Mừng tuổi cho bố mẹ chồng như thế nào đây???

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bunkhue, 24/1/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. cafeda91

cafeda91 Banned

Ðề: Mừng tuổi cho bố mẹ chồng như thế nào đây???

nghe mấy chị có kinh nghiệm chuyện chồng con chăm lo gia đình chia sẻ kinh nghiệm ngày tết mà em nản quá. Tụi em tính năm sau cưới mà nghe mấy chị tâm sự chuyện nàng dâu mẹ chồng, rồi nào là mừng tuổi, khổ thân chả biết làm sao. lâu quá không lấy chồng thì bố mẹ ruột hối thúc bảo con gái mà lên hàng băm thì có nước cho cuốn gói ra khỏi nhà, còn lấy chồng biết bao nhiêu thứ phải lo

Đang tải...

2. La La

La La Thành viên chính thức

Nhà chồng mình thì thương mình lắm, còn nhà mẹ đẻ thì ngược lại, đôi khi có những điều không ai ngờ đến được :(

3. vivianguyen

vivianguyen Banned

Qua năm là em lấy chồng rồi, nghe các mẹ chia sẻ mà em thấy hơi sợ sợ. Chồng sắp cưới của em lại là cháu đích tôn, vậy nên càng căng thẳng. Thôi vào đây hóng các mẹ nói chuyện để thu thập thêm kinh nghiệm cho bản thân vậy

4. memocxit

memocxit Thành viên rất tích cực

Đúng là topic em đang cần. Tết nhất nhẽ ra phải vui vẻ nhưng cũng chính vì chuyện tiền nong biếu xén này mà tết nhất chả còn j là vui nữa. Mọi năm thưởng nhiều ko sao, năm nay đói kém cty thưởng có tí tiền vậy mà chồng em đốt sạch vào chuyện tết nhất biếu xén chẳng để ra đc đồng nào, rầu hết cả người, hai vợ chồng cãi vã. Tết thế này thì thà đừng tết còn hơn. Cả năm đi làm vất vả ngong ngóng tiền thưởng tết, đã ít thì chớ lại tiêu sạch thế thì cả năm chả tk đc đồng nào.

5. uyenphan

uyenphan Banned

Tùy gia đình chứ sao mấy mẹ nói quy chụp mũ như vậy được, nếu cứ nghĩ là khó thì nó sẽ khó. Em cũng không biết mình gọi là may mắn hay là có chút hiểu ý, lúc trước em cũng lo lắng lắm, về nhà chồng không dám hó hé nhiều, mẹ chồng hiểu ý nên hay nói chuyện chỉ dạy rồi riết mai 2 con thân nhau khi nào cũng không biết. Tới nỗi chồng em hay nói em nay sướng quá nay được mẹ thương hơn anh

6. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi. Như em đây muốn gần lắm mà Mc cứ để ý từng tý một thì làm sao mà sống được, đã thế lại gia trưởng, Mc nói 1 là phải 1. Làm khác là chửi ngay. Em khó chịu nhất là trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã thông. Chưa biết thế nào bà đã đi nói với cả làng cả tổng là con dâu ghê gớm, ...Mà được cái cả họ nhà chồng ai cũng khen em, cứ bà nói gì là mọi người lại khen. Thấy mọi người khen Mc em lại làm câu: khen gì cái con đấy, nó lại được thể( Đấy là mợ em bảo với em). Còn tết 3 năm rồi năm nào vợ chồng em cũng đưa 3tr cho bà mua sắm chi tiêu. Còn 2 vợ chồng mua linh tinh bia bọt, kẹo bánh thắp hương. Đêm giao thừa mừng tuổi, VC em ko có lên cũng mừng ít thôi: chồng em mừng ông bà mỗi người 200k, em thì chỉ 100k thôi.Còn mừng tuổi các cháu em nghĩ tùy vào tài chính của mình, nhiều 100k, 50k, ít em chỉ 10k, 20k. Thế với em là ổn. Không có mà chơi sang thì vợ chồng em ra tết chết đói. hi:)(u)

7. mydream11x

mydream11x Thành viên đạt chuẩn

Phải tính toán, giữ lại một khoản, gửi tiết kiệm, chứ Tết vung tay quá trán rồi ra năm lại đói. Gửi bớt một ít tiền lương thưởng, còn nhiều thì lì xì chừng mực thôi các mẹ ạ

8. La La

La La Thành viên chính thức

Bố mẹ chồng mình thì cũng không quan trọng lắm mấy chuyện lì xì, chỉ cần tết nhất con cháu về đông đủ là hạnh phúc cả nhà. Mà nói vậy thôi chứ mình cũng khó nghĩ lắm, chẳng lẽ vợ chồng lại về tay không như vậy.

9. dolphin111

dolphin111 Thành viên tập sự

Cuối năm , đủ thứ việc phải làm, phải chi, 2 bên nội ngoại, lương 2 vợ chồng năm nay chắc cũng không đủ chi.

10. uyenphan

uyenphan Banned

Mấy hôm nay nhà em cũng sắm tết dần, trang hoàng nhà cửa, nào hoa nào bánh rồi đồ ăn thức uống Tết nhất, ngót ngét bay ra kha khá tiền rồi, chưa kể là thăm ba mẹ 2 bên nhà nữa. Mà lương em nay vẫn vậy, thưởng tết giảm nữa chứ, bài toán chi tiêu nó hành em xoay vòng vòng các mẹ à

11. memocxit

memocxit Thành viên rất tích cực

Nhà tớ biếu bố mẹ cũng phải 2-4tr tiền sắm tết đấy, chưa kể mừng tuổi mỗi bố mẹ cứ 500k/người, 9 đứa cháu phải 100k một đứa nhưng chồng tớ bảo ít muốn mừng thêm. Chắc chết vì tiền tết + lương cũng ko đủ để chi, toàn phải lấy thêm tiền tích lũy mới đủ. Mang tiếng là thưởng tết nhưng chả đủ để tiêu

12. namsinhway

namsinhway Thành viên tập sự

tết nhất ngại qua nhà người thân quá, phải lì xì nữa. để tiết kiệm sướng hơn

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.