Mua sắm hiệu quả với mạng xã hội mix đồ P2

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi myhusband88, 5/11/2014.

1. myhusband88

myhusband88 Thành viên sắp chính thức

Không phải nói xấu chị em phụ nữ chứ chắc thú vui shoping và làm đẹp chắc chắn là 2 thứ ngốn tiền của các chị em nhiều nhất , nhiều khi thiệt hại còn lây sang cánh đàn ông (90% TH) , từ trẻ tới già, từ teen tới bà già …. Mua sắm là một phần tất yếu trong cuộc sống của “cánh” phụ nữ . Bài viết này sẽ hướng dẫn cho những chị em “ham muốn” thì nhiều mà hầu bao thì ít lựa chọn một bộ cánh giá hợp lý và quan trọng là đẹp, tránh phải đi mua đồ nhiều lần.

Bài viết trước mình đã đề cập tới Mạng xã hội mix đồ xem tại đây P1 :

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1511585-T%E1%BB%B1-ph%E1%BB%91i-trang-ph%E1%BB%A5c-nh%C6%B0-Stylist-chuy%C3%AAn-ngh%E1%BB%87p-v%E1%BB%9Bi-MXH-mix-%C4%91%E1%BB%93?p=30308503#post30308503

Bài viết này cũng sử dụng mạng xã hội này để hướng dẫn cho chị em cách mua sắm hiệu quả, đơn giản mà ít ai để ý

Vào mạng xã hội Mix & Match : http://social.chon.vn/Social/MixMatch/Explore.aspx

Bạn thấy ở đây là các mẫu mix & match mà cộng đồng mix đồ phối , bạn chọn trong các TAB Nổi bật nhấtyêu thích nhất một bộ trang phục ưng ý , ví dụ mình chọn bộ này nhé :

Nếu bạn thấy mẫu này rất hợp với dáng em rồi và muốn mua toàn bộ sản phẩm , bạn kéo xuống dưới sẽ thấy môt list sản phẩm trong bộ đồ đã phối.

Click “Mua toàn bộ sản phẩm” màn hình lựa chọn sẽ hiện ra bên dưới và việc của bạn là chọn size, check sản phẩm nào muốn mua rồi click mua hàng và làm theo qui trình mà thôi.

Nếu bạn thấy mẫu đó không hợp nhưng lại thích cái style thiết kế như vậy thì kéo xuống tiếp phần “BỘ MIX & MATCH TƯƠNG TỰ” , đây là khu mà sẽ trưng bày các bộ mix cùng phong cách như màu sắc, loại đồ, cảnh phối ….
    Nếu bạn vẫn còn khó tính nữa hoặc đơn thuần muốn một bộ MIX có giá dễ thở hơn chút mà vẫn không mất đi style của bộ đồ đã phối thì bạn nên vào phần “Tạo Mix & Match “ và làm như phần 1 nhưng đồ thì bạn dùng chức search để phối lại y chang những sản phẩm bạn muốn, còn các sản phẩm không đẹp hoặc giá cao quá bạn thay bằng sản phẩm khác và nhìn tổng thể xem có phù hợp không ? Oke thì mua thôi. Dưới đây mình đã thay thế dây chuyền và giày, nhìn vẫn oke đúng không nào .

Một số mẹo mix giày cho các bạn nữ :

- Giày màu đỏ Có thể kết hợp cùng quần, váy màu: Hồng, cam, đen, trắng, những tông màu trung tính và xanh navy.
    - Giày màu xanh lá: Kết hợp cùng váy áo màu nâu, đen, xanh dương, màu trung tính, vàng
    Lưu ý: Tránh kết hợp giày màu xanh lá cùng với váy, quần màu đỏ hoặc cam.
    - Giày màu xanh dương: Kết hợp cùng quần - váy màu vàng, trung tính, nâu, trắng
    Lưu ý: Bạn cũng có thể kết hợp giày màu xanh dương với quần jeans có tông màu tối hoặc sáng hơn màu giày.
    - Giày màu vàng: Kết với với quần- váy mang các tông màu xanh dương, đen, trắng và xanh lá
    - Giày màu cam: Kết hợp với quần-váy màu xanh dương, trắng, màu đá quý, đỏ, vàng
    Lưu ý: tránh kết hợp giày màu cam với trang phục màu xanh lá và tím.
    - Giày màu ánh kim: Đối với màu bạc ánh kim thì kết hợp cùng quần - váy màu trắng, đỏ, tím, trung tính, đen
    Lưu ý: Cho dù chọn giày màu bạc hay vàng ánh kim thì bạn cũng nên tránh những trang phục in họa tiết hoặc trang phục cùng màu ánh kim

Xem thêm các chủ đề tạo bởi myhusband88
    Đang tải...

2. hanhbk412

hanhbk412 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mua sắm hiệu quả với mạng xã hội mix đồ P2

Oánh dấu học hỏi các mẹ. Thời trang là khoản mình kém nhất. |hik hik

3. trimuntrungca

trimuntrungca Thành viên chính thức

Ðề: Mua sắm hiệu quả với mạng xã hội mix đồ P2

Mình cũng toàn tự phối và khỗng không quá tệ :)