Kinh nghiệm: Muốn Con Thông Minh Thì Nên Chọn Sữa Có Chứng Minh Lâm Sàng Cho Phát Triển Trí Não

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi lilysmama, 12/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lilysmama

lilysmama Thành viên mới

Các mẹ ơi, em đang trong bước đầu chọn mua sữa cho con, hỏi ý bạn bè đồng nghiệp thì nhiều lời khuyên lắm. Nhưng đa số mọi người đều khuyên em muốn con thông minh thì nên chọn sữa có chứng minh lâm sàng cho phát triển trí não. Em chưa hiểu chứng minh lâm sàng là gì mà quan trọng dữ vậy hả các mẹ? Với cả em thấy ngoài thị trường sữa nào cũng kêu mình có chứng minh lâm sàng thì làm sao mình biết loại nào mới là tốt nhất?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lilysmama
    Đang tải...

2. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Sinh con và nuôi con, mẹ nào cũng mong con có một sự khởi đầu hoàn hảo, phát triển toàn diện cả về thể chất và tinh thần. Vì thế nên việc lựa chọn sữa cho con cũng vô cùng quan trọng vì đối với các con nhỏ, sữa là nguồn cung cấp dinh dưỡng chủ yếu mà.

mechubecon3112 thích bài này.
  3. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Bây giờ mọi người không còn quá chú trọng về sự phát triển thể chất mẹ nó nhỉ. Cứ con thông minh là mừng, thể chất thì cứ nhanh nhẹn, hoạt bát, phát triển theo đúng tiêu chuẩn chứ không cần quá mập mạp như tiêu chuẩn ngày xưa các mẹ phấn đấu nữa :)

Lê Hồng Nhung 88 thích bài này.
  4. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Ui ku nhà tớ gầy lắm, lười ăn, sâu răng..đổi bao nhiêu sữa mà chẳng ăn thua nên tớ nản lắm, tớ thì thấy thể chất phải tạm đc rồi tính thông minh sau, nuôi con tớ chỉ cần nó khỏe mạnh là mừng rồi

5. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mình cũng hóng, vì ko hiểu chứng minh lâm sàng là cái gì, và làm thế nào để biết được.

6. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Hi, con chỉ cần nhanh nhẹn, roi rói là ổn mẹ nó ơi, nhiều khi các mẹ cứ bị tâm lý nuôi con phải béo tròn mới được, mà phát triển trí não cũng cần thiết lắm chứ không phải cứ khỏe mới nghĩ tới thông minh đâu nha

7. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Chứng minh lâm sàng là hoạt động nghiên cứu một cách hệ thống trên đối tượng nghiên cứu, là con người với mục đích chứng minh sự an toàn và hiệu quả của sản phẩm thử nghiệm. Quá trình nghiên cứu này rất phức tạp, đòi hỏi sự đầu tư thích đáng, lâu dài về thời gian, công sức và kinh phí lắm ạ

Sửa lần cuối: 13/9/2016
  8. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Các mẹ cứ hiểu đơn giản chứng minh lâm sàng là một trong những tiêu chí quan trọng giúp mẹ vững vàng, tự tin trong quyết định chọn cho con nguồn dinh dưỡng an toàn và phù hợp cho sự phát triển trí não của bé trong giai đoạn vàng đấy ạ

9. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Nói thì nói thế chứ cùng lứa tuổi mà con nhà mình gầy gầy, con nhà hàng xóm mập mạp nhìn khác hẳn nhau ý. Mẹ chồng em thì là chuyên gia so sánh, cứ bảo sao con nhà đấy nó thích thế, cứ béo trắng ra, cháu nhà mình thì còi, nghĩ mà chán

thanhtam1 thích bài này.
  10. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Thế là mẹ cứ phải ép cho con ăn nhiều để bằng bạn bằng bè à ::p
    Mình đùa thôi, thể trạng mỗi bé mỗi khác, làm sao áp chế độ ăn, thực đơn của bé này cho bé khác được. Mình cứ cho con ăn đủ chất, uống sữa đầy đủ, chắc chắn con sẽ lớn, phát triển toàn diện thôi mẹ nó ơi

11. shopten

shopten Thành viên tích cực

Thế chắc mẹ nó không biết rồi, trí não của trẻ không phải tới khi lớn mới hoàn thiện mà ngay từ khi con trong bụng mẹ, não đã phát triển mạnh.
    Khi con được 1 tuổi, não con đã bằng 70% kích thước não người lớn, 2 tuổi khoảng 80% và tới khi 6 tuổi là não hoàn thiện 100% rồi. Vì thế càng bổ sung nhiều dưỡng chất cho sự phát triển trí não của con càng sớm càng tốt đấy.

laogiabebe thích bài này.
  12. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mọi người thấy sữa nào là tốt nhất vậy

13. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Thế tức là phải hỗ trợ phát triển trí não ngay từ đầu mẹ nó nhỉ. Những quan điểm cũng như kiến thức chăm sóc, nuôi con của các mẹ ảnh hưởng rõ rệt tới các con đấy ạ

14. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình giờ 15 tháng, chả uống sữa loại nào, vẫn ti mẹ thôi ạ. Hihi. Trộm vía con cứng cáp, khỏe mạnh. E đã cho thử rất nhiều loại sữa bột để cho bé uống xem sữa nào hợp thì e cai sữa, nhưng con ko thích bất kì 1 loại nào cả. Hixhix, kể cả sữa tươi cũng ko uống. Có mn gặp trường hợp như e ko cho e xin lời khuyên với.

15. Yến Sungie

Yến Sungie Thành viên mới

CHọn sữa cho con đúng là vấn đề đau đầu và gian nan mà, bé nhà mình cũng phải qua 3 - 4 lần đổi loại sữa mới chọn được sữa phù hợp đấy :)

16. Bé Kem Của Mẹ

Bé Kem Của Mẹ Thành viên mới

Quan trọng là sữa có hợp với con không bạn ạ, chứ cứ tin vào mấy cái chứng minh trên sách vở cũng không thể hiệu quả hết được :)

17. emxinhtuoi8865

emxinhtuoi8865 Thành viên rất tích cực

Vậy các nhãn hàng có chứng minh lâm sàng tức là đã cho ra những sản phẩm được chứng minh qua thực tế chứ không chỉ là lý thuyết nữa, thật sự yên tâm khi sử dụng đúng không mẹ nó?

haianh1101 thích bài này.
  18. voha89

voha89 Thành viên tích cực

thực hoang mang bạn nhỉ? mình cũng nghe khái niệm Chứng minh lâm sàng và hiểu là nó đặc biệt cần thiết với các sản phẩm dành cho trẻ em. Mình tìm loại sữa có chứng minh lâm sàng an toàn hiệu quả cho bé, và cũng thử qua thực sự có hiệu quả với bé nhà mình thì là uki rồi

haianh1101 thích bài này.
  19. cutxu

cutxu Thành viên chính thức

Mình cũng lần đầu nghe khái niệm chứng minh lâm sàng, hoặc có nghe mà không để ý. Trước giờ quan tâm đến các sản phẩm sữa có lợi cho sự phát triển trí não của con hơn, hic

haianh1101v.gi84 thích.
  20. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Vậy muốn con thông minh phải chọn sữa đã được Chứng minh lâm sàng phải không các mẹ ơi, mình vẫn đang mơ hồ quá. Không biết nên mua loại nào cho con, vì mình chỉ cần phát triển trí não cho con thôi.

Trinhtrinh_Jenny thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.