Tranh luận: Muốn cón con trai có nên đi cầu tự ở đền chùa

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi MaiOanh85, 18/7/2014.

1. MaiOanh85

MaiOanh85 Thành viên chính thức

Các mẹ tham vấn cho em với nhé, nhà em chồng từ đời bố chồng cũng là con 1 đến ck em cũng vậy, từ lúc lấy chồng về đến giờ lúc nào e cũng nghe đến 2 từ đẻ "con trai". Em thấy một số người uống thuốc nam thì cũng ko chuẩn lắm. Như kinh nghiệm cô em có 3 đứa con gái nên quyết định đi cầu tự ở đền và thế là có con trai, em ko biết có nên tin hay ko nữa, vì nhà em lại ko tín lắm. ở đây có mẹ nào làm vậy chưa ạ, kq có khả quan ko? chia sẻ với em cái

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MaiOanh85
    Đang tải...

2. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Ðề: Muốn cón con trai có nên đi cầu tự ở đền chùa

Mình có thờ có thiêng có kiêng có lành thôi chị, nhưng con cầu tự phải nuôi cẩn thận chị ạ, đừng mắng mỏ nhiếc móc hay làm điều tội lỗi với nó ko thì nó cũng bỏ mình đi đấy chị ạ. Hoặc chị có thể tính theo tháng thụ thai, ăn uống thực phẩm hỗ trợ tốt việc sinh con trai cũng rất hiệu quả,

3. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mn có thành tâm đi cầu tự được thì là tốt chứ sao.Nhưng để cho chắc mn có thể áp dụng các biện pháp khoa học nữa mà.Chồng mình cũng là trưởng họ ,lại trong quân ngũ.Mình thì có 1 cô con gái rồi.Giờ đứa thứ 2 này bị nhỡ mà ko biết trai hay gái nữa.

4. Ðề: Muốn cón con trai có nên đi cầu tự ở đền chùa

Chuyện con trai con gái cũng mệt mỏi các mẹ nhỉ? Nhiều nhà 2 cô con gái mà gia đình vẫn vui vẻ, hạnh phúc đấy.

5. MaiOanh85

MaiOanh85 Thành viên chính thức

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, chỗ em có nhà 5 cô con gái vẫn vui, nhưng với gia đình em như thế thì chắc bố mẹ ck em cạo đầu mất :D.

6. kagome

kagome

Ôi thế ạ! Nhà ck em thì lại toàn nam đợt rùi lúc đầu BS bảo gái thì Bố ck vui lắm nhưng đến 17w thì lại là zai :D Còn chuyện cầu tự thì em thấy đúng nhiều ng nhưng em đọc nhiều bài về con cầu tự thì em sợ lắm! Nên đợt rồi em thả mãi ko có bầu mà xét nghiệm đầy đủ nhà em cứ bảo đi cầu con mà em ko thích! May mắn thì con cũng về với nhà em rồi!

7. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

mn cứ thành tâm đi cầu là sẽ có quả phúc mn ạ.mn kết hợp với ap dung puong páp khoa học xe sao mn ạ

8. Mẹ Minh Lâm

Mẹ Minh Lâm Thành viên rất tích cực

có thờ có thiêng có kiêng có lành, nếu mẹ nó tin thì cứ đi. mình yên tâm về mặt tâm lý là tốt nhất. Nhưng quan trọng phải là khoa học, nhất là phía bố nó, ăn nhiều rau rá và sinh hoạt lành mạnh nhé mẹ nó ơi

9. chamsocmevabe24h

chamsocmevabe24h Thành viên chính thức

Nhà em này giống nhà mình quá. May con đầu là con trai, thứ 2 là con gái mà ông nội vẫn bảo là trai nữa thì tốt :(. Bó tay!!!
    Em cứ đi cầu, mong điều tốt đẹp đến với mình. Tham khảo thêm cách ăn uống và sinh hoạt sẽ được con trai nhé. Em cần thì pm email, chị về tìm sách ebooks thì chị gửi cho nhé. Chúc em toại nguyện :)

10. Me_moka

Me_moka

Mình thấy con là trời cho,theo gen cả thôi,nhiều khi cầu cũng o đc ý

11. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

em nghĩ là có tâm thì đi chùa, chứ ko phải vì mục đih để sinh con trai mới đi, còn tất nhiên có thờ có thiêng có kiêng có lành, mẹ nó muốn có con trai nên đi tư vấn bs canh thời điểm rụng trứng kết hợp ăn uống thì hiệu quả hơn ạ

12. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

nhiều nhà vẫn đặt nặng tư tưởng trọng nam khinh nữ làm khổ chị em mình. Mà đẻ con zai hay con gái một phần cũng có gen di truyền và do bố nó nữa chứ đâu có phải tại phụ nữ.

13. mematto

mematto Bán Mỳ chũ

con cái trời cho, mn đừng mê tín quá

14. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

Nói như bạn thì ai muốn cứ đi chùa cầu là được hết thì quá dễ rồi.

15. hana_hana

hana_hana Thành viên sắp chính thức

Ở làng em có rất nhiều người đẻ đến 4,5 người con gái và đi cầu đều đẻ thêm đc con trai, nhưng cá nhân em sau tất cả những gì được chứng kiến, thì em, dù có đẻ đến chục đứa con gái cũng sẽ ko bao giờ đi cầu để có con trai chị à, những gì em biết, em đúc kết được rằng, những gì đi cầu đi xin ở đình chùa, nói chung là các đấng linh thiêng mà có được thì đó ko phải là của mình, con cũng ko phải là con của mình, nếu ko phải là ốm đau quặt quẹo, thì ko sớm thì muộn nó cũng nảy sinh ra những tính nết quái gở rất khổ về sau này. Làng em có nhiều nhưng em ko thể kể hết cho chị nghe đc, em chỉ kể 3 trường hợp trong họ nhà em thôi, cho chị tham khảo.
    T1: nhà bác em, 4 cô con gái, đi cầu khắp đó đây đc anh thứ 5 là con trai, thủa bé, xinh xắn, ngoan ngoãn va học cũng khá, lên lớp 12 thích 1 bạn ở cùng làng, nhưng chị đó ko thích, và thế là từ đó anh đấy hâm hâm, dở dở, đã từng phải cho đi điều trị ở viện tâm thần 3 tháng, rồi một hôm anh i treo cổ tự vẫn trong nhà khi các bạn cùng khóa đang họ Đh năm thứ 2 rồi.
    T2: nhà chú em, 3 cô con gái, đi cầu tự cũng đc một em trai, cách đây 2 năm, khi đi chơi về khuy, em i lao vào cột mốc bên đường và qua đời khi đang học dở lớp 11, hôm đó em í cũng có uống chút r*** với bạn bè, nhưng ko nhiều lắm, đường trong làng thì vắng vẻ chả có xe vậy mà cũng có tai nạn, em nay thì từ bé đc chiều nên cũng ăn chơi và ngang bướng lắm.
    t3: nhà em, em năm nay 30t, nhà có 3 chị gái, cả em là 4, mẹ cũng đi chùa xin và sinh đc thằng em em tuổi rồng, lúc bé, hiền lành, học giỏi và ngoan ngoãn, niền tự hào của bố mẹ, 12 năm trời đều là hs giỏi cả, rồi nó đi học đh, trường đầu tiên học đc 2 năm nó bỏ vì kêu học chán, trường t2 học đc 2 năm họ đuổi vì nợ nhiều môn, giờ vô công rồi nghề, ai nói cũng ko nghe, và nó lang bạt khắp nam bắc, thích đi đâu th đi đó, nhiều khi hết tiền nó đến nhà họ hàng chơi vài hôm, rồi khi đi lại xin ít tiền để đến nhà khác, cả gđ đau đầu và xấu hổ, em toàn bảo nó là khi đẻ mày ra, bố mẹ tưởng vớ đc cục vàng hóa ra là cục kứt. Giờ nó vẫn lông bông lang bang, và nó coi mẹ em như kẻ thù, mặc dù mẹ em chả làm gì nó, thủa bé thì thương yêu, lớn lên toàn phải lo tiền đi trả nợ đạy cho nó.
    giờ khoa học giỏi, nếu thực lòng muốn có con trai chị nên nhờ khoa học can thiệp chứ đừng đi cầu xin làm gì chị ạ, xin có đc thì chúng cũng ko thuộc về mình đâu.