Năm 2010 các bạn được gì , mất gì.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi BEPANDA, 31/12/2010.

1. BEPANDA

BEPANDA

Năm 2010 đã sắp kết thúc, chỉ còn vài tiếng đồng hồ nữa thui .

Tổng kết xem năm qua chúng ta đã gặt hái được gì và mất mát những gì cũng là điều thú vị phải không ?

-Cái được nhất của mình là mình đã quyết định đúng khi nghỉ việc ở một công ty nước ngoài để về làm việc với chồng .Công ty chồng mình gầy dựng đã ổn, năm qua có những bước tiến triển rất tốt.Mình đã đắn đo rất lâu khi quyết định nghỉ một công việc làm tốt với mức lương cao , về quản lý công ty cho chồng .Mẹ mình cũng phản đối rất quyết liệt việc này, nhưng cho đến bây giờ mình thấy quyết định của mình đúng.Hai vợ chồng cùng chung vai gánh sức thì mọi việc mới được tốt đẹp như bây giờ .

-Cái được thứ hai là sức khỏe. Ba mẹ khỏe, vợ chồng khỏe, con cái khỏe .Panda phát triển tốt, lanh lợi, thông mình :) .Panda năm nay rất nhiều bệnh : tiêu chảy, lên suyễn, sốt cao...nhưng cuối cùng đã xong , bé đã ổn và lên kgs đều .Mình đôi lúc cũng có những "trục trặc" như đau bệnh nhưng chỉ nhẹ thôi, mọi việc lướt qua hết.

-Bạn bè : Mình lên diễn đàn từ tháng 4/2010 và cho đến nay đã có rất nhiều bạn dễ thương .:)

-Còn những cái chưa được :

-Năm nay mình chi tiền cho shopping nhiều quá .:) .Phải nói là hoang phí, sang năm sau phải tốp bớt lại thui .

-Cửa hàng thời trang của mình không chăm lo xuể, đành sang lại cho người khác.

-Sức khỏe Panda : năm nay con hay bệnh .Mong là sang năm con khỏe hơn.

-Sức khỏe mình : năm nay rất là lười tập thể dục, ăn uống lại thất thuò7g .Hay bị đau dạ dày.

-Bạn bè : đây là cái mất lớn của mình .Những người bạn tưởng là " thân" , hóa ra lại không như mình nghĩ .Lúc mình cần họ, thì họ không thấy đâu .Lúc họ cần mình, họ lại vồn vã tới tấp .Cảm thấy chán nản , cảm thấy hụt hẫg .Chia tay một tình bạn gần 15 năm trời .May là còn có những người bạn tốt ở lamchame luôn bên cạnh nên mình cũng không cô đơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BEPANDA
    Đang tải...

2. VÔ THƯỜNG

VÔ THƯỜNG Thành viên chính thức

Ðề: Năm 2010 các bạn được gì , mất gì.

Không được gì ,không gì cả .Chỉ có tuổi trẻ là không bao giờ lấy lại được.

BEPANDA thích bài này.
  3. ech

ech Guest

Chào BEPANDA, mình ở quận 3 nè, mình chưa nghĩ được ra là mất gì được gì, có những thứ tưởng mất hóa được... có những thứ tưởng được hóa ra sự đánh đổi quá lớn thành mất mát...

BEPANDA thích bài này.
  4. BEPANDA

BEPANDA

chào bạn, mình thỉ ở Gò Vấp -HCM .Làm quen nhé :) .

Những được - mất trong đời ngẫm lại thật vô thường phải không ?Chỉ có tình người còn ở lại mãi .

5. ech

ech Guest

Bạn tuổi con gì, Bé Panda mấy tuổi rồi vậy? Mình hai con trai, một cháu học lớp hai, một cháu đang lớp mầm thôi :D Chúc mừng năm mới 2011 tới hội TP HCM nè :D

6. Cát Bụi 08

Cát Bụi 08 BôngCỏMay

Năm 2010 tôi đã mất tất cả hạnh phúc gia đình&công việc,tiền nong...
    Năm 2010 tôi thấy mình vẫn may mắn khi nhìn lại thấy mẹ mình mạnh khỏe & con mình ăn uống tốt mỗi ngày một mạnh khỏe,rắn chắc...

BEPANDA thích bài này.
  7. BEPANDA

BEPANDA

Mình tuổi con Rắn , bé Panda mới 15 tháng thôi .Bạn tuổi con gì vậy ?
    Lấy chồng trễ, ham ăn chơi nên con còn nhỏ vậy đóa :)

8. BEPANDA

BEPANDA

Chia sẻ với bạn nhé.
    Những mất mát của mình trong năm cũ xem ra vẫn còn nhẹ nhàng so với bạn .
    Cuộc đời sắc sắc không không mà , chúc bạn năm 2011 thật hạnh phúc và thành đạt nhé.

9. Nước xanh

Nước xanh Thành viên chính thức

Đúng là phải nhìn cái sự được mất AQ một chút....... đỡ stress, và yêu đời hơn, còn tiếp tục chiến đấu để năm sau nhìn lại thấy vui hơn

BEPANDA thích bài này.
  10. giacmocothat

giacmocothat Bắt đầu tích cực

Được một cái quan trọng nhất là sức khoẻ,không ốm đau gì cả,nhưng về các vấn đề khác thì chán quá,công việc không xuôn sẻ,tiền cũng bị tiêu hao.Nhưng thôi chốt lại là sức khỏe vẫn quan trọng nhất.

BEPANDA thích bài này.
  11. BEPANDA

BEPANDA

Sức khỏe tốt là quý lắm rồi bạn ạ.Nhiều người ngồi trên núi tiền mà chẳng hưởng thụ gì được vì không có sức khỏe đó.

12. Me Dat

Me Dat http://dbshop.com.vn

Cái được duy nhất em cảm thấy sung sướng: cả 1 năm trời mẹ Đạt ko phải nghỉ làm vì lý do: Con ốm!!!!! Ngàn lần trộm vía con giai!! 2 năm nay mẹ nhàn hơn hẳn!!
    Còn mất ấy à?! Năm nay mất cả 1 gia sản chứ ko phải mất ít!! Nhưng giờ ko tiếc, ko nghĩ nữa!!! Kệ mọi thứ luôn!! Tập trung làm ăn để trả nợ!! :)

BEPANDA thích bài này.