Sài Gòn: Mua Sữa Nhập (úc) Ở Đâu Rẻ Nhất (hcm)?

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi kokoro2116, 17/9/2016.

1. kokoro2116

kokoro2116 Thành viên tập sự

Gần đây, em đang quan tâm sữa tươi tiệt trùng LIF. SX và đóng gói tại Úc, được! Bò nuôi sạch, sữa ko chất bảo quản, quá good! Hàng nhập khẩu (hem phải xách tay) nên có cty đứng ra bảo đảm, duyệt! Tuy ko nhiều mùi, nhưng vậy cũng tốt, ba cái chocolate & dâu kia toàn hương liệu, ko tốt cho mấy nhóc tẹo nào. Quan trọng là trận chiến tìm chỗ bán rẻ 1 đê.

Sữa mới ra nên ít nơi bán, nhưng chính vì vậy mà nhiều khuyến mãi để hút khách.
    Em ra Coopmart gần nhà, thấy giá 38k/hộp 1L ít đường và KM 30k/hộp 1L không đường. Ko có hộp nhỏ. Tờ rơi quảng cáo của AEON thì đang KM còn 37,5k/lốc 4 hộp 250ml (tương đương 9,3k/hộp 250ml).

Em “bay” lên mạng, thấy giá dao động tầm 396k/thùng 12 hộp 1L và 240/thùng 24 hộp 250ml. Shop mẹ & bé kumon (facebook) cũng bán giá đó, nhưng tặng thêm vỉ trứng, và freeship toàn TP.HCM, cũng tiện. Em inbox hỏi mới biết họ có bán sỉ & đang KM mua 4 thùng tính tiền 3! Vậy tính ra, mua 4 thùng 1L thì còn 297k/thùng, tức 24k/hộp! Còn mua 4 thùng 250ml thì còn 180k/thùng, tức 7,5k/hộp! Đại rẻ!!! “Đát” đến tận tháng 2/2017, vô tư luôn ợ.

Em vô rủ mấy chị trong cty mua chung, giao hàng free đến chỗ làm. Hộp 1L quá rẻ, khui ra uống ko hết thì để đc trong tủ lạnh 3 ngày. À, em lưu ý cả nhà là hộp nhỏ của LIF là 250ml nhé (sữa khác thường là 180ml), nên giá vầy là qué rẻ.
    Cả nhà có ai tìm được chỗ rẻ hơn chia sẻ với nhé. Còn mẹ nào có nhu cầu thì nhanh tay mua nhé, vì KM đều có kỳ hạn, mà giá em biết là từ tuần trc ợ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kokoro2116