiểu cho kỹ chứ không thì sợ thật giả lẫn lộn hiệu quả không cao.

12. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

e chả mua gì, năm ngoái thì mua bia bọt các thứ, năm nay chắc chỉ xiền thôi vì bme bán tạp hóa rồi chả thiếu gì, hihi, quần áo thì biếu ông bà tiền mua cho nhanh