Cần giúp: Nên Học Kế Toán Thực Tế Ở Đâu

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Nhớ Rừng, 8/4/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Kế Toán Bảo An

Kế Toán Bảo An Thành viên chính thức

Ðề: Nên học kế toán thực tế ở đâu

bạn lên học kế toán tại các phòng thực tập của công ty dịch vụ kế toán thì tốt

Đang tải...

2. comaytl

comaytl Banned

học ở đâu thì chất lượng thế cả thôi quan trọng ở bạn

3. camket

camket

Đúng là thực tế khác với lý thuyết, bạn học trường nào cũng vậy thôi. Đi học thì con số rất đơn giản, đi làm mới va vấp nhiều. Nhiều chỗ cũng tuyển kế toán mới ra trường, bạn thử tìm xem

Sun_Flower123 thích bài này.
  4. paris.perfumes

paris.perfumes Thành viên nổi tiếng

Học thêm được càng tốt nhưng theo cô bài học tốt nhất là thực hành, vướng đâu hỏi các anh chị đi trước hoặc những người cùng nghề chỉ dẫn. Trên LCM có rất nhiều anh chị làm KT nên cháu có thể nhờ hướng dẫn giúp.
    Thời gian đi thực tập là thời gian để SV thực hành và học hỏi kinh nghiệm nhưng đa phần các cháu chưa tận dụng cơ hội này, chỉ đến điểm danh hôm đầu, xin số liệu viết báo cáo thực tập và ngày cuối tới xin xác nhận thực tập là xong.

Sun_Flower123cicus90 thích.
  5. CÂULẠCBỘTIẾNGANH

CÂULẠCBỘTIẾNGANH Thành viên tập sự

khfioifhjk,hfuihlewledlo;fnkljernlk,hjdwk,jlkhrtfknxhjdef;lft

Sửa lần cuối: 21/4/2014
  6. ninhyeulinh

ninhyeulinh Thành viên tập sự

chị vừa tốt nghiệp khóa học kế toán thực tế tại thiên tâm grup. sau khi học xong thấy tự tin đi xin việc hẳn em ak
    chị cũng ít khi vào: em cứ gọi cho chị vào số 01664337334 chị chỉ cho nha, học ok em ak

7. luckyboy2135

luckyboy2135 Thành viên tập sự

Hum bữa mình có trả lời rồi mà ko bik sao comment mất tiu :(. Tóm lại là bạn có thể tự học trên mạng, mình cũng tự học trên mạng mà giờ làm phà phà. Nếu được thì bạn học thử ở đây xem sao: http://otvietnam.com/khoa-hoc/danh-muc/ke-toan-tai-chinh/

8. nghiepvugec

nghiepvugec Thành viên mới

Học ở đây nè bạn : http://gec.edu.vn/thuc-hanh-ke-toan-va-khai-bao-thue.html
    Học ở đây bạn được thực hành và làm trên các chứng từ sống của các công ty và doanh nghiệp
    Chứng chỉ do trường ĐH kinh tế cấp
    Chúc bạn thành công

9. nghiepvugec

nghiepvugec Thành viên mới

Học ở đây nè bạn http://gec.edu.vn/thuc-hanh-ke-toan-va-khai-bao-thue.html
    Đào tạo uy tín và chất lượng lắm bạn. Bạn được thực hành và làm việc trên các chứng từ sống của các doanh nghiệp hay công ty.
    Chúc bạn thành công

10. lamluong811

lamluong811 Thành viên mới

Chị nên xin làm kế toán ở những doanh nhiệp nhỏ thôi, lương thấp nhưng có kinh nghiệm, sẽ biét mình cần học thêm những thứ gì sau đó trao dồi và tìm kiếm công việc lương cao hơn, khó hơn

11. hoamoclan_123

hoamoclan_123 Thành viên mới

Cho phép em kéo lại toppic này lên nhé cả nhà, đúng như chị làm lương 811 nói, nếu xin được vào dn nhỏ làm mà có người để học hỏi nữa thì toẹt vời, còn các trung tâm cứ tràn lan hứa hẹn này nọ khiến mình thất vọng lắm, còn nếu xin được công ty nhỏ có người làm trước cũng không phải dễ dàng mình được chỉ bảo đâu ạ, có khi còn bị mắng "sao cái gì em cũng hỏi thế" " sao có thế mà em không biết, em không chịu tự tìm hiểu đi, đừng làm phiền chị nữa ...." " thôi em đi ngân hàng lấy cái naỳ..., em sang cty này lấy cái kia, em phô tô cho chị đông này ..." hình ảnh khi em mới ra trường đấy ạ, bây giờ thì thoáng hơn rồi, các diễn đàn nhiều, em học hỏi được từ diễn đàn rất nhiều đấy ạ. bạn có thể vô diễn đàn hệp hội kế toán .vn" đăng ký bên này cũng mới mở lớp đào tạo và nhận dịch vụ kế toán đấy, do ban quản trị diễn đàn phụ trách luôn, bạn có thể vô diễn đàn tham khảo kiến thức của họ :)

12. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

cái mẹ j tư vấn bùn cười thật, bạn ý cần kinh nghiệm thực tế để xin việc bạn cho quả sang tận sing, pó tay :))

13. hoamoclan_123

hoamoclan_123 Thành viên mới

ah link của trung tâm http://hiephoiketoan.vn/forums/ một lớp chỉ có 5 người thôi bạn ah, dậy bằng chứng từ thực tế của cty nhé, họ hướng dẫn bạn giống như nhân viên của họ đấy, bạn thử tham khảo xem

14. tieudunggiare

tieudunggiare Thành viên mới

Đánh dấu mình cũng chuẩn bị tốt nghiệp rồi, có chỗ nào dậy kế toán thực tế mà miễn phí ko nhỉ hay anh chị nào có công ty cần tuỷển nhân viên không, em giờ tạm thời chỉ cần kinh nghiệm chứ chưa cần lương ạ.

15. mychu1878

mychu1878 Thành viên đạt chuẩn

tự học qua kinh nghiệm đi làm, của những ng đi trước. chứ đi học ở trung tâm cũng k sát vs thực tế lắm đâu vì thực tế còn nhiều vấn đề nhạy cảm , khác vs lý thuyết

16. alosop

alosop Thành viên mới

kế toán thực tế thì mình thấy bên Viện Đức Minh khá uy tín nghe trên mạng các chị khen nhiều bản thân đứa em minh học ở đó thấy nó bảo cũng được. học thì linh động, k giới hạn thời gian học đảm bảo học khi nào thành thạo mới thôi.... rất nhiều cái hay bạn thử qua bên đó xem thế nào chứ đúng nv thì học ở đó được quá ý chứ

17. giaovienketoan

giaovienketoan Thành viên mới

Mình hiện đang làm việc cho bên trung tâm đào tạo kế toán miền bắc, ở đó có khá nhiều khóa học kế toán hay, bạn có thể vào ĐÂY tham khảo thử, nếu được thì bạn thử tham khảo nhé..Hình mình nè..

18. mecuaembon

mecuaembon Thành viên tích cực

Xin thực hành ở một công ty là nhanh nhất các bạn ạ, chứ có ở đâu dạy thực hành kế toán ạ./

19. toiyeugiadinh2013

toiyeugiadinh2013 Thành viên tập sự

20. HuongNguyen95

HuongNguyen95 Thành viên rất tích cực

2 năm trước mình là 1 cô sinh viên kế toán mới ra trường với bao nhiêu bỡ ngỡ về những kiến thức lí thuyết ở trường đã dạy, sau khi có bằng tốt nghiệp mình đi xin việc ở đâu người ta cũng yêu cầu kinh nghiệm thực tế, thực sự là thời điểm đó mình cảm thấy rất mệt mỏi và chán nản với công việc kế toán, qua bạn bè giới thiệu và một số anh chị kế toán đi trước đã giới thiệu cho mình một lớp học kế toán tổng hợp thực tế tại kế toán Thiên Ưng. Tại đây mình được thực hành thực tế rất nhiều từ việc viết hóa đơn GTGT, kê khai thuế GTGT, TNCN, TNDN, đến việc hạch toán lên sổ sách, tính lương, trích khấu khao, phân bổ…Cuối cùng là lập BC tài chính, BC quyết toán thuế thu nhập cá nhân, TNDN cuối năm,. Học xong mình rất tự tin khi đi xin việc. Hiện tại thì mình đang làm kế toán cho công ty cổ phần VietDuck.

- Ngoài ra mình còn ưng ý ở công ty này một điểm nữa là: mặc dù đi làm rồi nhưng khi có vướng mắc về nghiệp vụ - thuế mình vẫn có thể gọi điện đến công ty để được tư vấn và giải đáp thêm số điện thoại của anh ấy là: 0984 322 539. Bạn nào cần tư vấn về kế toán - thuế có thể gọi điện cho anh ấy.

Chúc các bạn thành công!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.