Tranh luận: Mục Tiêu Tài Chính Năm 2017 Của Các Mẹ Như Nào

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi batieuduongduong, 24/3/2017.

By batieuduongduong on 24/3/2017 lúc 4:55 PM
  1. batieuduongduong

batieuduongduong tiểu dương dương

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi batieuduongduong, 24/3/2017.

1. me iu nghé
      me iu nghé
      em thì cố gắng không phải vay hoặc nếu vay thì trả hết nợ khi hoàn thiện nhà! chắc phái mấy trăm mn ạ
      Linh Kite Nguyễn thích bài này.
    2. batieuduongduong
      batieuduongduong
      Hì nhà mn con nợ nhiều ko, nhà mình cũng còn 400 nữa, mục tiểu năm này trả 50 còn tiết kiệm 50 để phòng việc khẩn cấp.
    3. dlynk87_89
      dlynk87_89
      e cứ dè dặt sợ đề ra mục tiêu lại ko đc, nhưng mong muốn đến cuối năm có 500-600tr
    4. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Làm 1 tháng cũng kha khá nhưng chả tiết kiệm đc, tiền nó cứ chạy đi đâu hết ý.
    5. SUSUROSE
      SUSUROSE
      em lương nhân viên hành chính, mong năm nay tiết kiệm đủ tiền đi du lịch đà nẵng, 1 khoản tầm 10tr để đến tết thôi :(((
    6. batieuduongduong
      batieuduongduong
      ôi mong muốn 500-600tr của mn thật đáng mơ ước. Nhà mình chỉ cần đạt 50 là được rồi, năm ngoài thực hiện được cố gắng năm nay cũng đạt chỉ tiêu
    7. batieuduongduong
      batieuduongduong
      trước mình cũng thế, từ hồi cài cái ứng dụng sổ thu chi mình theo dõi được tiền mình đi đâu nên có khi nào quá là biết mà điều chỉnh
    8. batieuduongduong
      batieuduongduong
      cũng đang ấp ủ đi đà nẵng chơi, tầm 5tr chắc là đủ mình tìm vé máy bay khứ hồi hết có 6 trăm số tiền còn lại thuê nhà nghỉ với ăn chơi nhảy múa chắc đủ
    9. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      mn săn vé làm sao mà săn vé tài thế. Đi du lịch mà 5tr thì quá giỏi rồi.
    10. batieuduongduong
      batieuduongduong
      Vậy mục tiêu tài chính của mn như nào? mình thấy thu nhập bạn cũng thuộc top
    11. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cũng kha khá bạn à. Mục tiêu lớn nhất bây giờ kiểm soát đc thu nhập và giữ mức này thôi. Cuối năm trả hết nợ, sau đó tính tiếp.
    12. Tín Phát
      Tín Phát
      Năm nay khỏi đầu lại từ đầu nên đặt mục tiêu là có được 100TR để dành!!!! Chia sẻ cho mấy mẹ muốn săn giá rẻ mình có thể coi trên các app đặt vé máy bay online là tiện nhất! Bữa trước mình đặt vé từ HCM ra Đà Nẵng chỉ có 700K lượt đi, chuyến về 750K, book ks cũng thế nên đặt qua các app dịch vụ giảm giá đã lắm 30%-70%!!! Còn app thì nhiều google cái ra hết mình thì sài traveloka!!!!! Còn mấy bạn có thể ngồi canh trực tuyến vé bay từ hãng thì tuyệt rồi nhưng tốn time lắm đôi khi lại miss, cứ lên thẳng Web của tụi hãng có đợt vé giá rẻ là nó up trên đó các bạn coi ngày giờ nó có rồi ngồi rình !!!!!!
    13. batieuduongduong
      batieuduongduong
      mình toàn săn vé hi hi
    14. dlynk87_89
      dlynk87_89
      nhưng mn đã phải trả các khoản nợ nhà cửa nữa mà, nên cộng lại có khi cũng ngang e ah
    15. Bánh Phu Thê
      Bánh Phu Thê
      Nhà em mục tiêu trong năm 2017 là trả hết nợ + kèm mỗi tháng 2tr tiền chơi họ nữa. Cố gắng mỗi tháng chi tiêu tầm 10tr thôi, còn 10tr cho 2 mục tiêu trên. Hy vọng hết năm bớt nợ ( e chia sẻ thêm là k phải nợ mua nhà xây nhà như các mẹ đâu nhé, nợ của bố mẹ chồng, của chồng em thôi. từ hồi e còn chưa quen ấy, hic)
    16. batieuduongduong
      batieuduongduong
      Chúc mn đắt hàng, nhanh trả hết nợ, nhà mình cũng đang cố cầy trả nợ cũng phải 5-6 năm mới xong, giờ đang phải tìm hiểu về kinh doanh online mà chưa biết bán j
    17. Bánh Phu Thê
      Bánh Phu Thê
      dạ trả xong rồi e cày để cố có cái nhà rồi đi trả nợ tiếp ạ. Đúng là nợ đời mà, nợ mãi thôi :D :D :D
    18. batieuduongduong
      batieuduongduong
      ĐI cầy trả nợ lên có động lực hơn, thôi thì hi sinh đời bố củng cố đời con
    19. atulayoh
      atulayoh
      Ui cao vậy. Mình nghĩ mình tiết kiệm đc tầm 30-40tr thôi. VP bèo ai bảo sướng :oops: