Tranh luận: Nên Đi Tắm Trắng Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi MyMax, 5/11/2020.

1. MyMax

MyMax Thành viên tập sự

Ai cũng có suy nghĩ: Da đen từ nhỏ thì làm sao mà trắng cho nổi.

Tôi cũng từng nghĩ như vậy đấy. Và đương nhiên bởi vì tôi sở hữu cho mình làn da đen nhẻm. Vốn dĩ da tôi không hẳn là đen thui, mà da tôi ngăm và tối màu. Nhiều người hay khen tôi sở hữu làn da khỏe khoắn, nhưng tôi lại không thích làn da mình tí nào.

Thấy mọi người nói đến công nghện tắm trắng rất thần kì, như nhiều người nổi tiếng nào đó đã thay đổi làn da từ trên xuống dưới nhờ việc tắm trắng. Nhưng bản thân tôi KHÔNG CHỌN TẮM TRẮNG, và tôi cho rằng đó chỉ là giải pháp trắng da bề ngoài mà thôi. Tôi muốn một sản phẩm thay đổi hoàn toàn sắc tố tối màu bên dưới da của tôi. Có vẻ hơi tham lam nhỉ! Mặc dù hơi khó khăn trong lúc tìm kiếm nhưng thật may tôi đã tìm được em nó rồi.

Bora White - Sủi trắng da với công nghệ dẫn truyền melanin từ Viện nghiên cứu Hàn Quốc. Em sủi trắng da này được biết đến như 1 sản phẩm đi đầu trong công nghệ ức chế sản sinh melanin tối màu trong cơ thể và sản sinh ra những melanin sáng màu cho da trắng sáng rạng rỡ.
    Nghe có vẻ khó hiểu, nhưng các bạn chỉ cần nghĩ đơn giản thế này: Sủi trắng da Bora White tái tạo lại làn da, cho da trắng hồng từ tận sâu bên trong.

Nói về quan niệm tắm trắng của mình thêm 1 tí. Tắm trắng sẽ khiến chúng ta trắng ngay lập tức, trắng liền. Nhưng những thứ ở bên ngoài sẽ phai mờ theo thời gian, và nếu muốn giữ da trắng mãi như vậy thì phải tắm trắng lại thường xuyên, chi phí bao nhiêu kể xiết? Vậy, cũng đầu tư 1 lần tại sao không lựa chọn đầu tư lâu dài, đầu tư chắc chắn và đầu tư từ giai đoạn gốc rễ nhỉ?

Quay lại quá trình sử dụng em sủi trắng da này của tôi nhé. Các bạn không thể ngờ được là da tôi bật lên hẳn 2 tông chỉ sau khi sử dụng 1 lọ sủi trắng da. Mùi vị thì cực kì dễ uống, tôi phải nói là em nó uống khá ngon. Hương vị trái cây thơm ngon kích thích vị giác cực kì, tôi còn tính uống em này thay cho uống nước lọc nữa cơ. 1 ngày tôi uống 2 viên sủi, vào sáng và tối. Không những em này làm trắng da, mà còn xóa mờ hết cả những vết nám do cháy nắng hay những vết thâm mụn để lại trên khuôn mặt tôi.

Bạn bè tôi hay nói loại sủi này tác dụng chậm quá. Nhưng đối với tôi, chậm mà chắc. Loại thuốc nào vào trong cơ thể cũng cần 1 khoảng thời gian để thích nghi, và tôi thấy vui vì cơ thể mình thích nghi khá nhanh, không bị kích ứng gì cả, điều dễ nhận ra nhất là tôi không bị đi ngoài, thậm chí sản phẩm còn làm mát gan, thải độc nhờ các thành phần từ thiên nhiên.

Đến đây tôi cũng không biết chia sẻ gì nhiều, những mọi người cứ thử dử dụng em nó đi, tùy vào mức độ nhanh chập của mỗi cơ địa mà kết quả sẽ nhanh hay chậm. Nhưng đây hoàn toàn là 1 sản phẩm có thể tin dùng và thật sự dùng rất tốt. Chúc mọi người sẽ đạt được mong muốn thay đổi làn da trắng sáng như tôi nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MyMax
    Đang tải...

2. Mỹ Nguyệt

Mỹ Nguyệt Thành viên tập sự

Mình thích da trắng lắm, da mình đen sạm bạn cho mình thông tin với

3. MinhThanhHoang

MinhThanhHoang Thành viên mới

mình đang sử dụng lọ thứ 2 nè, nám thì mới mờ xíu thôi nhưung da trắng hồng lên thấy rõ rồi hehe