Muốn hỏi về việc chụp ảnh và sinh nhật cho con !

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi brutal_death, 14/10/2015.

1. brutal_death

brutal_death Bắt đầu tích cực

Hi các bạn
    Mình là bố nó nhé :) k phải mẹ nó.
    Mình có 1 nhóc nhỏ ở nhà gần 1 tuổi rồi .
    Nhà mình định là cả nhà sẽ ra studio chụp ảnh cho bé và chụp cả gia đình gồm ông bà bố mẹ và bé thôi.
    Ở studio cũng có nhiều dịch vụ chụp như thế, nhưng mình thắc mắc là cái đèn phản nó sáng quá như vậy có làm hại gì cho bé không ?
    Một điều nữa mình muốn hỏi là các bạn tổ chức sinh nhật cho bé 1 tuổi thế nào ? Bé nhà mình là bé trai. Mình xin ý tưởng của các bạn để thêm kinh nghiệm.
    Mình xin cảm ơn các bạn. Chúc sức khỏe.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brutal_death
    Đang tải...

2. anhhuong894

anhhuong894 Thành viên sắp chính thức

thông tin rất bổ ích ạ

3. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Mình nghĩ là không đâu, ở studio họ chụp cho trẻ em nhiều nên họ sẽ chỉnh ánh sáng thế nào cho phù hợp, còn có đạo cụ cho các bé chụp nữa chứ. Còn tổ chức sinh nhật thì nếu bạn có điều kiện thì ra nhà hàng rồi bảo tổ chức sinh nhật con họ sẽ tổ chức cho bạn mà, giống như tổ chức đám cưới ấy, nhưng đơn giản hơn thôi, cũng có bóng bay, bánh gato, phông nền...Nếu không thì bạn tổ chức ở nhà, mời một số bạn bè thân thiết và gia đình cũng oke mà

4. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, các studio có kinh nghiệm chụp cho trẻ nhỏ thường sẽ biết cách điều chỉnh ảnh sáng để phù hợp với thị lực của bé thôi ạ, còn tổ chức sinh nhật thì theo em, vì là bé trai nên mình nên trang trí cho màu sắc thật sinh động, có nhiều bóng bay càng tốt để bé có thể nghịch và mời các bé cùng tuổi và người thân thiết của gia đình đến là được ạ

5. brutal_death

brutal_death Bắt đầu tích cực

Cảm ơn em nhé. Mình cũng định mua ít đèn nhấp nháy , bóng bay về dán quanh nhà thôi. Mình mua bánh sinh nhật , kẹo bánh rồi chỉ có người trong nhà thôi chứ k có mời ai cả. Nếu em ở Hà nội và biết viện nào chụp cho bé thì chỉ anh với. Nhà a ở khu Lương định Của- Kim liên nếu em biết viện nào gần đó thì tốt quá vì đi xa thì lạnh cho bé mà bà ngoại và mẹ đi taxi lại say xe.

6. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Thường mình thấy ảnh viện nào cũng có gói chụp ảnh cho trẻ em mà, bạn nên đến mấy ảnh viện gần gần nhà bạn hỏi về giá cả và dịch vụ xem