Toàn quốc: Nên Mua Hay Thuê Váy Cưới Lợi Hơn Ạ ?

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi quynhanle3012, 1/3/2016.

1. quynhanle3012

quynhanle3012 Thành viên tập sự

Em và chồng em dự định cưới vào tháng 8 tới đây , chuẩn bị tùm lum thứ thấy tốn tiền ghê. Nhứt là khoản váy cưới , em định là làm lễ mặc 1 cái, 2 cái đi chào bàn , tổng cộng hết là 3 cái tất cả. Em đi rảo mấy khu bên Hồ Văn Huê , 3/2 ở Sài Gòn rồi mà vẫn chưa ưng được cái nào để mặc khi làm lễ cả , xã của em cũng nói vậy. Hôm qua, em qua bên Sue ann bridal ở Võ Văn Tần, thử mấy cái ưng hết sức , đẹp vã mồ hôi mà đều giá chát quá các chị ạ, giá thuê bằng nửa giá mua rồi. Giá mua thấp nhất cũng hơn 20 triệu / cái . Chồng bảo đẹp quá, chồng thích, vợ cứ mua luôn đi chứ thuê có 3 ngày vợ chồng mình về Vũng Tàu làm đám cưới chạy lên trả sao kịp. Mẹ chồng e cũng nói là cả đời người mới có một lần mà, vậy cũng đáng.

Nhưng em cần tới cả 3 cái, mua cả 3 chắc hơn trăm triệu mà thực lòng đẹp chịu không nổi các chị ơi :( . Các chị cho em lời khuyên với giờ mua 1 cái rồi thuê 2 cái hay mình mua 1 cái ở đây thôi, rồi ra ngoài thuê 2 cái rẻ rẻ?.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhanle3012
  2. mongmanh1919

mongmanh1919 Thành viên chính thức

Thuê đi chứ ạ. Mà em không hiểu sao chị lại thích mua nhỉ. Mua xong mình có mặc lần nữa đc đâu, k lẽ tích . Em cũng mới cưới và có thuê bên Bella, quá trời mẫu mà lại đẹp với tinh tế. Chị mà qua đảm bảo mươn thuê mấy chiếc luôn à

mebi224 thích bài này.
  3. mebi224

mebi224 Thành viên chính thức

E nghĩ cũng chỉ thuê chứ mua về có mặc mỗi ngày cười còn đâu cũng cất đi chứ cũng chẳng có dịp nào mà mặc lại nữa. Lần trước e cũng thuê váy cưới ở Bella đó có nhiều mẫu váy hợp xu hướng hiện nay lại còn nhiều mẫu để chọn. Họa tiết trang trí cho chiếc váy cũng đẹp nữa