Nếu là các mẹ thì yêu hay dừng lại? Giúp em với

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thienbinh90, 21/7/2014.

1. thienbinh90

thienbinh90 Thành viên tập sự

Em mới chia tay bạn trai, và em là người chủ động, thế nhưng mà buồn quá ạ :( vì 2 đứa vẫn còn yêu, nguyên nhân ko phải do tình cảm hay tính cách, mà do hoàn cảnh sống khác nhau. Em kể ra đây để nếu là các chị thì mọi ng sẽ làm thế nào nhé, cho em lời khuyên với hic hic.
    Bố bạn em mất sớm, chỉ còn mẹ và chị gái, nên bạn em cũng xác định là vai trò trụ cột trong nhà. Bạn em làm lái xe, lương hàng tháng 1 nửa đưa mẹ sinh hoạt gia đình, còn 1 nửa giữ lại chi tiêu cá nhân, cũng gọi là vừa đủ chứ ko được xông xênh. Tuy nhiên tháng qua phát sinh thêm một số việc gia đình cần tiền, cộng thêm công việc ko như ý, dẫn đến áp lực và mệt mỏi. Bạn em chỉ học hết phổ thông, do đó ko có nhiều lựa chọn, ngược lại mối quan hệ anh em xã hội lại rất nhiều. Vì thế, bạn em bỏ lái xe và theo mấy việc xã hội (cho vay lãi). Công việc khá nhàn, lại có thể đem lại kinh tế cho gia đình và phù hợp với bạn em. Em thương bạn trai thiệt thòi hoàn cảnh, nên em ko phản đối cũng ko trách, mà chỉ lặng lẽ nói chia tay...
    Gia đình em, từ bố mẹ đến anh chị và bản thân em đều là người đi làm văn phòng, nghệ thuật, công chức... nói chung là ko ai liên quan gì đến môi trường công việc xã hội phức tạp cả. Bố mẹ lại có mỗi cô con gái là em, nên chắc chắn sẽ buồn lòng nếu biết người yêu em như vậy. Hơn nưã, môi trường 2 đứa giao tiếp cũng rất khác nhau, em sợ là sẽ khó hòa hợp. Mà nghề đó cũng ko ổn định, lại tiềm tàng nguy hiểm, tính em lành nên hay lo lắng, bất an ](*,)
    Nghĩ đi nghĩ lại thì đúng là 2 đứa thật nhiều cái khó, nhưng mà chia tay ko phải vì tình cảm nên 2 đứa cứ day dứt ko yên. Tuy là bằng tuổi nhưng bạn em đã gánh vác gia đình nên chín chắn, đàn ông và mạnh mẽ. Khi yêu thì em ko có điều gì chê trách cả, 1 con người ấm áp, rất quan tâm, đàng hoàng và tình cảm. Và em tin mình cũng là điều ý nghĩa với bạn trai, chỉ là gia đình và kinh tế vẫn phải quan trọng hơn thôi, ko thể làm khác được.
    Mỗi người 1 con đường, ko ai bắt người khác phải sống theo ý mình được. Thế nên chúng em vẫn đg cố gắng chấp nhận..
    Mọi người có cách nào giúp chúng em ko ạ??? :) Hay là phải kết thúc thật rồi...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienbinh90
    Đang tải...

2. NguyenAnhHoang

NguyenAnhHoang Thành viên tích cực

Ðề: Nếu là các mẹ thì yêu hay dừng lại? Giúp em với

Nếu xác định chia tay thì không nghĩ đến nữa, một thời gian sẽ quen thôi bạn ah =)

3. kagome

kagome

Mình cũng nghĩ như bạn này ! Nếu ko hợp thì nên chia tay, sau này lấy nhau mới nhiều cái phát sinh!

4. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Đã quyết định chia tay rồi thì đúng là đừng nghĩ đến nữa, nghĩ đến chỉ khiến cả 2 dằn vặt thêm thôi! bây giờ đã nhìn thấy nhiều vấn đề như thế mà đã cảm thấy khôgn thể thì sau này lấy nhau rùi còn nhiều vấn đề nữa lắm.

5. GABINA

GABINA Thành viên tích cực

em nên dành nhiều tg cho Gd.Nếu phân tích kĩ thì thấy đúng là cs của 2 người khác nhau quá.
    Nghề tự do không có tội ,nhưng nghề này cũng có nhiều rủi ro,nguy hiểm.

6. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Em nghĩ chị chia tay là quyết định đúng đắn nên đừng suy nghĩ gì nữa chị nhé. Đã quyết định rồi thì cứ như vậy đi :)

7. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

thế này đúng là rất khó...bỏ thì thương vương thì tội....trc m với ck m hiện tại cũng khác nhau nhiều lắm nhưng vẫn cưới, vì mới cưới nên cũng ko dám khuyên bạn nên làm thế nào, còn hiện tại thì vẫn ổn, hi vọng mai này cũng thế

thienbinh90 thích bài này.
  8. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là hoàn cảnh 2 gđ ko phù hợp nhau bạn ạ, nếu chia tay thì phải quyết tâm,

9. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng nghĩ là bạn nên nghỉ ngơi 1 thời gian cho tâm trí thảnh thơi đã. Time sẽ quyết định mọi thứ.

10. dungbeooo

dungbeooo Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng mới ct ny, hụt hẫng lắm, mặc dù cả 2 còn yêu n vì bản thân mình k chấp nhận đc 1 số điều từ a ấy, giống như bạn k chấp nhận or lo lắng cho tươg lai 2 người. Chả cần biết đúng hay sai nhưng ct r thì đừng tiếc. Có thể trước mắt khá khó khăn để vượt qua nhiều nỗi buồn nhưng dần dần đâu lại vào đó. Lúc ấy suy nghĩ lại bạn sẽ biết quyết định ngày hôm nay là đúng hay sai. Chúc bạn may mắn với lựa chọn của mình O:)

11. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

mình thấy b suy nghĩ khá chín chắn đấy,biết lo xa nữa,nhà mình ở khu vực cổ nhuế,2 năm nay khu vực này có rất nhiều người bị phá sản từ nghề cho vay lãi và cầm đồ,nghề này nó chả khác j đánh bạc đâu b ạ,lại thêm phải có tính chất côn đồ nữa mới trụ được...mình thấy b suy nghĩ dc như thế có nghĩa là b chưa để tình cảm lấn át lí trí.hi vọng b ko lụy tình,chúc b vượt qua dc cảm xúc.

biglivethienbinh90 thích.
  12. cocum

cocum Thành viên chính thức

Với hoàn cảnh 2 bạn thì chỉ có tình cảm đẹp, sẽ khó có cuộc sống đẹp trước và sau hôn nhân. Vì gđ bạn khả năng sẽ phản đối, thứ 2 nếu hoàn cảnh ng con trai tốt hơn ng con gái thì được, chứ ngược lại thì sau này sẽ khó sống lắm, sẽ có rất nhiều cái phát sinh mà bạn khó mà tưởng tượng đc hết đâu.

Những cái gì khi đang có mà tự nhiên mất đi dù với bất kỳ lý do gì đều sẽ thấy thiếu thốn hụt hẫng, một cảm giác rất bình thường bạn ạ. Giai đoạn đầu chia tay là giai đoạn rất khó, thường người ta lại rất muốn quay lại, nhẩy bổ vào nhau.

Nhưng hãy dùng lý trí mạnh mẽ để giải quyết bạn ạ, sự ích kỷ ham muốn của bản thân không phải là cái tốt nhất mình dành cho người khác, nếu thấy chia tay là tốt cho 2 người thì hãy dứt khoát.

Các cụ bảo xa mặt thì cách lòng, đây là phương pháp hiệu quả đó bạn ạ. Chúc bạn sớm thành công.

biglivethienbinh90 thích.
  13. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Trước khi kết hôn mọi việc đều nghĩ là có thể giải quyết được, nhưng sau sẽ thay đổi rất nhiều. Nhất là 2 người ở 2 môi trường khác nhau, mình khẳng định với bạn là sau này sẽ luôn có những cái nhìn trái chiều, khó hợp. Ngay như mình, được lớn lên từ quê, . Trong khi chồng lại ở TP, có rất nhiều điểm giống nhau xong những góc nhìn vẫn khác.Vậy nên bạn hãy mạnh mẽ lên, hi vọng bạn trai bạn sẽ tìm đc người phù hợp và bạn cũng vậy. 2 người là bạn tốt sẽ quý hơn đấy

14. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

dù ai nói ngược nói xuôi thì 1 sự thật hiển nhiên là chuyện gì xảy ra nó nên xảy ra, đến nó nên đến và dã qua thì cho qua. Rất buồn, rất đau, nhưng cứ gặm nhắm dần dần rồi cũng sẽ nguôi ngoai đi, nhưng thi thoảng đâu đó nó lộn lên sẽ làm tim mình nhói lại bạn à. Hãy chấp nhận thực tế, bỏ rồi thì ko tiếc nuối, còn tiếc nuối còn yêu còn yêu còn tiếc nuối.

15. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

hôn nhân k chỉ có ty bạn à, lấy nhau về phát sinh nhiều thứ lắm, nếu thấy k hợp thì bạn nên dừng, còn ty nếu đã cố thì sẽ quên đc

16. thienbinh90

thienbinh90 Thành viên tập sự

Vâng, giờ thì em biết nên làm gì rồi ạ. Có lẽ nghỉ ngơi 1 thời gian, cố gắng ko suy nghĩ là điều tốt nhất bây giờ. Hi vọng em lí trí vượt qua được :( em cảm ơn mọi người nhiều ạ. Chia sẻ và được các mẹ động viên, em cũng thấy nhẹ lòng đi nhiều. hi

17. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

nghe bạn kể cũng khó quá thôi thì cố quên đi thôi bạn

18. I_Love_honey

I_Love_honey Thành viên rất tích cực

Nếu ngay từ đầu không hợp thì nên chia tay là hợp lý. Giai đoạn đầu chia tay sẽ làm bạn thấy cô đơn nhưng rồi thời gian sẽ làm mọi thứ xóa nhòa.

19. namlun_fc91

namlun_fc91 Thành viên tích cực

dù bất công vs người con trai, nhưng e nghĩ quyết định này sẽ tốt cho cả hai. cố gắng lên chị!