Cần giúp: Muỗi đốt ở lớp mầm non

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me_binu, 17/12/2009.

1. me_binu

me_binu Thành viên tập sự

Chào các mẹ,
    em nghe đến diễn đàn nhà mình lâu rồi, nhưng giờ em mới vào vì em cũng chưa biết giải quyết như thế nào...

Cu nhà em đang tuổi đi mầm non, các cụ ở nhà em giờ yếu rồi mà cháu thì ngày càng nghịch. Cứ nghĩ là được yên yên với thằng cu, nhưng cuối cùng thì lại không các mẹ ạ. Lớp gần cái mương, với cả trường nhiều cây cối nên bé bị muỗi đốt nhiều lắm, nhất là mấy hôm vừa rồi trời nóng, con em mặc áo cộc, đi về chi chít trên tay nốt muỗi đốt, xót lắm các chị ạ… cả đêm nằm ôm nó xoa xoa mà không ngủ được…

Các mẹ có giải pháp gì cho bé nhà em không? :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_binu
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Giờ con đi lớp rồi mình ko thể bảo vệ con mọi lúc mọi nơi nữa. Chị có thể mua thuốc chống muỗi đốt dùng cho bé nhé, có loại của Nhật Bản rất tốt. Chị bôi cho bé vào lúc sáng trước khi đến lớp nhé. Và cũng nên kiến nghị với nhà trường là bé bị muỗi đốt nhiều - nói với cô giáo 1 cách thân thiện và cởi mở để cô ý kiến với nhà trường phun thuốc xử lý muỗi. Chúc con ngoan khỏe và đi lớp ko bị muỗi đốt nữa:p

3. me_binu

cám ơn mẹ chíp nhiều nhiều,
    em đã khuyến nghị với cô giáo rồi, cô cũng bảo là cũng xịt muỗi hàng tuần và phụ huynh cũng đóng tiền quỹ để mua thuốc xịt ấy. Nhưng mà cái mương và trường nhiều cây quá nên cũng không triệt để được. Với cả xịt nhiều quá thì rất ảnh hưởng đến các cháu. Lớp cũng đã mua màn cho các cháu rồi đấy chứ nhưng mà bé nhà mình vẫn bị muỗi đốt... :( mấy hôm nay xin cô nghỉ và em gửi cháu ở bà rồi. Nhưng mà không mãi thế này được...

Mẹ chíp mua cái thuốc bôi muỗi kia ở đâu thế? Chỉ cho em với được không?
    cám ơn chị nhiều nhé! :)

4. congtyonline_phamthuy

congtyonline_phamthuy Thành viên mới

5. vung

vung Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, thời gian đầu đi học muỗi hay đốt con mình lắm, như kiểu hương mới ý mà. 2 tuần đầu bé nhà mình đi học về cũng chi chít muỗi đốt. Da bé lại dữ nữa nên nhìn càng xót. Mà để ý thì thấy mỗi con mình bị đốt, các bé khác chả hề hấn gì cả. Đang tính chuyển trường cho con thì chị bạn nói thời gian đầu đứa nào cũng thế, ít nhất phải mất 1 tháng suốt ngày muỗi đốt. Sau khi nghe chị bạn nói, mình cũng có để ý thì đúng là sau khoảng 2 tuần ít bị muỗi đốt hơn thật. Trộm vía con nhé

6. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Ui, cũng lo bị sốt xuất huyết thì khổ, mẹ cứ mua dầu chống muỗi của JohnsonBaby bôi cho con trước khi đến lớp cho chắc ăn vậy.

7. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

8. me_binu

Cám ơn các mẹ,
    Mấy hôm nay em gửi bé ở nhà các cụ. Cuối năm bận việc quá cũng chả có thời gian mà chăm cho bé nữa :(
    Ngày mai em sẽ đi mua thuốc bôi cho bé.
    Mà thằng cu nhà em nó cũng ghê gớm lắm nhé, em xịt nước hoa của em cho đỡ ngứa, nhưng mà cu cậu lại không thích, bảo là nước hoa của phụ nữ nên con không dùng. Nói thế nào cũng không, chỉ thích mẹ xoa cho thôi, không dùng nước hoa của mẹ. Buồn cười ghê cơ :eek:

9. Má núm

Má núm Thành viên tập sự

Hic đúng là bây giờ bé lớn đi lớp rồi, có ít thời gian bên bé. Cuối năm lại bận bịu liên miên cũng chỉ biết tin tưởng vào các cô thôi chứ cũng chẳng biết làm thế nào. Trời lạnh thế này thì đỡ muỗi hơn nhưng mà cứ hôm nào nhìn thấy con khúng khoắng ho thì lại sốt hết cả ruột. Mà các cụ nhà em cứ thấy em dùng mấy cái thuốc bôi chống muỗi là lại kêu ầm lên là lúc nào cũng thuốc, trẻ con mà suốt ngày thuốc thì hỏng hết da à :( Em thì cũng chỉ biết giải thích thế này thế kìa với lại bảo với các cụ là dùng có một ít chứ có lạm dụng đâu mà sợ.