Muốn Xài Collagen Mà Không Biết Loại Nào Tốt Nhất?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nhungngaydong, 25/5/2017.

1. nhungngaydong

nhungngaydong Thành viên tập sự

Trước đây em đã từng xài collagen hàng Úc được một thời gian rồi nhưng thấy bị lên cân và nổi mụn nên em không dùng nữa. Dạo gần đây, nếp nhăn nhiều quá nên em cũng muốn dùng trở lại. Mấy chị bạn nói em thử dùng Neocel với Youth vì nghe nói nhiều người dùng lắm. Mà gần đây thấy mấy hiệu này hàng nhập, xách tay có nhiều hàng giả, hàng Trung quốc trộn vào quá nên em cũng sợ lắm. Cơ địa em dễ dị ứng nên cũng sợ lắm. Các mẹ dùng loại nào thấy tốt thì chỉ em với, em cám ơn các chị rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhungngaydong
    Đang tải...

2. kaka216a

kaka216a Thành viên tập sự

c ơi, dùng collagen tây thi đi c, hạng trong nước nhưng chất lượng khỏi bàn nhé, của công ty sao thái dương đây. dùng thích lắm, thành phần tự nhiên nên rất dịu da, k sợ dị ứng đâu. Em dùng rồi thấy thích nên đk làm ctv luôn, c lấy hàng thì l.he e nhé 0164.978.3057. k pr đâu. k tin thì c gõ colagen tây thi là thấy ngay

3. lisingocanh

lisingocanh Thành viên tập sự

Vừa xem trên báo pháp luật thấy thông tin collagen giả quá trời, thật đáng sợ, các mẹ có mua thì nhớ cảnh giác nhé

4. coffeetree

coffeetree Thành viên tập sự

Mình thấy trên báo nè, copy lại cho các mẹ đọc. http://www.24h.com.vn/tin-tuc-suc-k...nguoi-ban-collagen-tren-mang-c683a876483.html

“Và một điều hết sức quan trọng đó là cần kiểm tra xem sản phẩm collagen đó đã được kiểm nghiệm lâm sàng về thành phần chưa. Kiểm nghiên lâm sàng chính là nghiên cứu giúp kiểm tra & chứng minh hiệu quả, thời gian sử dụng để thấy hiệu quả và đặc biệt là độ an toàn của thành phần có trong sản phẩm collagen, trước khi nó được đưa ra thị trường.

Có rất nhiều cách để kiểm tra xem sản phẩm collagen mà chị em định mua, sử dụng có thành phần đã được kiểm nghiệm lâm sàng hay chưa. Rất đơn giản, chị em có thể hỏi trực tiếp người bán, gọi đến hotline của tổng đài tư vấn hoặc lên website của nhà sản xuất để tìm hiểu. Nếu sản phẩm không có kiểm nghiệm lâm sàng về thành phần, hoặc thông tin mập mờ, tốt nhất chị em không nên mua và sử dụng. Chỉ nên chọn sản phẩm collagen có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, kiểm nghiệm lâm sàng về thành phần được nhà sản xuất cung cấp đầy đủ và minh bạch để bảo vệ cho quyền lợi chính đáng của mình.”

5. resona2070

resona2070 Bắt đầu tích cực

mình thấy nhiều anh chị văn phòng trị mụn bằng Serum trị mụn Maxvi hiệu quả lắm https://goo.gl/3NDLyI mẹ có thể tham khảo

6. lduyhieu

lduyhieu Thành viên tập sự

Có chị em nào xài collagen Adiva không? Mình xài thấy cũng được lắm.

7. gaubeo103

gaubeo103 Thành viên chính thức

Em đã dùng nhiều loại collagen rồi nên chia sẻ với các chị: Trước thì em hay dùng mặt nạ collagen, thoa kem collagen, rồi mua các loại viên nang collagen uống nhưng thực sự không hiệu quả bằng dạng nước uống. Có loại Beauty Fighter Collagen dạng nước bên Nhật dùng khá tốt, hấp thụ tốt hơn và thẩm thấu nhanh hơn, chị dùng thử coi có hợp ko?