Cần giúp: Nên Hay Không Những Rào Cản Trong Tình Cảm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Anh Luân, 25/9/2016.

1. Anh Luân

Anh Luân Thành viên tập sự

Mình và người đó quen nhau được vài tháng người đó hơn mình gần 2 tuổi đã và 27 là nữ nên tuổi đó đã được gọi là già, tuy mình ko thấy già vì người đó rất dễ thương, cả 2 muốn tiến tới nhưng có quá nhiều rào cản, lớn nhất chính là mình đạo Công Giáo nhà người đó lại gốc là cán bộ, ngdo rất thương mình nhưng gd cản trở không cho đến bên nhau, mình muốn vì người đó và gd người đó mà buông tay nhưng mình không làm được vì ngdo hy sinh cho mình quá nhiều, là người có cv ổn định, xinh gái rất nhiều người thích, cãi lại gia đình để bên mình.
    Mình rất muốn bênh người đó nhưng không biết phải làm thế nào vì định "mưa lâu thấm đất" nhưng ngdo đã lớn tuổi rồi ko chờ được :(((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anh Luân
    Đang tải...

2. daothimaianh

daothimaianh Thành viên mới

Như vậy rào cản lớn nhất là tôn giáo hay tuổi tác vậy bạn???
    Thật ra điều quan trọng là cô gái ấy yêu và hi sinh cho bạn rất nhiều, và bạn cũng yêu và không muốn phụ lòng cô ấy. Thế thì hãy bàn bạc cùng nhau thật kĩ, xác định từng vấn đề giữa hai bạn, giải quyết từ cái dễ đến cái khó.
    Mình thấy cách "mưa dầm thấm đất" với gia đình cô ấy cũng được đấy, chính vì cố ấy đã 27 tuổi nên hẳn gia đình cũng có chút sốt ruột. Mà thấy cả 2 yêu nhau và quyết tâm nhiều thì gia đình cô ấy cũng sẽ suy nghĩ thôi.

Anh Luân thích bài này.
  3. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Cách mưa dầm thấm lâu cũng đc đó bạn, nhưng quan trọng nhất là bản thân bạn phải đủ kiên định để yêu cô ấy.

Anh Luân thích bài này.
  4. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

b nên cân nhắc, nhìn xa trông rộng, đúng là yêu thì chỉ muốn sống chết với tY, nhưng liệu ty ấy có sống đc với mình qua hết sóng gió, hay nó sẽ chết dần chết mòn để khi vượt qua hết khó khăn, chỉ còn lại 2 con ng với trái tim mệt mỏi khô cằn , rồi lại quay sang làm khổ nhau .........nhưng nếu cả 2 đủ niềm tin thì hãy cứ cố gắng tiến lên , đấu tranh bv tình yêu, bv đc rồi thì hãy trân trọng ty ấy

Anh Luân thích bài này.
  5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

chưa thử mà...có câu, trẻ ko xông pha, già hối tiếc.... cứ thử kiên trì thuyết phục gia đình họ đã...nếu đã làm hết sức rồi... thì sau này ko hối tiếc gì...cô ấy cũng ko có điều gì trách mình.... còn nếu ko đến đc với nhau, đó là duyên số... chúc phúc cho nhau thôi...

Anh Luân thích bài này.
  6. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

công giáo có thực sự là rào cản không?

Anh Luân thích bài này.
  7. Anh Luân

Anh Luân Thành viên tập sự

là tôn giáo đấy bạn.
    vì với mình tuổi tác đâu quan trọng, mình thì không quan trọng cách mưa lâu thấm đất đâu mình cũng kiền định nhưng cái khó ngta lớn tuổi nhà lại hối :( thật sự khó xử :( chắc phải nc lại với nhau để xác định chắc chắn

daothimaianh thích bài này.