Kinh nghiệm: Muốn Con Thông Minh Thì Nên Chọn Sữa Có Chứng Minh Lâm Sàng Cho Phát Triển Trí Não

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi lilysmama, 12/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mekenlavie

mekenlavie Bắt đầu tích cực

2. haianh1101

haianh1101 Thành viên rất tích cực

ai cũng bị nhiễu thông tin trong thị trường sữa quá đa dạng như ngày nay, đa dạng về nhãn hiệu, về chất lượng, về bản chất... nói chung mình đi theo số đông, các mẹ quan tâm tới sữa có chứng minh lâm sàng và phát triển trí não thì mình cũng quan tâm điều đó nhất, hihi

3. v.gi84

v.gi84 Thành viên rất tích cực

Hồi mình có bầu cũng nghén không ăn được, dù biết là con cần dinh dưỡng mà ăn cái gì là cho ra sạch cái đó, mệt lử đử luôn ấy. 3 tháng đầu thai kỳ mệt mỏi, mình biết là giai đoạn này con cần dinh dưỡng phát triển trí não nên cũng chọn loại sữa có tiêu chí trên để đáp ứng nhu cầu cho bé.

4. minkytua

minkytua Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn thông tin của mẹ nó, đúng là các mẹ nhà mình bị quảng cáo với khái niệm chứng minh lâm sàng làm hoa mắt vì không biết thông tin nào là chuẩn nữa.

5. voha89

voha89 Thành viên tích cực

Vậy sữa nào có các chứng minh lâm sàng đầy đủ nhất dành cho bé hả các mẹ? Em cũng nghe khái niệm này thành quen rồi mà đọc còm của các mẹ ra được bao nhiêu thông tin cần tìm hiểu sâu hơn vì tương lai sức khỏe của con yêu ý

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  6. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

Mình cũng ko biết định nghĩa này như bạn

7. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Mình nghĩ tùy từng nội dung chứng minh lâm sàng mà mẹ cần, mẹ muốn bổ sung chất đó cho sự phát triển của con thì mẹ hãy tìm sữa có chứng minh lâm sàng theo mục tiêu đó. Như các mẹ đã nói ở trên, nếu mẹ muốn con thông minh thì nên tìm loại sữa có chứng minh lâm sàng về phát triển trí não nè

8. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Các mẹ nhà mình cũng mới biết về khái niệm này thôi mẹ nó ơi.
    Chứng minh lâm sàng là hoạt động nghiên cứu một cách có hệ thống trên đối tượng nghiên cứu là con người, với mục đích chứng minh sự an toàn và hiệu quả của sản phẩm thử nghiệm.

9. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Nếu các mẹ tìm hiểu thì sẽ thấy sự cần thiết phải bổ sung các dưỡng chất phát triển trí não cho bé ngay từ khi con còn nằm trong bụng mẹ. Mà con thì chỉ nhận các dưỡng chất này thông qua mẹ nên các mẹ cũng phải lưu ý ăn uống đầy đủ, đảm bảo nha

10. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Chứng minh lâm sàng nha mẹ nó :)
    Chứng minh lâm sàng là một trong những tiêu chí quan trọng giúp mẹ vững vàng, tự tin trong quyết định chọn cho con nguồn dinh dưỡng an toàn và phù hợp cho sự phát triển trí não của bé trong từng giai đoạn nên đang được các mẹ nhà mình quan tâm lắm ạ

11. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Ba mẹ nào cũng muốn dành những gì tốt nhất cho con nên việc lựa chọn sữa có chứng minh lâm sàng về phát triển trí não đang được các mẹ quan tâm và tìm hiểu, nhà mình cũng đang học hỏi thêm kinh nghiệm của các mẹ thông thái đây ạ

12. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Chứng minh lâm sàng nha mẹ nó ơi, đây là hoạt động nghiên cứu một cách có hệ thống trên đối tượng nghiên cứu là con người, với mục đích chứng minh sự an toàn và hiệu quả của sản phẩm thử nghiệm nhé.

13. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Như mẹ tomchua2011 nói ở trên là đúng nè, mình bổ sung thêm xíu. Chứng minh lâm sàng đòi hỏi sự đầu tư thích đáng về thời gian, công sức và chi phí mà không phải nhãn hàng nào cũng có chịu đầu tư thực hiện nên chứng minh lâm sàng rất tốt và là tiêu chí để các mẹ lựa chọn sữa hỗ trợ phát triển trí não cho bé

14. Tuệ Minh_cute

Tuệ Minh_cute Thành viên sắp chính thức

hii, mình cũng bị vậy nên phải mò mẫm tìm hiểu thật kỹ nè. Có nhiều thông tin cũng tốt nhưng đôi khi lại làm mình bị loạn, nên chọn loại nào có qua vài chứng minh lâm sàng cho yên tâm mẹ nó à

15. giangcoi-79

giangcoi-79 Thành viên chính thức

Em đọc hết chia sẻ của cả nhà mà giờ vẫn rối quá, vậy loại nào có chứng minh lâm sàng mà tốt cho phát triển trí não, cũng như như trí thông minh của trẻ vậy nhỉ.

16. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Cứ bình tĩnh nào mẹ nó ơi, ở đây các mẹ cũng đang chia sẻ để tìm loại nào nè. Bạn nhỏ nhà mình năm nay 4 tuổi, đi học cũng được cô khen nhanh nhẹn nên đang mừng đây. Đợt này tìm loại mới bổ sung cho con phát triển trí thông minh cho yên tâm, he.

17. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

hhii, tâm lý đám đông bị gán cho các mẹ bỉm sữa đấy mẹ nó ạ. Mình thì dù thế nào vẫn phải tìm hiểu kỹ mới quyết định chứ không dám theo mà chưa có thông tin của sản phẩm đâu

18. eric206

eric206 Thành viên tích cực

ui trời, em về nói với xã vụ tìm mua sữa có chứng minh lâm sàng, ông ý cứ bảo nghe gì mà hàn lâm thế. Chẳng hiểu luôn :p Thế nên em nghĩ vụ này rất nhiều mẹ và các gia đình chưa biết tới đâu nhà mình ạ, phải phổ cập thôi.

19. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Các ông ý thì có quan tâm gì tới sữa của con đâu, vợ mua gì thì biết vậy thôi. Nhà em tuyệt nhiên mọi thứ do mẹ hết, mẹ quyết sao con dùng vậy thôi à, hì

dungtrananh thích bài này.
  20. dungtrananh

dungtrananh Thành viên chính thức

Nhà em thì lại khổ vấn đề sữa, bà nội rồi bà ngoại ý kiến nhiều lắm luôn, haizzz. Mỗi bà lại đòi 1 kiểu nên nhiều khi 2 vợ chồng cũng không biết phải làm sao chị ạ.

Hoa Mộc Miên thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.