3 tháng cuối: Nấm âm đạo tuần 32 - cứu em!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me be mi va mon, 30/7/2010.

1. Hà Phương82

Hà Phương82 BILL **T

Ðề: Nấm âm đạo tuần 32 - cứu em!

Trước đây mình cũng bị như bạn. Mình còn khóc lóc, giận hờn vì nghi chồng ra ngoài khi mình bầu bí rồi đổ bệnh cho mình. Sau đó mình đến BV khám, xét nghiệm kết luận là viêm nhiễm, bác sỹ kê cho thuốc đặt, uống dùng cho phụ nữ có thai, mình dùng 4 hôm thì khỏi. Bạn cần thì llac với mình, để mình tìm lại xem vì hồi đấy nghĩ nặng thế chắc phải 10 ngày mới khỏi nên mua nhiều

Đang tải...

2. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

sinh mổ nha bạn...sinh thường con bị bệnh đấy vì đi qua đường âm đạo bị nấm sẽ gây bệnh mắt và hô hấp cho bé đấy nguy hiểm lắm nên cứ mổ cho chắc
    nhé. chúc mẹ tròn con vuông

3. meyeubekhoai

meyeubekhoai Bắt đầu tích cực

ui. e cũng bị nè. hic. hồi hơn 10 tuần e đã bị ra khí hư trắng như sữa chua, ngứa, đi khám thì bác sĩ bảo thuốc đặt 7 ngày và mua 1 lọ thuốc bôi clotrimazon bên ngoài cho cả vợ và chồng. được 10 ngày thì e lại bị lại. e chịu khó thay quần con ngày 2 lần, đi ngủ k mặc quần con, cũng đỡ hơn. k bị ngứa nhưng vẫn ra dịch màu trắng. mấy hôm nay e lại bị ngứa và dịch chuyển sang màu vàng. hic. mai e cũng đi khám thui. 30 tuần rùi.huhu

4. Hạ Linh 588

Hạ Linh 588 Túi xách nữ 0962.004.605

huhu, sao con gái nhiều bệnh thế :(

5. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

các mẹ ơi, em hỏi chút, em chỉ thấy ra nhiều dịch âm đạo màu trắng hoặc hơi vàng thui chứ ko ngứa ngáy, ko có mủ gì ạ, em đang bầu hơn 37t rùi, như vậy có sao ko ạ?

6. Gauvabin

Gauvabin Bắt đầu tích cực

M trc cũng bị ngứa nhưng ko đau bụng như bạn, đến 70 Nguyễn Chí Thanh khám họ la,f cũng cẩn thận lắm, lấy dịch của m phân tích xem là loại nấm gì, khi có két quả m cug đặt thuốc ở đấy luôn. Mất 1 tuần ngày nào cug đến đó đặt, vì mang về tự đặt m cug sợ. Kết quả là m khỏi luôn từ bấy đến giờ con hơn tuổi rồi. Ah mà b dùng dung dịch vệ sinh lactacyd ý. M phải công nhận là tốt thật ý, m có hiện tượng hơi ngứa thôi mà rửa cũng khỏi luôn

7. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

lactacyd dùng cúng ok đó, nhưng mà m thấy dùng chè xanh với ít muối lành hơn mẹ nó ạ

8. Hạ Linh 588

dùng trầu không với muối được k nàng nhỉ?

9. mebehant

mebehant

lactacyd dùng rửa được cho phụ nữ đang có thai hả mẹ bé, để tớ mua về dùng vệ sinh hàng ngày cho yên tâm, hiện tớ đang bầu tuần thứ 15 không biết dùng được lactacyd không nhỉ?

10. Hạ Linh 588

Chị dùng thuốc của chị ocyeucuame ý, em dùng thấy ok lắm ạ

11. hieuling

hieuling Thành viên chính thức

T cũng bị ra khí hư màu trắng đục mấy tuần gần đây nhưng k ngứa ngáy khó chịu. Hôm 37w đi khám làm hss thì bsy bảo viêm tiết niệu nhẹ uống nh nước vào thôi. Các mẹ tháng cuối ra nh khí cũng đừng quá lo nhé!

12. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Chuyện thay đổi nội tiết tố ở bà bầu là bt các mẹ nhé, chỉ có điều khi nó ra nhiều quá, chuyển màu và có mùi thì k ổn, nên đi khám và xin bác sĩ tư vấn kỹ, mình mang bầu k nên dùng thuốc KS quá nhiều, đặt thuốc mà ủn sâu và trong e bé khó chịu lắm, thuốc tác dụng rất nhanh sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. Con sẽ đạp mạnh hơn đó.
    Dùng thảo dược có lẽ là an toàn nhất, 1 là nước chè xanh đặc. Hoặc lá trầu không với ít muối tinh. Có thể dùng thuốc ngâm phụ khoa thảo dược có thương hiệu uy tín. Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh để ra đời các em bé khỏe mạnh ạ.

13. hai yen tran

hai yen tran Thành viên đạt chuẩn

E vừa đi khám bsy Thúy ở Vạn Phúc về xong,e bé đc 32w,fát triển bình thg,con đc 2kg nên e rất yên tâm,nhưng cũng có nỗi khổ giống các mẹ.E thấy dịch ra nhiều,có luc ngứa nhẹ ở ngoài,có mùi ở quần,màu vàng,lúc thì ra dịch trắng đục,dinh dính.Bsy cũng bảo bị nấm,tạp khuẩn r cho đặt thuốc natamycyna unia,4v,1tối/v.Hy vọng sẽ khỏi trc khi con yêu ra đời.Ban đầu e cũng lo lắm,n có chia sẻ của các mẹ cũng yên tâm fần nào

14. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Mẹ nó ơi, cách tốt nhất là lấy khoảng 30-40 lá tràu không, rửa sạch, cho vào nồi đun lên, cho thêm chút muối vào.

dun sôi rồi tắt bếp, không mở vung, để đó 5 phút, rồi đem xông vào chỗ kín ấy.

15. ngophuongan

bao giờ nước nguội thfi rửa bằng nước đó, nhớ là ko cho nước lã vào sẽ có vi khuẩn nhé.

chăm chỉ làm như vậy thi ko bao giờ nhiễm nấm đâu
    vi trong lá trầu khong co nhieu kháng sinh, tốt lắm bạn à.

16. ngophuongan

chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

17. Me_moka

Me_moka

Khi có biểu hiện bất thường về dịch tiết âm đạo, bạn nên đi khám chuyên khoa để có những chuẩn đoán và điều trị kịp thời. Tránh điều trị nấm bằng thuốc uống vì thuốc rất có thể có hại cho thai nhi.

Trong thời gian 3 tháng cuối của thai kỳ khi các bộ phận bên trong của thai đã phát triển tương đối hoàn thiện thì bạn có thể dùng các biện pháp điều trị tự nhiên.

Hiện nay, có một vài loại thuốc viên đặt âm đạo đã được nghiên cứu và được Tổ chức Y tế thế giới xác định rằng không gây tác hại lên thai nhi nên sử dụng được trong thai kỳ. Tuy nhiên, điều cần nhớ là, đặt thuốc vào trong âm đạo khi đang mang thai có thể gây chảy máu do chạm vào các mạch máu nhỏ dễ vỡ của âm đạo và cổ tử cung. Vì vậy, chỉ khi nào cần thiết, bác sĩ mới cho toa mua thuốc đặt âm đạo phù hợp và hướng dẫn sử dụng để không gây ảnh hưởng đến thai phụ và thai nhi.
    Điều quan trọng hơn trong việc sử dụng thuốc là, phụ nữ mang thai phải giữ gìn vệ sinh thật tốt, mặc đồ lót bằng chất liệu cotton, thoáng, không rửa vùng kín bằng các loại xà phòng có tính sát khuẩn cao vì có thể làm thay đổi môi trường kháng khuẩn tự nhiên trong âm đạo, cũng không nên làm sạch bằng cách thụt rửa sâu bên trong âm đạo. Bạn có thể vệ sịnh âm đạo bằng nước lá chè xanh đun sôi để nguội làm vệ sinh âm đạo, không dùng lá trầu không như bạn hỏi trong thư.
    Trong các lần khám thai, nên đề nghị bác sĩ khám cả phụ khoa để thăm dò bệnh và điều trị (nếu có) dứt trước khi bé ra đời.