Cần giúp: Muỗi Nhà Em Đợt Này Nhiều Quá

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Long_TV, 24/7/2017.

1. Long_TV

Long_TV Thành viên tập sự

Đợt này muỗi nhà em tự dưng đâu ra nhiều quá ạ.
    Con em còn nhỏ 2 tuổi không dám dùng bình xịt ạ.
    Ngủ có bỏ màn đầy đủ nhưng cứ ra màn là bị nó đôt, em có dùng voẹt muỗi mà không ăn thua ạ.
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ, thân thiện với môi trường ạ? Em cảm ơn ạ

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Long_TV
    Đang tải...

2. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

Bây giờ đang là mùa muỗi mà toàn muỗi độc nên khá nguy hiểm với các bạn nhỏ. Mình chia xẻ mấy thứ mình đã thử nhé
    - Mình lấy 1 cái vỏ chai (mình thường lấy vỏ chai bia luôn - là chai bia có vỏ màu tối hoặc mình dán thêm băng dính đen ở ngoài để bọn muỗi nó thích) rồi mình cho ít bia vào trong đấy - cứ để đấy thôi, bia lên men thu hút muỗi lắm + màu đen của vỏ chai. Muỗi chui vào đấy rồi dính chết trong đấy luôn. Cũng nên để ý lượng muỗi chết mà thay vỏ chai. Cái này có thể làm mấy chai để ở khắp các góc nhà. Hạn chế đc kha khá muôic
    - Mình bôi dàu tràm cho con vào quần áo và chân tay nó (cái này cũng chỉ 1 lúc là lại hết mùi rồi bôi lại, nhưng thế cũng còn hơn ko
    - Mình bung màn cho con chơi ở trong (ko phải do bán màn mà nói vậy đâu nhé), có khóa kéo nên tiện đi ra đi vào, nếu muỗi có vào trong khi nó ra vào thì cũng dễ bắt và ko đến nỗi mất kiểm soát
    Bạn thử áp dụng xem sao nhé - giờ đang là mùa sốt xuất huyết đấy nên cẩn thận cho hội trẻ

3. Dâu xứ Nghệ

Dâu xứ Nghệ Nước lau sàn tinh dầu sả Vikill - 0947.696.185

Chị ơi, chị thử dùng nước lau sàn Vikill nhé.
    Nhà em là nhà thuê trọ, trước cũng nhiều muỗi lắm. Nhưng từ đợt dùng nước lau sàn này đỡ hẳn luôn ấy vì nó có chiết suất tinh dầu xả đuổi muỗi và côn trùng mà. Bắt đầu vào mùa mưa rồi, dịch sốt xuất huyết đang bùng phát nữa nên phòng tránh muỗi là điều rất quan trọng ạ

4. Smartcare

Smartcare Sức khỏe của gia đình là hạnh phúc của cả nhà

Bạn có thể sử dụng đèn xông tinh dầu sứ thấu quang và sử dụng 1 số tinh dầu để đuổi muỗi như tinh dầu sả hoặc tinh dầu sả chanh. Muỗi không chịu được 2 mùi này.
    Đèn xông tinh dầu: vừa làm đèn ngủ, tạo mùi thơm lan tỏa cả phòng, dễ sử dụng. Tuy nhiên, sẽ phù hợp với phòng nhỏ khoảng 30m2. Đây là sản phẩm của Bát Tràng, bạn tham khảo nhé
    Cách sử dung: cho nước ấm lên 2/3 miệng đèn + nhỏ 3 đến 4 giọt tinh dầu, điều chỉnh ánh sáng đèn bằng Chiết áp. Nước nóng sẽ giúp tinh dầu bay lên. Vừa làm sạch không khí, vừa khử mùi, đuổi muỗi và thơm phòng, giúp bạn thứ giãn
    Nếu cần thêm thông tin, bạn inbox mình nhé

5. kimdung.93

kimdung.93 Thành viên chính thức

Bạn có thể dùng combo này nhé. Cực kỳ hiệu quả mà lại k ảnh hưởng tới sức khỏe của bé nhỏ. Chiết xuất hoàn toàn tự nhiên[​IMG] [​IMG]