Cần giúp: Nên Mua Chung Cư ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Vật Tư Ngân Hàng, 29/11/2015.

1. bautroiruclua

bautroiruclua Thành viên mới

Trước đây mình cũng thích ở nhà mặt đất, thoải mái, thích thì cơi nới chồng tầng, ra đóng vào mở, cần đi đâu mua bán gì thì dễ dàng hơn nhưng sợ nhất vụ an ninh.

Đang tải...

2. Một Mình

Một Mình Thành viên sắp chính thức

Như e thì e thích ở chung cư hơn, một tầng đỡ phải leo lên leo xuống, mà lại thoáng mát, nhìn thấy sạch sẽ.

3. thaovy2016

thaovy2016 Thành viên chính thức

Có tiền thì nên chọn mua nhà đất nhé bạn nhé!

4. sontruong

sontruong Thành viên tập sự

Chị mua dự án Eco Green City chưa ạ!

5. nguoiduatin123

nguoiduatin123 Thành viên tập sự

Bên em cho vay mua nhà trả góp ưu đãi lắm chị ạ. Chị LH em theo chữ ký nhé.

6. luvinnguyen

luvinnguyen Thành viên chính thức

Đang bán Lux 6 trong khu Lux ạ. Em nghe mấy bạn sales nói tình hình đang rất khả quan đấy.

7. lavendernd1412

lavendernd1412 Thành viên sắp chính thức

Hiện mình phân phối độc quyền dự án chung cư Trương Định Complex vị trí 129D Trương Định trung tâm quận Hai Bà Trưng cạnh chợ Mơ gần các trường đại học lớn như Đại học Bách Khoa Hà Nội, Kinh Tế Quốc Dân… Bến xe Giáp Bát với mức giá tốt 2.1 tỷ cho 1 căn hộ 3 PN 1 PK 1P Bếp 2WC. Trương Định Complex là 1 tổ hợp trung tâm thương mại, với bể bơi, phòng tập gym, khu vui chơi giải trí… và chung cư cao cấp. Nếu bạn quan tâm mình sẽ tư vấn kỹ hơn qua hotline 0916771469

8. All For Kid

All For Kid Thành viên chính thức

Nên mua chung cư. Ở vừa thích lại tập chung, tình cảm. Ở nhà kia mỗi ng 1 tầng, chán chết

9. mitranh

mitranh Thành viên đạt chuẩn

Mua chung cư được hưởng nhiều dịch vụ kèm theo nữa đó. Hôm qua mấy bé nhà mình đi trung thu của Vinhomes Central Park tổ chức ạ. Có nhiều trò vui cho con nít mà còn được tặng quà. Pháo bông cuối buổi mát mắt.

[VIDEO]

10. cotrang109

cotrang109 Thành viên sắp chính thức

Thích nhất là màn pháo hoa cuối cùng ấy ạ. Hình như lần nào bên Central Park tổ chức cũng có pháo hoa hết. Event vầy mà cũng hoành tráng thế. Mà cái này chỉ dành riêng cho cư dân Vinhomes đúng không mẹ nó?

11. mitranh

mitranh Thành viên đạt chuẩn

Đúng đấy ạ. Cái này chỉ dành riêng cho người mua nhà Vinhomes thôi. Hôm qua con em chơi vui lắm. Đúng là lâu lắm mới có dịp nó không dán mắt khỏi màn hình máy tính mà chơi mấy trò trí óc. Còn dầm mưa mà chơi nữa, nhìn mà thương.

12. cotrang109

cotrang109 Thành viên sắp chính thức

Chính vì vậy nên em mới cảm thấy thích nhà Vinhomes ạ. Đẳng cấp thì có giá của đẳng cấp chứ ạ.

13. lethosq

lethosq Bắt đầu tích cực

Bạn nói rõ hơn về thực trang kinh tế hiện nay và nhu cầu để mọi người có thể giúp đỡ chính xác nhé!

14. tittep2016

tittep2016 Thành viên mới

Quận Thanh Xuân thì nên mua cc ở đâu tốt các bác nhỉ ?

15. luvsmile

luvsmile Thành viên chính thức

Tầm tiền của bạn khoảng bao nhiều?

16. gia1612

gia1612

chung cư thì văn minh. mà có hành lang cho con chơi. mà toàn căp đôi trẻ dễ sống

17. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

theo cá nhân mình thì mình chọn chung cư, vấn đề ở đây bạn phải nói là có bao nhiêu tiền? chứ thấy các mẹ nói có vẻ tiêu cực với chung cư bởi vì so sánh chung cư kiểu đền bù khác với chung cư cao cấp nhé! cá nhân mình thì ở từ nhà tập thể tới nhà đất rồi tới chung cư và mình vẫn thích chung cư nhất, nó ấm cúng, văn minh, sạch sẽ, gia đình vk,con cái sinh hoạt trong 1 không gian chung.
    thứ 7, chủ nhật tất cả các nhà ở nhà hết thì sang nhà nhau chơi, cùng ăn uống ,liên hoan với nhau, xuống cấp có mà còn lâu vì đã là chung cư cao cấp hàng năm bảo trì, bảo dưỡng.
    Đâu phải ít tiền là ở chung cư? chung cư cũng 3-5 tỷ đấy trong khi nhà đất có khi 1 tỷ cũng mua được, đừng dại mà chọn mua nhà đất trong ngõ nhỏ, đường 2 xe máy tránh nhau và tối om, nhà nào biết nhà đó và ở tách biệt sợ lắm. Rồi có tiền mua oto cũng k có chỗ phải gửi xa, mưa cái là lụt.
    Cứ chọn các khu chung cư cao cấp mà mua ở xem có thích không? bạn mình bây h tất cả cho thuê nhà đất lên nhà chung cư ở đấy và đứa nào cũng thích còn bảo nhà 3 oto cug k lo chỗ để như hồi ở nhà đất kìa.

18. toanphongthuyBDS

toanphongthuyBDS Thành viên tích cực

về cơ bản bạn nên mua BĐS như một nhà đầu tư, nghĩa là xem xét các yêu tố của BĐS khác với người tiêu dùng một chút, một vài câu hỏi quan trọng:
    - BĐS có tạo dòng tiền không? chỉ để ở hay có thể cho thuê một phần hoặc nhiều phần
    - Có Cơ hội tăng giá theo thời gian không?
    - Giá cả có đàm phán được hay không? việc đàm phán có thể tiết kiệm từ vài chục đến mấy trăm triệu cho bạn.

19. luongwoo

luongwoo Thành viên tích cực

căn cứ vào tình hình tài chính của mn thôi chứ ở chung cư hay nhà đất cũng có cái được cái mất cả. nhà mình cũng vừa mua chung cư vì tài chính nhà mình chưa đủ để mua nhà đất. mặc dù mình thích nhà đất hơn nhưng với mình chung cư cũng tốt vì cứ là nhà của mình đã. cứ phấn đấu dần. mn cứ chọn chỗ nào thuận tiện cho gia đình đi lại, có nhiều không gian cho con vui chơi, các dịch vụ ổn, an toàn mà lại vừa tiền thế là ok rồi. sống chung cư cũng có nhiều cái hay lắm ah.quan trọng cả nhà vui vẻ, hạnh phúc là tốt rồi. chúc mn sớm tìm được nhà như ý nhé.

20. tittep2016

tittep2016 Thành viên mới

Mình muốn mua khoảng 1,5 tỉ đổ lại, nhưng mình muốn mua trả góp, vì hiện tại cũng chưa có từng đấy tiền