Cần giúp: Nên Cho Học Ielts Ở Đâu Hiệu Quả Tại Hà Nội?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Thanh.Tú, 25/12/2017.

1. Thanh.Tú

Thanh.Tú Thành viên đạt chuẩn

Con mình năm nay 12 tuổi, mình có định hướng cho con thi vào trường chuyên Ngữ. Nhiều bạn bè có góp ý là nên cho con học IELTS vì nó là chứng chỉ anh ngữ Quốc tế, bài thi của nó bao gồm các phần nghe, nói, đọc, viết. Nên sau kì thi, các con có thể thành thạo được các kĩ năng đó. Bởi hiện nay khi tìm kiếm trên công cụ, mình thấy khá là nhiều chỗ học, nên mình đang có chút hoang mang, các bạn có thể review cho mình một số trung tâm hoặc một số tiêu chí chọn chỗ học IELTS cho con được không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thanh.Tú
    Đang tải...

2. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

Ừm đúng rồi, con mình 15 tuổi mình cũng cho học IELTS và thi đỗ chuyên ngữ đó bạn, vì trong quá trình học, các con được làm các dạng bài tập ngữ pháp nâng cao nên việc giao tiếp của chúng tiến bộ lắm

Thanh.Tú thích bài này.
  3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

bạn tham khảo Res xem sao :))

Thanh.Tú thích bài này.
  4. Chiều.Tím

Chiều.Tím Thành viên mới

Con gái mình tên Linh sinh năm 1998, Học và thi IELTS với điểm số IELTS 8.0 con được tuyển thẳng vào đại học RMIT, bữa nay còn được giữ lại làm trợ giảng ở trung tâm Excel dạy IELTS nữa nè. Hồi tìm chỗ học cho con cũng vất vả lắm, phải đổi tận 2-3 nơi học á, từ kinh nghiệm của bản thân, mình sẽ gợi ý để mọi người tham khảo nên chọn chỗ học nào cho con mình nhé.

Nên chọn chỗ học mà có nhiều học viên đạt điểm cao, và họ cho mình xem thông tin cơ bản về học viên kiểu như là ảnh, chứng chỉ, trường theo học có thể là email hay số điện thoại. Kiểu minh chứng thực tế ý, tại ý ở Hà Nội bữa nay nhiều bên quảng cáo con số học viên đạt điểm cao gì đó đến hàng nghìn nhưng chỉ đưa ra được vài tấm gương điển hình.

Thanh.Tú thích bài này.
  5. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

Mình cũng khá đau đầu khi tìm trung tâm cho con theo học tiếng Anh, để con có nền tảng tiếng Anh vững chắc theo đuổi đam mê cá nhân. Qua một vài review mình tham khảo được trên mạng, mình thấy nên tìm trung tâm có tư vấn lộ trình học tập rõ ràng, tốt nhất nên có bài kiểm tra đầu vào để mình nắm được trình độ của con đang ở đâu, và sau một thời gian theo học con sẽ tiến bộ ra sao. Hôm trước mình có đi café với mấy chị bạn cũng có con tầm tuổi con trai mình, thấy các chị kể chuyện hầu hết các trung tâm bây giờ không trả điểm bài kiểm tra gốc, có thể họ cho con mình làm các dạng bài khó nhất, để con bị thấp điểm và phải học lại từ đầu, điều này có thể khiến các con uể oải bởi phải học lại những cái mình biết.

Mẹ Phin thích bài này.
  6. Chiều.Tím

Chiều.Tím Thành viên mới

Nhắc đến tiếng Anh, em thấy các mẹ cũng nên tìm hiểu kỹ giáo viên mà con theo học, nên là giáo viên bản ngữ (Anh, Mỹ, Úc, Canada,,,) để con có môi trường giao tiếp thực sự với người nước ngoài, giúp con phát âm chuẩn và tăng kỹ năng giao tiếp tiếng Anh tốt hơn. Đặc biệt, trung tâm phải có giấy phép hoạt động của Sở giáo dục đào tạo thành phố, có chứng nhận vẫn yên tâm hơn đó.

Cuối cùng mình thấy khó nhất đó là sắp xếp được lịch học tiếng Anh của các con, bởi lịch học tiếng anh của các con nhiều khi phụ thuộc vào lịch học phụ đạo trên trường, nhiều khi các con phải học thêm giờ, lùi ngày học,… Khiến lịch học tiếng Anh của các con bị ảnh hưởng. Do vậy, trong quá trình tìm hiểu, cũng may mắn, em tìm thấy mô hình học IELTS Buffet cũng tiện luôn cho con, đại khái là bọn nhỏ có thể tùy chỉnh lịch học tiếng Anh, kiểu thay vì học cố định thì mình linh các buổi học trong giúp các theo kịp bài. Bên này có cho học viên học thử tận một tuần miễn phí, vậy nên các bậc phụ huynh có thể cho con đến và học thử xem có phù hợp hay không. À trung tâm tên là Excel English, ngay số 04 Vũ Thạnh, Giảng Võ.

Mẹ Phin thích bài này.
  7. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

Ừ mình cũng nghe qua trung tâm này, thấy bảo bên đó được cái khi làm bài kiểm tra đầu vào xong, sẽ hỏi điểm mục tiêu của học sinh, sau đó mới tư vấn lộ trình học, mình có cô bạn cũng tự học IELTS ở nhà, sau đó qua bên này ôn luyện 2 tháng thế mà thi cũng được IELTS 8.0

8. Mưa.Bụi

Mưa.Bụi Thành viên đạt chuẩn

Sợ nhất là không có giấy phép mà cứ hoạt động, mình không biết sao chứ, ở Việt Nam mình không có cái gì chứng nhận thì mình xếp vào nhóm phạm pháp á.

9. Một Thời Để Nhớ

Một Thời Để Nhớ Thành viên tập sự

Vụ giáo viên Tây các mẹ cũng nên tìm hiểu kĩ, vì nhiều trung tâm thue giáo viên nước ngoài kiểu Philippines để giá rẻ mà vẫn có mác Tây. Nhưng nếu học một thời gian, có thể các con sẽ phát âm sai hoặc lạc đi, mà tiếng anh quan trọng nhất là phát âm và ngữ điệu.

10. minhngocaus

minhngocaus Thành viên đạt chuẩn

Ừ mình cũng đang cho con theo học IELTS tại Excel English đó, bên này được cái tháng nào cũng có học sinh đạt điểm mục tiêu, đạt điểm IELTS 8.0 cả. Mình theo học ở đây, vì con bạn mình cũng học và thi đạt điểm cao. Tuần nào cũng gửi kết quả học tập cho các con, tháng nào cũng gửi bảng thống kê thông báo bảng điểm thi IELTS của học viên. Đâu lên tới 180 đứa đạt điểm IELTS trên 7 rồi, rồi còn thống kê thông trường, ngày sinh, điểm thành phần các kiểu cơ mà.

11. Ái Linh Lê

Ái Linh Lê Thành viên mới

Nếu mẹ đang định hướng cho con thi vào trường chuyên ngữ, thì ngay từ bây giờ cho con theo học IELTS là 1 quyết định đúng đắn đó ạ. Vì bây giờ các trường học chuyên ngoại ngữ hay các công ty người ta cũng dựa vào chứng chỉ Quốc tế IELTS để mà để mà xét duyệt. Tuy nhiên để tìm 1 chỗ học uy tín chất lượng thì cũng mình cũng đang đau đầu đây mẹ ạ.

12. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Các mẹ thử tham khảo qua Excel English chưa? chỗ này là trung tâm luyện thi IELTS, TOEFL.... đó. Con mình năm nay học lớp 7 đang cho học chương trình IELTS Buffet ở đấy! Cũng qua nhiều đồng nghiệp ở cty giới thiệu nên mình đến trường tư vấn và cho con theo học đó. Thấy cách tổ chức và giáo trình giảng dạy chuyên nghiệp đấy các mẹ

Thanh.Tú thích bài này.
  13. Thanh.Tú

Ghi danh đăng ký học các con có phải qua bài test kiểm tra đầu vào rồi xếp lớp ko mẹ?

14. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Có mẹ ạ! Các trung tâm anh ngữ nào hiện nay cũng cho học viên làm bài kiểm tra các kỹ năng đó rồi xếp lớp phù hợp với trình độ mà . Nhưng mà đối với trường Excel thì đề thi test đầu vào chất lượng hơn hẳn đó mẹ, thời gian kiểm tra là 2 giờ, sau khi test xong thì được chính các giảng viên tư vấn lộ trình học luôn đó.

Thanh.Tú thích bài này.
  15. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Trung tâm chỗ này dạy anh văn ok nè nè.Địa chỉ ILI ở 22 Lô C Trường Sơn, phường 15, Quận 10. Cổng sau công viên Lê Thị Riêng gần chung cư Lê Thị Riêng nha bạn

thời gian test là từ thứ 2 đến thứ 6: sáng từ 8h-11h, chiều từ 2h đến trước 7h tối. Riêng thứ 7 test trong giờ hành chính bạn nhé. Và thời gian test là từ 45-60 phút
    ILI sẽ khai giảng cùng lúc part time và full time luôn ạ,

nếu part-time thì bạn học 3 buổi/tuần 2/4/6 or 3/5/7sẽ khai giảng 2 khung giờ là 5h25-7h25pm, 7h30-9h30pm,

, còn full time thì 5 buổi/tuần học từ thứ 2 đến thứ 6 nhé! có 3 khung giờ: sáng 9h-11h, chiều 5h25-7h25pm, tối 7h30-9h30pm,
    Chỗ này học rất hiệu quả, giáo viên nhiệt tình mfa học phí bên đó cũng rẻ , giáo viên nước ngoài nhé mọi người.

16. Thanh.Tú

ah vậy hả mẹ? vậy chương trình IELTS Buffet thì có bao nhiêu lớp học và học khi nào ạ?

17. Thu Phương 87

Thu Phương 87 Mộng Mơ

Mẹ vào link này đăng ký hoặc gọi nhé,
    link http://excelenglish.edu.vn/dangky-3/
    Hoắc gọi 0904 54 3434.
    Mình mới chỉ bà chị đăng ký đấy có gì ở đấy tư vấn cho mẹ.

18. Thanh.Tú

Ui cám ơn các mẹ đã chỉ em tận tình :p

19. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào khu vực HCM mình hướng dãn bạn tham khảo vài nơi nhé, cho con học rất chất lượng, nếu mẹ nào có điều kiện hơn thì tham khảo chỗ VUS, ACET, ILA... còn lương đủ tieu đủ xài thì tham khảo bên anh ngữ ILI q10 í, tại trung tâm chỉ có cơ sở ở gần cv lê thị riêng thôi nhưng học phí ở ILI thì trên cả tuyệt vời, nhà mình hơi xa chút nhưng cũng chọn cho con học vì nếu tình ra thì học phí ở ILI rẻ rất nhiều so với những nơi khác, tiết kiệm được một phần nào , nói như vậy không phai rlaf mình ham rẻ đâu các mẹ ah, mình không dại gì khi bỏ tiền cho con học mà con không có hiệu quả gì, tất nhiên mình thấy con học tiến bộ nên mới cho học đó, vì chỗ đó học hoàn toàn với giáo viên nước ngoài nữa đó.

20. dimeo17

dimeo17 Thành viên sắp chính thức

may quá em cũng đang định tìm chỗ học cho bé nhà em, cảm ơn các chị đã chia sẻ nha