Mỹ Phẩm Pháp: Mua Chung - Giá Cực Mềm

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Fireworks, 5/5/2016.

1. Fireworks

Fireworks Bắt đầu nổi tiếng

Tớ đang chờ ghép đơn để mua thêm, khoảng 2 tuần trở đi bạn nhé.
    Hàng do tớ tự tay mua tại các web pharmacy được cấp phép bán online nên bill điện tử hay bill giấy đều có bạn nhé.

2. Fireworks

Dung dịch vệ sinh phụ nữ SAFORELLE Soin Lavant Doux:

Soin Lavant Doux Saforelle® là dung dịch vệ sinh phụ nữ dành riêng cho da nhạy cảm hoặc da bị kích ứng, giúp sạch da nhẹ nhàng, thơm mát dễ chịu, làm dịu những kích ứng ở da và niêm mạc.

√ Với độ pH mang tính kiềm nhẹ + thêm chiết xuất từ rễ cây ngưu bàng, sản phẩm thích hợp dùng hàng ngày (vệ sinh ngoài da, 1 -2 lần /ngày) để bảo vệ vùng da nhạy cảm, cũng như giúp điều trị các trường hợp kích ứng khó chịu trong những thời kỳ đặc biệt nhạy cảm (« đèn đỏ », mang thai, sau sinh).

√ An toàn tuyệt đối với công thức không chứa xà phòng, không chất bảo quản parabens, không chất tạo màu, không phénoxyéthanol.

Hàng nội điạ Pháp. Made in France.
    Mình đang có sẵn chai 250ml giá 230k nhé.

3. nguyenthuy0704

nguyenthuy0704 Bắt đầu tích cực

có son BJ velvet số 03,04 không mn ơi? inb mình giá sỉ nhé

4. Fireworks

2 màu đó hiện mình ko có. Và với son Bourjois mình cũng không có sl để sỉ bạn ơi. Vì bên P hạn chế sl mỗi lần mua, mua online tại web hãng mà đặt sl nhiều là tự động hủy đơn. Tại siêu thị hay store thì cũng hạn chế sl nhất định, muốn mua nhiều phải gom nhiều lần đi lại mất rất nhiều công.

5. Fireworks

Sữa rửa mặt tự động tạo bọt CAUDALIE Mousse nettoyante Fleur de Vigne
    √ Nhanh chóng và tiện lợi, bởi không như các loại rửa mặt dạng sữa hay gel (phải cho thêm nước rồi xoa tay đánh lên bọt), với Mousse Nettoyant Caudalie, bạn chỉ cần nhấn vòi thì dung dịch nước trong suốt khi trào ra sẽ tự động biến thành bọt bông xốp đều và nhẹ như mây. Cứ thế mà xoa lên mặt ướt, rồi vỗ nước rửa sạch. Cũng không cần lắc chai trước khi bấm vòi.

√ Rất dịu nhẹ mà lại sạch sâu, trả lại cho bạn làn da sáng mịn, mềm mại và dễ chịu.

√ Hương thơm nhẹ, thanh mát với chiết xuất từ hoa nho.

√ Sản phẩm của Caudalie, hãng mỹ phẩm thiên nhiên đến từ vùng nho Bordeaux nổi tiếng của Pháp, được thiết kế phù hợp cho mọi loại da. Nhiều bạn da hỗn hợp thiên dầu (như mình) dùng rất ổn. Có lẽ chỉ bạn nào da dầu quá thì mới phải lăn tăn chút trước em này.

√ Chai 150ml dùng liên tục được 6 tháng. Sắp tới mình sẽ về thêm chai nhỏ 50ml để bạn mới dùng thử hoặc tiện mang đi công tác, du lịch nhé.

Sửa lần cuối: 25/3/2018
    Katakaori thích bài này.
  6. Fireworks

Bạn có làn da nói chung không có vấn đề gì "trầm trọng" kiểu như mụn, thâm nám, khô quá, nhờn quá... nhưng nhìn vẫn không sướng mắt bởi lỗ chân lông to (có thể do hệ quả của việc da tiết dầu nhiều thời trẻ)? Vậy hãy thử dùng cái này nhé:

Kem dưỡng se lỗ chân lông BIODERMA Sébium Pore Refiner
    √ Sebium Pore Refiner trước hết có tác dụng như 1 primer che mờ các lỗ chân lông, cho bề mặt da mịn láng, matte – hết bóng nhờn ngay sau khi thoa. Hiệu quả kiềm dầu cũng rất ổn.

√ Đồng thời đây cũng là 1 dạng kem dưỡng điều trị lỗ chân lông to, nên có tác dụng cải thiện lỗ chân lông, ngăn ngừa việc lỗ chân lông bị bít bùng tắc nghẽn hay nở rộng.

√ Chất kem loãng kiểu như serum, ngấm nhanh và thoáng mặt.

- Dùng riêng kem này hoặc trước kem chăm sóc da khác, ngày 1-2 lần (sáng và/hoặc tối).
    - Bôi toàn mặt nếu là da dầu hoặc chỉ bôi vùng chữ T (trán, mũi, cằm) nếu da bạn là da hỗn hợp.

Hàng dược mỹ phẩm Pháp, chung 1 nhà với loại nước tẩy trang đang làm mưa làm gió tại Việt Nam đấy ạ.

7. Fireworks

Sẽ thật thiếu sót khi giới thiệu sữa rửa mặt tự động tạo bọt CAUDALIE Instant Foaming Cleanser mà quên giới thiệu cả toner dưỡng ẩm Lotion tonique hydratante / Moisturizing Toner cùng hãng:

Về thông tin sản phẩm, mời các bạn tham khảo review khá chi tiết và đầy đủ của blogger sau đây nhé:
    "Thành phần nổi bật:

Vinolevure (công thức đặc quyền của Caudalie) là thành phần được chiết xuất từ men rượu vang giàu độ ẩm và làm sạch da nhẹ nhàng. Toner bao gồm các thành phần thanh khiết giải phóng da khỏi các tạp chất và loại bỏ những lớp trang điểm còn bám lại trên da.

Nhận xét:

Mình mua lọ toner này kèm cùng với Caudalie Instant Foaming Cleanser để dùng kèm thành bộ. Cảm nhận mình có với em Caudalie này cũng rất tốt. Toner có mùi thơm tự nhiên với các nốt hương citrus, lá cây cam, dưa hấu và một chút mùi bạc hà (rất nhẹ không rõ lắm) cực thoải mái. Do da mình dễ bị mụn nên mình rất ghét những loại toner như của Clinque nồng nặc mùi cồn mà chỉ tổ làm khô da và tước mất lớp dầu tự nhiên. Moisturizing Toner của Caudalie thì không như vậy, da mình vừa cảm thấy sạch sảng khoái mà lại còn thêm độ ẩm trước khi bắt đầu các bước chăm sóc da sau.

Loại toner này sẽ rất phù hợp với những bạn da khô, thiếu độ ẩm. Nói vậy không có nghĩa là da dầu và các loại da khác không dùng được vì loại toner này phù hợp cho mọi loại da. Ví dụ như mình là da dầu hỗn hợp dùng em này thích mê, da dễ bị kích ứng và nhạy cảm cũng sẽ đỡ phải lo lắng hơn khi dùng.

Một điểm thiết kế nhỏ nhỏ là nút bấm của lọ toner Caudalie Moisturizing Toner có thể khoá ngược lại tránh toner bị nhấn đổ ra ngoài trong trường hợp vô ý (ví dụ như mang toner theo khi đi du lịch).

Cách sử dụng:

Bấm 1-2 lần ra bông tẩy trang, lau nhẹ khắp mặt.
    Ngoài ra đôi khi mình còn bơm trực tiếp ra tay rồi thoa trực tiếp lên da như một loại pre-liquid lotion.

Điểm cộng:

+ Nhẹ nhàng cho da, không gây kích ứng.
    + Làm sạch da và bổ sung thêm độ ẩm.
    + Lọ khá lớn dùng được lâu hơn Caudalie Instant Foaming Cleanser.

Điểm trừ:

Mình không có gì nói về điểm trừ của Caudalie Moisturizing Toner."

Nguồn: https://themakeaholics.wordpress.co...stant-foaming-cleanser-va-moisturizing-toner/

Sửa lần cuối: 26/3/2018
    Katakaori thích bài này.
  8. Fireworks

Mình lại sắp về thêm set Kem dưỡng trị mụn LA ROCHE POSAY Effaclar Duo [+] kèm sữa rửa mặt.

Với cả 1 số set kem dưỡng kèm quà tặng hay ho khác nữa. Haizz đã nghiện săn seo (sales) giờ lại thêm sunset ;)

9. vukhanhlinh

vukhanhlinh Thành viên đạt chuẩn

Cho mình số đt để mình đặt hàng nhé

10. Fireworks

Ấy ơi đây nhé: O99 7O9 6156.
    Tks bạn.

Sửa lần cuối: 27/4/2017
  11. Fireworks

Thêm 1 lựa chọn xịt khoáng mới cho các mẹ để chuẩn bị cho mùa hanh khô sắp tới:
    Xịt khoáng Bioderma Hydrabio Brume 300ml. Rẻ hơn nhiều so với xịt khoáng Avene hay La Roche Posay.

12. Fireworks

Dưỡng môi mật ong chanh NUXE Rêve de miel :
    Mình không thích dùng từ "thần thánh" như trào lưu tràn lan hiện nay, nhưng quả thực đây là loại dưỡng môi "hiệu quả nhất từ trước đến giờ", xét về mọi mặt, theo lời 1 bạn theo chồng là nhà ngoại giao đi nhiều nơi và có điều kiện dùng thử nhiều loại mỹ phẩm.

Với thành phần thiên nhiên không dầu khoáng nên chất kem nhìn sánh đặc mà ngấm tan vào môi, rất mềm mọng mà không bóng nhẫy, oánh son màu lên chuẩn màu, ko bị kiểu trượt trượt như khi dùng son dưỡng có thành phần dầu khoáng .

Ai hay dùng son lì thì loại dưỡng môi Nuxe này chính là cặp đôi hoàn hảo. Mùa hè nằm ngồi điều hòa nhiều nên cũng đừng quên dưỡng môi các bạn nhé. Mùa đông thì khỏi nói, môi khô nứt nẻ mấy cũng hóa giải được bằng em này.

Mình đang có sẵn dạng hũ 15g, dạng thỏi 4g và cả set son dưỡng (thỏi) tặng kèm 30ml kem dưỡng da tay nhé.

13. Fireworks

Sữa rửa mặt tự động tạo bọt CAUDALIE có thêm format mini 50ml:
    -
    Tiện cho các bạn thử (mà thử là mê ấy ;))
    - Để mang đi du lịch, công tác (bởi quan trọng là cái vòi bấm giúp tự động tạo bọt, chứ loại srm này không dễ dàng sẻ từ lọ to sang lọ nhỏ bất kì nào khác được đâu).

Caudalie - Mousse nettoyante 150ml vs 50ml - new packaging.jpg

14. Fireworks

Một số hàng mới về:
    - Tẩy trang BIODERMA dòng Sebium cho da dầu
    - Sữa rửa mặt LA ROCHE POSAY Effaclar cho da dầu mụn (full size 400ml)
    - Set kem trị mụn Effaclar Duo[+] kèm sữa rửa mặt
    - Set kem dưỡng da 5in1 VICHY Normaderm kèm sữa rửa mặt
    - Set kem dưỡng da NUXE Creme Fraiche de beauté kèm mặt nạ
    - Kem chống/trị thâm sẹo Cicaplast
    - Tẩy da chết CATTIER
    - 1 số đồ cho trẻ em (Pediakid, thuốc ho Prospan, kem đánh răng Elmex, sữa tắm Mustela..)
    Mình sẽ bổ sung dần thông tin chi tiết.
    Bạn nào cần gì sớm thì cứ pm nhé.

15. Fireworks

Toàn bộ các set kem trị mụn Effaclar Duo[+] kèm sữa rửa mặt đã có shop lấy hết rồi ạ.

Bạn nào đã từng thử mà kết loại sữa rửa mặt dạng gel với độ pH 5.5 dành cho da dầu và nhạy cảm của La Roche-Posay này thì mua ngay chai full size siêu tiết kiệm nhé:

Mình dư sẵn chai 400ml EFFACLAR Gel moussant purifiant - giá 380k.

16. Fireworks

Tẩy trang BIODERMA Sébium cho da dầu và da hỗn hợp thiên dầu, mới về thêm chai to 500ml thôi ạ.

17. Fireworks

Tay em mềm, môi em mềm... như giấc mơ mật ong NUXE Rêve de Miel :)

Giá set mình có sẵn cũng cực mềm luôn nhé cả nhà ;)

18. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

topic nhà mn đẹp quá

Fireworks thích bài này.
  19. Fireworks

Hình chụp vội một số set kem dưỡng kèm quà tặng về đợt trước.

Các bạn ấy đã âm thầm lần lượt ra đi. Giờ mình chỉ còn sẵn 1 set kem dưỡng VICHY Normaderm Beautifying Anti-blemish Care 24h Hydration (chăm sóc toàn diện cho da có vấn đề như bóng dầu, mụn, thâm, lỗ chân lông to hoặc dễ tắc nghẽn...). Quà tặng của set này là 1 tube sữa rửa mặt cho da dầu mụn, dung tích hẳn 100ml nhé.

20. Fireworks

Qua trung thu rồi mà vẫn thời tiết vẫn oi bức quá. Vừa khô vừa nóng :(
    Chị em nhớ uống nhiều nước mỗi ngày, và đừng quên cho da uống nước với nhé ;)

Nước khoáng có La Roche-Posay, Avene, Vichy.
    Nước nho có Caudalie.

Dưới đây là hình web chai xịt khoáng La Roche-Posay Thermal Spring Water. Còn chai dư của mình mới về là 300ml. Cảm nhận tia phun sương của xk La roche-posay mỏng mịn hơn so với Avene.