Cần giúp: Muốn mua IPhone 5s xách tay thì nên mua ở đâu?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi ketnoimang, 9/1/2015.

1. ketnoimang

ketnoimang Thực phẩm sạch Tây Bắc

e trình bày tí xíu ạ: Lương e thì cũng tạm đủ sống, buôn bán vặt vẽo... có để dành đc ít nhưng do chi dùng nhiều việc toàn tính tới chục tr nên tới h khi cả lũ bạn e Smartphone đổi hết con này tới con khác rồi mà e vẫn dùng con cục gạch bèo nhất của samsung 350k. (Tuy nhiên e vẫn kết nó vì nghe gọi tốt, pin cả tuần giời =)) )

E là e thích ip 5s. Sang năm tới k phải chi dùng việc gì thì e sẽ nhích e nó. Coi như tự thưởng cho bản thân vì đã cố gắng rất nhiều :) E có tham khảo thì mấy trung tâm lớn bán vẫn khá chát và vẫn là hàng China. Hàng xách tay thì giá mềm hơn 1-3 triệu tuy nhiên bảo hành đc tầm 1-3 tháng. Muốn hơn thì phải thêm tiền. E muốn hỏi mọi ng thông thái chỗ nào bán hàng xách tay ở HN giá mềm và bảo đảm máy móc còn mới, zin?????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ketnoimang
    Đang tải...

2. lamour_4ever

lamour_4ever Thành viên rất tích cực

Ðề: Muốn mua IPhone 5s xách tay thì nên mua ở đâu?

ip nào chẳng sản xuất ở china hả bạn? công ty foxcom gì đó. nó chỉ là phân phối tại mỹ, canada, hongkong hay nhật gì đó thôi. hàng xách tay phải tin tưởng mới nên mua b ạ. còn ko thì mua hàng tại các cửa hàng mobile có bảo hành đầy đủ yên tâm hơn. nếu chưa đủ khả năng thì b cũng ko cần thiết phải dùng 5s ngay, dùng 4s bây giờ giá tốt hơn nhiều rồi

3. ketnoimang

Ns như bác vậy vào cửa hàng ở mỹ mua cũng là China sản xuất ạ ????E thì đủ tiền lúc nào thì mua lúc đấy thôi chứ cũng k cố đấm ăn xôi ^^

Sửa lần cuối: 9/1/2015
  4. linhvp1601

linhvp1601 Bắt đầu tích cực

em thấy hình như mọi người hay mua ở msmobile chị ạ, chị tìm hiểu thử xem sao

5. duchieubkhn

duchieubkhn Thành viên đạt chuẩn

Bạn ghé qua Ngọc Long mobile ở chỗ 40 Lê Thanh Nghị thì phải. Mình ko nhớ rõ lắm, nhưng cửa hàng này nằm ở gần phía ngã tư Thanh Nhàn đó. Ở Hà Nội thì mình đã từng mua 1 em 4 thường cũng khá lâu rồi, và dùng rất tốt và bền chưa hề biết đến lỗi lầm. Cửa hàng này cũng có tiếng bên diễn đàn tinhte.vn. Giá ở đây sẽ đắt hơn ở chỗ khác 1 chút tầm 200k-300k. Tuy nhiên hàng chất. Mình cũng đọc topic bán hàng bên tinhte của họ thì thấy phản hồi rất được và họ cũng nói rõ là ko phải chỗ bán hàng rẻ nhất, họ bán hàng uy tín hàng chất nên giá ko rẻ hơn ( đại loại là vậy)

6. Nc.mobile

Nc.mobile Bắt đầu tích cực

mình chưa bao giờ dùng ip nên mình ko biết nó hữu ích thế nào , thật tiếc vì ko giúp gì được cho bạn.bạn thử nên mạng sớt xem nào,mình tin bạn sẽ mua được con ip ưng ý

7. ketnoimang

Buồn cười cmt của bạn này qá, chữ kí thì Nhật Cường Mobile mà kêu ko biết gì về IP, hhaha, e cũng biết tiếng Nhật Cường từ lâu rồi nhưng thấy nhiều cmt nói hàng dựng qá nên cũng lăn tăn lắm. cả chục triệu chứ ít đâu

Sửa lần cuối: 16/1/2015
  8. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Tốt nhất có tiền cứ vào FPT hay Viettell mà mua mới cho nó nhanh ạ :)

9. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Mình nghĩ có thể bạn ý là nhân viên saler thì sao hả chủ thớt, cõng cái chữ ký Nhật Cường đâu có nghĩa bạn ý phải biết về IP.
    NC thì tiếng tăm hàng dựng nhiều nên bản thân mình cũng không muốn mua ở đó. Đây là bình luận người dùng nhé, không có mục đích dìm hàng thương hiệu hay chỉ trích gì đâu. Ae đừng trích câu mình thành ngòi nổ, không mệt lắm. Đang vui vẻ thành bom đạn.

À, mình chưa giới thiệu, mình là Sunkul, nhiều ace trên diễn đàn biết mình thích [nghiện] đồ công nghệ nhưng buồn cho bác chủ thớt là mình lại không nghiện IP nên không mách bác được tới nơi tới chốn :)

Về IP mọi người hay hỏi mình thì mình thường bảo họ liên lạc với chị dâu mình, bà ý thì tốt bụng nhiệt tình, hàng sao nói vậy, mua gì đúng đấy, không ăn gian nói dối ai bao giờ, mỗi tội a.c.e nào trên diễn đàn tiếp xúc với bà ý rồi đều biết, bà ý tính "hơi nóng" nhất là đợt này đang mang bầu nên ... . Đấy thì nếu bác tín nhiệm bác inbox mình 1 tin, mình gửi số chị dâu mình sang cho bác "thông thương", mua được thì tốt cho bác.