Cần giúp: Nên Chọn Gì Cho Con Tăng Sức Đề Kháng?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Cốc cò, 2/1/2018.

1. Cốc cò

Cốc cò Thành viên tập sự

Dạo này lại đổi mùa nên con mình lại ốm. Thấy bé yếu quá, ăn uống vào cũng chẳng ăn thua nên mình quyết định mua siro tăng đề kháng cho con để xem thử vì thấy dạo này nhiều người dùng. Nhưng mình đang băn khoăn giữa Imunoglukan, Pediakid Immuno Fortifiant và Buona Difesa không biết nên mua loại nào. Pediakid thì mình có từng mua loại kích thích ăn ngon thì con mình không thích vị của nó nên cuối cùng không ép bé uống được, không biết loại này thì thế nào?
    Mình băn khoăn nhất là Imunoglukan và Buona Difesa. Imunoglukan thì nổi rồi nhưng cái Buona Difesa thì là hàng Ý. Với lại lúc trước mình có dùng siro ăn ngon của Buona thấy tác dụng kinh khủng mà vị cũng ngon nữa nên cũng khá tin dùng. Nhưng lại cũng không biết tác dụng của Buona Difesa thế nào so với Imunoglukan.
    Ai có thể cho mình lời khuyên không ạ? Mình cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cốc cò
    Đang tải...

2. chunghv458

chunghv458 Thành viên tích cực

Mình đang cho bé nhà mình sử dụng thuốc Imunoglukan, trộm vía thấy bé hợp thuốc nên ăn uống tốt, Bạn nên xem xem con bạn phù hợp với thuốc nào thì chọn nhé. Nhưng về cơ bản vẫn là tập trung cho bé ăn uống đầy đủ chất, bổ xung vitamin cho bé

3. nhimyeu123

nhimyeu123 Thành viên chính thức

Mình thấy nhiều người cũng cho bé dùng Imunoglukan mùa này thấy cũng hiệu quả. Tuy nhiên em muốn cho bé tăng đề kháng riêng đường hô hấp thôi nên đã chon sp viên ngậm Imunostim. Đây là 1 sp của Sec đã có mặt tại Vn có tác dụng cao trong việc phòng và điều trị các bệnh về đường hô hấp. Trộm vía từ khi dùng tới giờ bé nhà em 3 tháng nay chưa bị viêm họng lại lần nào. Mẹ nào có con đường hô hấp nhạy cảm thì thử tham khảo sp này xem thế nào a

4. lavender1403

lavender1403 Thành viên tích cực

bé nhà mình đang uống Siro Sambucol của ANH, chiết suất từ quả cơm cháy đen, giúp tăng đề kháng cho bé, phòng bệnh cúm, cảm lạnh và nếu bé bị cúm, cảm lạnh thì các triệu chứng

Trộm vía, bé nhà mình mùa này chưa phải kháng sinh lần nào, có ho cũng chỉ húng hắng tí tẹo thôi, chứ không ốm lên ốm xuống, sốt rồi ho kéo dài như năm ngoái. Cảm thấy rất là vui, hài lòng nên giới thiệu với mọi người luôn

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây nhé
    https://www.facebook.com/sauvacunshop/posts/550973648611448
    https://www.facebook.com/sauvacunshop/posts/532528137122666

5. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

mình cũng mới mua Imunostim cho bé nhà mình dùng được 2 hôm thấy hiệu quả thật mn à, bé nhà mình bị viêm mũi xuất tiết hơn 2 tuần mà uống cả thuốc kê đơn cũng không khỏi, thê mà mình cho dùng 1 hôm thấy hôm sau không chảy nước mũi nữa, giờ mình đang cho dùng tiếp :)

6. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình cũng đang muốn tìm

7. duongbichngoc

duongbichngoc Thành viên mới

bé nhà mình dùng chubby kids trong 2 tháng nay ít ốm vặt hơn hẳn và ăn uống ngon miệng, thuốc có bán ngoài tiệm thuốc thành phần thiên nhiên nên an tâm sử dụng.

8. duongmaianh

duongmaianh Thành viên tập sự

mình tin dùng enzyme digest và chubby kids cho con tăng đề kháng rất tốt ngoài tăng cường đề kháng tự nhiên cho con cũng nên bổ sung cho con bằng đường uống nữa, con ít ốm vặt và khỏe mạnh hơn hẳn

9. Mẹ Bull.Love

Mẹ Bull.Love Thành viên mới

EM HÓNG VỚI BÉ NHÀ EM ĐỀ KHÁNG KÉM QUÁ

10. duong huyen anh

duong huyen anh Thành viên sắp chính thức

B mua viên ngậm Imunostim ơn đây vậy. Bé nhà m cũng đang ho sổ mũi mà ra hiệu thuốc hỏi ko có

11. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

cám ơn thông tin của bạn