Tranh luận: Nên Mua Điều Hòa Loại Nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mọt sữa, 2/5/2012.

1. vy_xinh

vy_xinh Thành viên mới

Theo mình thì các mẹ cứ mua Daikin mà dùng nhé, chất lượng đảm bảo, giá thành phải chăng.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. For your future

For your future Thành viên đạt chuẩn

phải công nhận vs mn là hệ thống điện đường trường trạm của bác Vin quá là chuyên nghiệp và tốt luôn. Nghĩa là đã xây là phải tốt từ cốt lõi, chứ ko phải là cái mác đủ quần thể hệ thống. Em ms được làm thượng đế có vài tuần nên chưa cảm nhận được hết đâu ạ :( tiếc quá, cứ muốn ở dài dài luôn

3. linhduong19

linhduong19 Thành viên mới

May quá, mình đang vừa muốn đc nghe kinh nghiệm về điều hòa, vừa muốn nghe ngóng review của Vinhome. Các cụ có tài trợ cho 1 ít, mà muốn ra ở riêng quá rồi các mẹ ạ, vc độc lập sẽ trưởng thành hơn. Mà Vin có mấy cái dự án vs chương trình nghĩ ra cho cư dân liên tục nên mê quá. Mấy dự án của Vin cũng có nghe mà thấy khó mua quá vì xây xog rồi. Có mẹ nào biết còn chân nào cho các dự án lúc còn thô thì gt giúp mình nhé. Còn điều hòa chắc là nghe các mẹ vote cho Daikin nhiều chắc là để bàn vs anh nhà xem. Cảm ơn các mẹ :X

4. For your future

Vote cho mn ở Vin nhé. Em ms ở đc có vài tuần ko review đc nhiều, nhg về cái chương trình bảo dưỡng điều hòa thì bảo đảm cho mn là quá tốt. Phục vụ tận tình chứ ko phải là bảo dưỡng cho có cho xong mn ạ. Tiến đến tương lai cs trog mơ đi mn :X

5. linhduong19

Thế ah mn. Các chương trình phục vụ cư dân chắc mỗi năm đều phong phú hơn mn nhỉ? Mình qan tâm Vinhome vì nó đầu tư cho cư dân của mình cs lâu dài đến già luôn ấy, chứ ko phải chỉ là kết cấu nhà cửa hay j, mà hệ thống quá là tiện lợi. Cảm ơn mn đã review cho mình nhé. Thấy mẹ ở trên cũng vote cho Vin nhiệt tình lắm :)) chắc là trog các chug cư cao cấp Vin đc lòng ng dân nhất chứ chả phải riêng j cư dân của Vin mn nhỉ

6. For your future

Ko có j đâu ạ, mn cứ xem cho khách quan nhiều review khác nhau nhé :)) em ko phải là cư dân mà đã lấy trọn bộ lòng của em rồi :'( thì em phục bác Vượng lắm rồi

7. mommytony

mommytony Thành viên tập sự

Không biết ở những biệt thự, chung cư của Vinhome thường sử dụng điều hòa loại gì, bao nhiêu btu mà vào mát rượi... sướng thật!

8. wiesnerwiley

wiesnerwiley Thành viên tập sự

Vào Vinhome thử hồ điều hòa 10ha đi mn. Mình thấy trong Vin cái j cũng phải đạt chuẩn chất lượng cơ, từ thang máy đến từng cái điều hòa cho từng hộ dân, thế nên mới có vụ bảo dưỡng miễn phí cho toàn bộ cư dân đó. Cuộc sống mà được chăm lo như thế làm mình thấy dễ thở và nhẹ nhàng hơn nhiều

9. linhduong19

Giá mà cũng có họ hàng nào ở Vin để mình đc "sống ở thiên đường" trong vài tuần thôi cũng đc :)) cảm nhận tối đa môi trường xem ra sao nhỉ. Mua chung cư là cũng phải cân nhắc kĩ vì bao nhiêu vụ mua rồi sau mấy năm là ko đc như lúc đầu nữa rồi :( thế nên bác Vin mới mạnh thế vì quá là đảm bảo chất lượng từ lúc nhận nhà cho đến lúc ở vài năm, chục năm luôn.

10. For your future

Đúng rồi đấy mn, chọn chung cư nghĩa là chọn CĐT tốt :-< chứ CĐT cứ chăm chăm kiếm lợi từ mình thì chất lượng lấy đâu ra. Đây là Vin mẹ bỏ đồng tiền ra là sẽ đc cam kết sống xứng đáng vs đồng tiền đấy cơ mà. Ko cần ở THỬ đâu mn :)) mua THẬT luôn đi :))

11. smallmushroom23

smallmushroom23 Thành viên mới

lại vào cái mùa nóng kinh dị rồi các mẹ ạ :(( em máu nóng nên thấy cái thời tiết này quá kinh khủng :(( con điều hòa nhà em vẫn ngoan nhg ko đủ đáp ứng đc 4 cái thân nhiệt hầm hập rồi. Thấy các mẹ vote khá nhiều cho Daikin để em hỏi lão chồng xem. em đang dùng con Panasonic. Mà sao ở đây nhiều mẹ đc ở Vinhome thế nhờ :(( sao các mẹ sướng thế, bh kiếm đâu ra CĐT quan tâm bảo dưỡng làm mát điều hòa cho cư dân miễn phí thế kia :'( tập đoàn Vin nghĩ ra đc lắm chiến dịch phục vụ cho cư dân ghê đấy

12. diamondsmile

diamondsmile Thành viên đạt chuẩn

em giống mn là máu nóng lắm, kiểu cứ trời nóng là em muốn tăng xông luôn quá. ko biết bao h lết đc qua cái mùa vật vã này đây mn :(( mn có tư vấn đc luôn cả đội sửa chữa vs bảo dưỡng điều hòa tốt cho em đc ko? Em ko muốn mua mới vì điều hòa vì điều hòa ở nhà vẫn còn mới, nó chỉ đang kém mát hơn trc thôi :( em đang dùng Sharp thấy cũng ổn các mẹ nhé. Mn đừng ghen tị vs mấy mẹ ở Vin nữa :( ngta là chung cư cao cấp mà mn. Nhg nói là nói vậy ko phải chung cư cao cấp nào cũng đc như thế. Vin có hệ thống khủng thật đấy, đúng là bác Vượng cho ngta thấy đc là sống là phải đc hưởng thụ thế nào mn nhỉ :-<

13. smallmushroom23

Anh xã nhà mình có quen 1 cậu bảo dưỡng nhiệt tình lắm, để mình hỏi lại rồi cho mn sđt nhé. Mình phải chiến đấu lại cái mùa này thôi mn ạ. Giá mà được ở trong khu Vin mn nhỉ, nhà em gần Royal, lúc nào đi xem phim ở đấy 2vc cũng đùa là giá mà nhà mình ở góc kia xem phim xong lên tí là đc ngủ luôn rồi, kiểu cái j cũng với tay 1 tí là xug quanh bày ra í

14. diamondsmile

Em thấy mấy mẹ trên còn bảo là chương trình bảo dưỡng điều hòa nữa thì nhất Vin rồi :( sống mà cứ như ở thiên đường thế kia thì ai chả muốn sống :(( nhà e ko có lực để vào Vin ở, nhg có khi vc phải bàn nhau tầm nhìn 5-7 năm nữa vc cố gắng mua 1 căn xinh xinh ms đc mn ạ

15. smallmushroom23

uh phải đấy mn ạ. bh ko phải là kiếm nhà để sống mà kiếm nhà để hưởng thụ mn nhỉ. thấy bác Vượng từ năm 2016 kiểu đầu tư Vin everywhere mn ạ, nên mình cũng có nhiều option hơn. Mn cứ cố lên :X cứ có mục tiêu rõ ràng thế thì thế nào cũng đạt đc thôi mn ạ. Vinhome e thấy cũng có từ căn hộ nhỏ nhỏ đến biệt thự các thứ mà nên ko phải lo quá sức đâu mn :v chỉ là mình muốn lựa chọn sống ở đâu thôi. Bme 2 nhà cứ bảo 2 đứa mua nhà nọ kia, nhg vì thương bme vs muốn tự thân vận động nên e cũng đặt target xa xa phải 10 năm nữa cơ. Hy vọng lúc đấy Vin vẫn còn suất cho mình, vẫn lo cho cư dân các thứ giống bh mn nhỉ

16. diamondsmile

Mn đc cái suy nghĩ giống hệt em í :)) em cũng chỉ mong bác Vin vẫn nghĩ ra đủ thứ để lo cho cư dân dài dài để nhà e vs nhà mn còn được làm hàng xóm của nhau nhỉ :)) haha trở về vs thực tại thì mn nhớ hỏi giúp em cậu bảo dưỡng tốt tốt mà mn bảo nhé :X cảm ơn mn lắm luôn

17. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

m cũng đang muốn lắp mà chưa có xiền :((

18. kiddokun

kiddokun Thành viên tập sự

Đúng đó, kinh nghiệm của mình dùng điều hòa là phải dùng cái công Suất lớn hơn so với tiêu chuẩn đặt ra cho điều hòa phù hợp với diện tích, nhưng nếu to quá thì tiền điện trả hàng tháng cũng rất đang suy nghĩ. vì thế, nếu diện tích phù hợp với cái 8 BTU thì mình nên mua cái 12 BTU là tốt nhất...

19. thaonguyenyellow

thaonguyenyellow Thành viên tập sự

bác đầu tư mua căn nhà Vin đi, làm thượng đế cả đời luôn. nhà ở cả đời, sau còn con cái nữa cơ mà, đầu tư một chút mà được sử dụng dịch vụ tốt cả đời cho sướng

20. imaginaryboy

imaginaryboy Thành viên tập sự

Hnay vô tình lại vào topic này vs các mẹ. Trc là e nghĩ ngay chắc các bác quảng cáo quá đà cho Vinhome ý ;) nhưng giờ thì em tin rồi. Có trải nghiệm thì mới biết được thực hư nó ra sao. E cũng mới về Times được gần 1 năm nay, nhưng e rất ưng ý về vụ dịch vụ của Vinhome. CĐT chăm sóc cho cư dân rất nhiệt tình, chu đáo mà lại có nhiều ưu đãi, khuyến mại nữa chứ.