Nếu con quá lười ăn(lười ăn đến mức nếu chỉ sơ sẩy sẽ nôn trớ hết mọi thứ) mẹ phải làm sao

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi thanhbinh0731, 7/3/2014.

1. thanhbinh0731

thanhbinh0731 Thành viên sắp chính thức

Con trai em 2,5t thuộc diện lười ăn đến mức sợ ăn và hầu như cháu ko thích ăn bất cứ thứ gì và chưa bao giờ biết kêu đói, mặc dù có hôm mẹ đã dằn lòng cho con nhịn từ sáng đến tối xem con có đòi ăn không? Nhưng kết quả là bữa tối hôm đó con chỉ ăn ngon hơn mọi hôm 1 chút thôi chứa không khá khẩm hơn là mấy. híc híc còn mẹ thì cả ngày thở dài vì thương con gầy gò . Cuối cùng em cũng đành tự an ủi mình là có lẽ con lười ăn giống bố cho nên phải tìm cách khác chứ ko để con nhịn để thèm ăn nữa. Tối hôm đó em vạch luôn ra kế hoạch cải thiện tình hình tuy mẹ có hơi vất vả 1 chút nhưng tất cả vì con yêu. Sáng em dậy thật sớm ninh 1 nồi cháo thịt băm và gọt sẵn 1 quả bơ cho vào cốc chuẩn bị tinh thần đã sau đó đi mua 1 tô bún bò về đánh thức con dậy cho tỉnh ngủ làm vệ sinh răng miệng xong mở máy tính lên bắt đầu cho con ăn bún bò trước con ăn được khoảng 5,7 miếng có dấu hiệu ngúng nguẩy ko ăn, dừng luôn chuyển sang cho ăn cháo vì khác vị nên con sẽ ăn được thêm khoảng nửa bát đến lúc có dấu hiệu chán cháo, dừng luôn đi say sinh tố Bơ với sữa con sẽ lại thấy khác vị và ăn thêm được nửa cốc bơ nhỏ nữa thế là cộng cả 3 thứ lại cũng đã no rồi yên tâm cho con đi lớp. Lúc đầu cứ sợ con ăn nhiều đồ khác nhau 1 lúc sẽ bị đau bụng nhưng may nghê con không sao. Thế mà em cứ làm vậy hôm đổi bữa mấy thứ khác nhau cho con đỡ ngán mà cũng mấy tháng rồi đấy trộm vía cũng có kết quả phết các bác ạ, thấy cháu hoạt bát hơn, lên cân hơn, khoẻ mạnh hơn, trộm nghĩ hì hì cũng bõ công mẹ vất vả.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhbinh0731
    Đang tải...

2. Vũ Hoàng Vân Chi

Vũ Hoàng Vân Chi Thành viên nổi tiếng

Ðề: Nếu con quá lười ăn(lười ăn đến mức nếu chỉ sơ sẩy sẽ nôn trớ hết mọi thứ) mẹ phải làm

giống con tớ mn ah, 3 tuổi rồi, chưa bao giờ biết kêu đói, động một tí là nôn trớ

3. thanhbinh0731

Ðề: Nếu con quá lười ăn(lười ăn đến mức nếu chỉ sơ sẩy sẽ nôn trớ hết mọi thứ) mẹ phải làm

híc híc suốt ngày chỉ nghĩ cho con ăn gì làm sao để cho con ăn đã thấy đau hết cả đầu rồi mn ạ. Đẻ 1 đứa nuôi vất vả quá chẳng dám đẻ đứa thứ 2 híc híc...

4. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

Hầu hêt các bé bây giơ đêu biếng ăn.stre mât cm a

5. thanhbinh0731

uh`, nhìn con nhà người ta ăn uống ngon lành nhìn lại con nhà mình thì buồn quá hic hic

6. me_tintin2012

me_tintin2012 Thành viên nổi tiếng

Bé nhà cũng thuộc diện lừoi ăn , ko đến mức như bé nhà chị nhưng nhiều lúc cũng xì tress lắm. Học hỏi kinh nghiệm chị xem sao.

7. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Mẹ nó con ăn như thế là kiên trì lắm rồi may quá bé nhà em không thuộc vào dạng lười ăn nên em không vất vả mấy .Chúc bé nhà mẹ nó ngon miệng chóng lớn nhé .

8. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Trẻ con có những chu kỳ chán ăn sinh lý, các mẹ kiên trì đừng ép con ăn quá không con lại sợ ăn.Mình nghĩ bạn có thể cho bé đi trẻ để bé thích ăn hơn nhé.Bé nhà mình lúc ở nhà cho an là mình chán lắm con không chịu ăn nhưng từ khi đi học tới giờ bé ăn ngoan lắm lúc nào cũng ăn ngon miệng còn có thói quen nữa chứ vì thế mình cũng khuyên các mẹ cho bé đi học sớm bé ngoan hơn.