nếu một ngày bạn thất bại mất tất cả nợ nần tùm lum...help me!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vuonlen, 30/11/2012.

1. vuonlen

vuonlen Thành viên tập sự

Xin chào tất cả mõi người,trước tiên xin cám ơn mõi người đã vào đây nghe tâm sự của em.
    Hiện giờ e là 1 người thất bại trong công việc,quan hệ bạn bè....e đi làm đã được 3 năm.
    công việc làm công ăn lương thì rất ổn định, sau 2 năm thì e tự mình làm riêng mõi thứ lúc đầu cũng rất tốt làm ăn có lãi,nhưng tới năm nay thì mõi chuyện ngày càng tệ đi càng ngày càng thua lỗ, nhưng e vẫn cứ bám trụ, đến giờ thì e không còn gì hết,e khong hiểu mình thất bại vì nguyên do gì nữa..mà nghĩ cũng đúng, người ta nói khi có tiền thì bạn tự tìm đến mình, lúc hết tiền thì chẳng thấy 1 ai giúp đỡ...giờ e mói thám thía câu nói này...lúc trước có tiền thì cafe, nhậu bạn bè xung quanh, nói "có khó khăn gì mày cứ nói tao sẽ giúp mày" giờ mình thật sự khó khăn thì chẳng thấy đâu dt 1 lần còn bắt máy lần 2 lần 3..thì ko nghe luôn.e năm nay cũng chỉ mới co 26t,cũng còn trẻ có thể làm lại từ đầu đúng không mõi người??
    nhưng giờ e chẳng còn gì,nhưng gì có giá trị e điều đã đem bán để trả bớt nợ, nhưng nợ vần còn nhiều...
    giờ muốn kiếm 1 cv để làm ma bữa giờ kiếm mãi vẫn chưa ra, giờ e chỉ có đi làm bán thức ăn nhanh ca sáng từ 4h30 đến 10h để có tiền ăn hàng ngày. có chỗ nhận làm thì lại xa không có xe để đi, ngay cả 1 chiếc xe đạp cũng không có...e hiện giờ đang ở tân phú, ai có nhu cầu tuyển dụng thì alo e với, việc gì cũng được chỉ đừng phạm pháp là được....mà hiện giờ nợ lại đang đến e không biết phải làm thế nào nữa, các bác ai đã từng trải qua cảnh này hãy cho e 1 lời khuyên,1 lời chia sẻ với, e phải làm gì và bắt đầu như thế nào..các khoản nợ nên giải quyết thế nào?/
    quốc hữu: 0944099387

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuonlen
    Đang tải...

2. tuboshop1

tuboshop1 Đủ quyền lập Họ

Ðề: nếu một ngày bạn thất bại mất tất cả nợ nần tùm lum...help me!!!!!!!!

ôi,cái năm nay,nhiều người như bác chủ top này ghê,chia bùn và thông cảm chia sẻ với bác chủ

3. Paidu

Paidu Bà già cốm

Ðề: nếu một ngày bạn thất bại mất tất cả nợ nần tùm lum...help me!!!!!!!!

Nếu chưa có phương tiện thì bác nên tìm công việc nhà hàng để đc ăn ở luôn tại đó.
    Em cũng xin được thông cảm với bác, thay thái độ, đổi cuộc đời bác ạ.