Cần giúp: Nên Làm Gì Khi Chồng Hay Nhắn Tin Cho Đồng Nghiệp

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi betieuho2010, 21/4/2016.

1. betieuho2010

betieuho2010 Thành viên rất tích cực

Chào cả nhà. Mình đang gặp chuyện đau đầu, lên đây tâm sự mong lời khuyên xem mình nên làm thế nào. Dạo gần đây mình thấy ck rất hay nhắn tin cho 1 chị làm cùng, cũng toàn tin nhắn về công việc. Sự việc ko có gì nếu thỉnh thoảng trao đổi. Nhưng mình để ý thấy tần suất hơi nhiều, nhắn rất lâu, bất kể thời gian. Từ việc mình ko để ý đến khi mình cảm thấy hơi khó chịu. Mình đã góp ý với chồng, về nhà ko nói chuyện cơ quan nữa. Trong đầu ck mình nghĩ có vẻ đơn giản là chả có gì nghiêm trọng, đó là do tớ suy nghĩ quá thôi. Nhưng thú thực đọc tin nhắn tớ lại ko nghĩ nó đơn giản như vậy, tớ cảm thấy sự quan tâm quá mức của bà chị kia ( quên chưa nói bà ý bỏ chồng, nuôi 1 đứa con). Vì việc này mà 2 vợ ck xích mích mãi. Tớ bực quá và tuyên bố, nếu anh ko thay đổi thì lúc đó ly hôn. Tớ ko muốn dọa nhưng thực sự cảm thấy chán. Có phải tớ suy nghĩ quá ko cả nhà hay phải để có việc xảy ra ck mới cho là tớ nói đúng. Tớ thấy rối quá. Sợ rằng cả giận mất khôn. Mong csr nhà cho tớ lời khuyên: tớ nên làm thế nào đây???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi betieuho2010
    Đang tải...

2. Ngao sạch Giao Thủy

Ngao sạch Giao Thủy Thành viên chính thức

Về nhà mà vẫn nt nói chuyện cơ quan thì nó ko hợp lý rồi mẹ nó ạ. Mối quan hệ tiềm ẩn nhiều nguy cơ, mn nên ngăn chặn ngay từ đầu là đúng rồi nhưng đến mức dọa ly hôn thì ko nên.

3. betieuho2010

Tớ quên chưa nói ck tớ làm ca, tớ nói sao ko trao đổi trong giờ thì ck bảo trong giờ trao đổi ko tiện. Vì đã khuyên ck nhiều từ nhẹ đến dọa nhưng ông ý vẫn bảo bình thường nên tớ mới phải lôi ly hôn ra chứ nếu ông ý nghe ra một chút thì tớ cũng ko lôi ra dọa

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ck tớ đợt trước cũng vậy hay nhắn tin này nọ. Tớ cứ im sẽ sơ hở chưa xóa tin nhắn tình cờ tớ sẽ tìm được bằng chứng. Nhắn tin quan tâm trở lên nhiều lần là ko được rồi. Tớ dận giỗi làm cho một trận căng thẳng thế là giờ ko vậy nữa.

5. betieuho2010

Tớ thấy bà chị kia cũng ko có ý, biết nhà tớ 2 đứa nhỏ, tối về bao nhiêu việc mà nhiều lúc vừa dọn cơm ra, ông ý buôn 3 mẹ con ăn xong vẫn chưa xong. Đợt này tớ cũng đang muốn làm căng chứ để mọi việc tiếp diễn tớ sợ lúc đó đã muộn mà tớ máu nóng, lúc đó chỉ có đường ai nấy đi thôi

6. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Quan trọng là chồng mẹ nó thôi, cả bà chị kia nữa. Nhiều khi anh đưa nàng đẩy. Chứ một bàn tay k tạo nên tiếng vỗ. Hic hic

7. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

có lẽ mẹ nó quá lo lắng, xem tính chồng mình ntn nữa
    còn mình làm việc nhắn tin cho đồng nghiệp thường xuyên, sếp mình ở NN, mình ở VN làm lệch múi giờ nên thường trao đổi cv bất kể ngày đêm

8. betieuho2010

Bạn ơi như bạn thì lý do chính đáng quá còn gì. Còn đây tớ chả thấy có gì quan trọng cả. Điên nhất là vụ mua xe máy, bà ý kêu chị là người ưa hình thức nên xe phải đẹp chứ mua xấu chị ko thích, ôi trời ơi, mắc mớ gì mà bà ấy thích với chả ghét, tớ đây còn chưa có ý kiến mà tuyên bố thế ko bực mới lạ, ông ck thì chả thấy vấn đề gì, chậm hiểu hay cố tình ko hiểu đây

9. betieuho2010

Tớ thấy bà kia từng trải lắm còn ông ck tớ gọi là "ngố" thì hơi quá nhưng kiểu thái độ ngơ ngơ chả hiểu vợ đang nói gì

10. huyenthu86

huyenthu86 Tỏi đen giảm men gan, mỡ máu,phòng chống ung thư

Lo nhất là bà ấy đang free kìa. Bạn cứ làm căng vào hay là nhờ chồng việc nọ việc kia để ck bạn bớt quan tâm tới cái điện thoại kìa.

betieuho2010 thích bài này.
  11. maithanhthuy132th

maithanhthuy132th Thành viên tích cực

Ôi rồi quá. mẹ nó thử lân la nói chuyện với bả xem.

12. sunny253

sunny253 Thành viên chính thức

Bạn đừng nóng vội. cả giận mất khôn đó. Ng ta đã cố tình chủ động nt cho chồng mà lại là đồng nghiệp của chồng thì bạn cần có sự khéo léo và phải bình tĩnh ko là sôi hỏng bỏng không ngay. ko đc ghen quá lố mà chỉ ngọt nhạt nc với chồng thôi, cần nhất là phải lựa lời nói để chồng hiểu việc đó là ko nên. đừng bjo nhắc đến việc ly hôn, càng làm quá lên bù lu bù loa thì sẽ chỉ càng làm chồng mệt mỏi chán nản thôi.

13. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

mn nên để ý ạ, em không tin chị kia có ý đồ trong sáng đâu

14. betieuho2010

Cảm ơn bạn. Có lẽ mình cũng phải bình tĩnh để kéo ck về phía mình, khi ấy chắc anh ý sẽ tự giác thay đổi ko cần mình phải gặp trực tiếp người kia. Sợ nhất kiểu bám như keo, quyết bám thì nguy hic

15. betieuho2010

Mình cũng đang có linh cảm đó. Phải để ý nhiều hơn hic. Mệt ghê...

16. sunny253

sunny253 Thành viên chính thức

mn phải hết sức bình tĩnh vì mình cũng đã và đang trong trường hợp như thế, ng nt cho chồng mình còn là ny cũ của chồng mình cơ. chị ta bỏ chồng mình đi lấy chồng nhưng cuộc sống ko hp jo thỉnh thoảng vẫn nt cho chồng mình. mình cũng ghen lắm khi biết nhưng mình vẫn ngọt nhạt hỏi dò thì biết đc chị kia vẫn níu kéo nhưng chồng mình thì jo ko còn yêu chị kia nữa mà chỉ có gia đình thôi. mình vẫn phải nhẹ nhàng lựa lời jo chị kia nt chồng mình cũng ko nt lại hoặc có nt cũng chỉ nhắn 1, 2 câu rồi kêu bận. lúc nào chị kia nt chồng mình đều đưa cho mình đọc cả. Quan trọng là phải hiểu chồng và nhẹ nhàng thôi. lạt mềm buộc chặt mà

17. betieuho2010

Uh, cảm ơn bạn. Mình cũng biết ck còn yêu vk thương con lắm nên sẽ bình tĩnh giúp anh ý hiểu và dừng trước khi quá muộn. Nhưng làm cùng nên thời gian gặp nhau cũng thường xuyên nên cũng sốt ruột, sợ 1 phút yếu lòng huhu thì hết cách

18. thuytuannd

thuytuannd Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó nên để ý hơn, mình ko nghĩ là bà chị kia trong sáng đâu, nhưng quan trọng là tính chồng bạn ntn, bạn cũng nên nói với chồng để chồng hiểu cái cảm giác của bạn hơn, chứ dọa ly hôn thì không nên bạn à!

19. betieuho2010

Cảm ơn bạn. Vì biết bà ý ko có ck nên tớ mới lo và đọc tin nhắn cũng thấy ẩn ý nhiều nên tớ mới cảnh giác. Tớ cũng đã nói với ck tớ ko thích 2 người nhắn tin kiểu đấy nhưng hiện tại ông ý vẫn chưa thấy vấn đề nên cho rằng vk nghĩ quá. Đành vừa nghe ngóng vừa điều chỉnh cho phù hợp. Nếu cố tình thì tớ ko luyến tiếc người ck vậy đâu, ở một mình cho khỏe

thuytuannd thích bài này.
  20. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

aza,,,mệt,,,ngày truoc ck mình cũng hay nt voi đồng nghiệp,,,mình tụ tin vì hôn nhân viên mãn, và bé đồng nghiệp rất wy mình,,,ck em ấy hơn ck mình,,,mua nhà hà nội lâu rồi,,,con em ấy rất ngoan,,,o có lý gì họ lại,,,ấy thế mà,,,lúc phát hiện thì muộn rồi,,,mình tới gạp truc tiếp,,,em ấy bảo,,,tinh côg sỏ cho đõ chán,,,giò c biết rồi thì còn thú vị nũa,,,em trả ck cho chị,,,uhm,,,
    mn nên gay gát hon,,,,nếu có thể nên gạp chị ấy và nói thang những suy nghĩ của mình,,,