Tranh luận: Nên Chụp Ảnh Cưới Ở Hà Nội Ở Đâu .up Ngày 05/03/2013

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi lethuy123, 5/3/2013.

1. neko89

neko89 Thành viên mới

Ðề: Nên chụp ảnh cưới ở hà nội ở đâu .Up ngày 05/03/2013

em thấy chụp trong studio cũng đẹp và đỡ mất công đi lại, bạn em cũng vừa chụp ở studio ở mỹ đình, e thấy rất đẹp và bạn e nói phong cách ở bên đó hay lắm

Đang tải...

2. ha_meo75

ha_meo75 Makeup cô dâu 0983037458

Kiu kiu em nha:D
    Nhà mình có dịch vụ chụp ảnh cưới, mời các cô dâu ngó chữ kí mình nhé:wave:wave:wave:wave:wave:wave:wave

3. kagome

kagome

Ôi lung linh thế mn ơi!!! Cô dâu xinh tóa!

4. hienbt79

hienbt79 0909295091

Mình thích Sum Villa. Chụp buổi chiều vắng rồi bạn chụp cảnh Hồ Tây lúc hoàng hôn.

5. neko89

neko89 Thành viên mới

hehe bạn mình chụp ở đây rất ưng ý về album, phong cách lung linh và lãng mạn, thợ chụp và makeup đều là người hàn quốc, trang điểm thì rất tự nhiên và tôn các nét đẹp của mình lên. Link fb của bên đó nè : https://facebook.com/anhvienaocuoitiara còn blog của họ : http://tiaraphoto.blogspot.com

6. nguyetanhtran

nguyetanhtran Thành viên mới

Mình chụp ở Tu Arts Nguyen. bạn thử tham khảo trang của các bạn bên ấy nhé mình không biết cách up ảnh lên: www.tuarts.net

Chụp ảnh rất ưng và chiều khách. Mình rất thích Service của các bạn ấy!

7. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

1 phiếu cho Vivian bạn nhé, t chụp ở đấy năm ngoái 4,5 tr. Địa điểm chụp: Cầu Long Biên, Vườn Hoa bách Nhật, quán cafe do cửa hàng này dựng. Nv nhiệt tình, tạo cảm giác thoải mái cho cô dâu chú rể.

Chúc bạn hp :D

8. bmh_2011

bmh_2011 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy bạn có thể chọn những nơi như: Bách Thảo, vườn hoa, Kim Mã, chùa Kim Liên, khách sạn Metropole...

9. tieuminhchau321

tieuminhchau321 Thành viên tích cực

Bạn đi dọc 1 đường Xã Đàn nhiều cửa hàng cưới lắm, mà cũng có nhiều gói rẻ nữa. Mùa ra tết này bđ đc giảm giá nhiều rồi

10. Vu Thuong Huyen

Vu Thuong Huyen Thành viên tập sự

Có cô dâu nào gần ngã tư sở thì nên chọn Đa Minh Tân ở 47 Nguyễn Ngọc Nại ấy. Đợt mình chụp ở đó bộ ảnh cưới cũng rẻ thôi mà chất lượng và thái độ phục vụ của họ rất ok với mình. Thấy hay hay nên vào chia sẻ với các mẹ 1 tý. ^^

11. nana196

nana196

cái này nhà ng y e chọn rùi nên e k có j phải suy nghĩ ạ

12. phamnguyet1087

phamnguyet1087 Thành viên tập sự

Không thấy mẹ nào nói đến Đa Minh Tân ở Nguyễn Ngọc Nại nhỉ, em chụp ảnh cưới ở đó, đẹp lắm.

13. Ảnh Viện Áo Cưới Asian

Ảnh Viện Áo Cưới Asian Thành viên sắp chính thức

Muốn chia sẻ một số dáng chụp và góc chụp đẹp mời các nàng tham khảo để có bộ ảnh chất và ưng ý nhất nhé! :):h:

[​IMG][​IMG][​IMG]

14. littlerong

littlerong Thành viên tập sự

Mình muốn chia sẻ ở đây để k mẹ nào gặp phải trường hợp như mình. Chả là em quyết định tìm studio chụp ảnh cưới để ghi lại hình ảnh của 2 đứa khi 2 đứa qdinh dọn về ở chung. Mình chắc là cô dâu nào cũng muốn có bộ ảnh đẹp nhất, thể hiện được những khụng hình, tạo dáng mình muốn có trong bộ Album cả đời mới chụp này. Thường thì con gái hay quan tâm đến khoản này hơn các anh chàng. Mình cũng k ngoại lệ. Chồng mình cho mình tự quyết cái này, chỉ về bàn bạc & thống nhất địa điểm thông tin với zai là ukie :>. Mình thích được chụp với váy đẹp, và khung canh lung linh, hơi bay bay 1 chút. Mình tham khảo cả trên mạng lẫn đến tận nơi tư vấn. Tham khảo nhiều, chốt lại được mấy cái thấy ưng vì họ có nhiều váy và chụp ng k bị ngắn và giá cả thấy ổn với giá mình lên kế hoạch là khoảng 10 triệu. Cuối cùng chốt Studio Cường Paris - trên đường Tây Sơn, Hà Nội.

Từ đầu, "bà chủ" Trang luôn hứa ekip riêng, thợ chụp nhiệt tình, chu đáo, photoshop chuyên nghiệp... Mọi thứ chỉ biết khi bắt đầu làm việc với nhau. Và kết quả:
    1. Đi xe chung 16 chỗ, chụp luôn phải chờ hoặc là nhanh để chạy theo các đôi khác đi cùng xe (chỉ là có ekip chụp riêng) rất bất tiện. Đấy là chưa kể nó phân 2 ca cho thợ chụp: Sáng: Phải chụp từ 6h sáng đến 12h xong 1 cặp (khổ cho cặp nào phải dậy từ sáng tờ mờ). Chiều: 12:30 or 1:00 chiều bắt đầu cặp đôi khác. Nó cứ kêu chụp sáng cho đỡ đông nhưng cũng là âm mưu để chụp được nhiều đôi trong ngày thôi.

2. Có 1 số khung hình mình đã cho thợ chụp xem trước để có được 1 số tạo dáng hoặc khung hình như mình thích còn lại thì tùy nhiếp ảnh sáng tạo. Lúc cho thợ chụp xem ảnh trước khi chụp thì: Ôi, cái này anh biết, đơn giản ấy mà..., yên tâm đi..:( nhưng những khung hình mình muốn chỉ được 50% được thực hiện. Một số khung ảnh mình còn phải yêu cầu chụp thêm mới được chụp. Chưa kể bạn đi hỗ trợ trang điểm & thay váy lười k chịu kết hoa đội đầu mình đi để chụp lúc ở vườn hoa với lý do "Không làm kịp". Trong khi họ hứa là sẽ kết cho mình nếu mình mang theo. Cuối cùng phải bỏ. Thêm nữa là: Mình muốn phóng ảnh cưới là váy trắng, thì tìm cả tập album k có 1 cái nào có trắng có thể phóng ra được. Ức chế bậc 1.
    3. Phải chụp thêm 1 bộ ảnh bên ngoài cho vào cùng album mà mình đã chụp tại Cường Paris để làm Album. Mà gói chụp mình chọn k phải quá đắt nhưng k phải rẻ cho 1 gói chụp ảnh nội thành Hà Nội - 10 củ ~.~. Ức chế bậc 2.
    4. Đội photoshop làm như shit. Nó chỉ tuân theo 1 khung sẵn có bên studio có thôi, k nhìn xem có hợp lý hay không, ảnh đó có hợp để ngang hay để dọc không, trang nào cũng thấy vài cái màu và 1 cái đen trắng, không sáng tạo, k thêm chi tiết mây, núi, hoàng hôn... hay blend màu. Phải đi đi lại lại để yêu cầu sửa để ra được cái tạm gọi là album ảnh cưới. Chưa kể đến giờ chót lấy ảnh vẫn còn in 1 trang nó quên k sửa. Cuối cùng mình vẫn phải lấy Album vì hôm sau là cưới rùi. Mấy đứa thấy mình kêu lên, nó đang tiếp khách (1 số cặp đôi đang vào tham khảo gói chụp) nó sợ mình làm to khách đang ngồi đó lại chạy mất nên bảo lên tầng photoshop giải thích. Mình biết ý của nó nhưng k muốn gây chuyện, nó lại đang câu khách nên cũng tha cho nó làm ăn.
    Nó kêu mình mang album đến in lại nhưng...còn 1 số ức chế phía sau mà cạch mặt chúng nó lun, khỏi cần đến. Ức chế bậc 3.

Ah lúc kiểm tra album ảnh cũng có 1 đồng chí bị in sai ảnh album, nhưng bạn nữ ấy còn thời gian để in lại chứ mình k còn thời gian mà chờ nữa...

5. Đến vụ váy ngày cưới: Theo như chúng nó quảng cáo: Tất cả các gói đều được chọn váy như nhau không phân chia khu vực váy cưới theo gói chụp. Mà gói của mình cũng đâu có rẻ so với cái mặt bằng chung 5trieu là ng ta đã được 1 bộ ảnh nội thành oke rùi. Nhưng đến ngày mình đến chọn váy cưới thì: Mấy cái váy bó cá mình thích thì đã bị chọn hết, cái nào xinh xinh sờ vào là trùng ngày (do nvien báo mình đến chọn váy cưới trước 1 tuần thôi)... Một số cái treo ở khu giữa, sờ vào mấy đứa nvien bảo khu này là dành cho khách vip chụp Đà Nẵng hay gì gì đấy mới đc dùng. Điên tiết mình nói ầm lên. "Chị chọn chụp ở đây là do thấy có nhiều mẫu váy đẹp & khung hình theo như album quảng cáo là oke. Vậy mà giờ váy không có cái nào ổn, ảnh thì chụp cũng không như album mẫu. Thời gian chọn váy thì k báo đến sớm. Làm ăn kiểu gì vậy?". Cuối cùng lấy 1 cái gọi là tàm tạm mang về k mặc cũng cho bõ tức. Và phải đi may váy cưới gấp. Bực mình mà lại tốn tiền.

6. Và đỉnh điểm là vụ trả áo dài và váy cưới.
    Có mẹ nào thấy thuê áo dài phải giặt trước khi trả chưa???????? Trong khi đó đây là nằm trong gói trọn gói. Và khi đến trả nó bảo áo dài chưa giặt:100k tiền phí giặt. Trong khi đó k được thông báo 1 câu nào. (Sau đó mới phát hiện ra chúng nó đã đánh dấu vào phần giặt đồ trước khi trả của tờ biên lai mà không nói với mình nửa lời.) Do mình nhờ người đi trả cho vì trả ngay trong chiều tối hôm cưới nên mình phải nói chuyện với chúng nó qua điện thoại. Nghe người nhà báo xong điên tiết lắm rồi vì đâu có được thông báo chứ, mà nữa là chưa bao giờ thấy chỗ nào đòi giặt như vậy cả nên mình vẫn hồn nhiên nhờ ng mang đi trả.
    Đứa nhân viên (k biết tên gì) nghe điện thoại ( &cả bà Trang ngồi đó -mặt cứ trơ trơ ra, kiểu khinh khỉnh, k thèm tiếp chuyện -người nhà tớ tả lại ạ) thấy mình nói trong điện thoại kể hết các dịch vụ kém bên nó làm từ đầu đến giờ mình đã hết sức kiềm chế k nói rồi, mà bây giờ còn quá đáng bắt bẻ 100k à?... Nó k thèm nghe máy đầu bên này luôn, để máy xuống mặt bàn, để đầu dây bên kia mình thao thao bất tuyệt 1 mình. ĐÂY LÀ THÁI ĐỘ LẮNG NGHE Ý KIẾN KHÁCH HÀNG CỦA CƯỜNG PARIS À?

Người nhà mình thấy vậy cũng điên lắm, cũng nói nó lun về thái độ nghe điện thoại của chúng nó như vậy. Khi nó vẫn khăng khăng đòi tiền, ng nhà mình k muốn mất tiền với bọn đáng ghét này nên bảo để mang về giặt rồi mai trả. Nó kêu hôm nay đến ngày trả rồi, mà để đến mai thì phải trả phí (trong khi mình chỉ mượn đồ có 3 ngày...). Đến đây cái đuôi cô Chuột đã rõ: Chúng muốn tiền. Cuối cùng mình đã BỐ THÍ cho chúng nó 100k.

Nếu mình được thông báo & cả 2 bên đều thống nhất thì mình vui vẻ thôi, k giàu nghèo gì 100k nhưng với thái độ trước và sau dịch vụ của chúng thì thật đáng sợ.

NHƯNG THÁI ĐỘ CỦA CHÚNG NÓ VỚI KHÁCH HÀNG KHI ĐÃ DÙNG XONG DỊCH VỤ BÊN NÓ, ĐÃ TRẢ HẾT TIỀN THÌ THẬT LÀ ĐÁNG LÊN ÁN. LẬT MẶT NHANH K NGỜ.

Đây hoàn toàn là trải nghiệm thực của cá nhân mình. Mong các mẹ cảnh giác với chiêu trò của studio này. TIỀN MẤT MÀ MUA BỰC TỨC VÀO NGƯỜI.