Nếu phát hiện con đồng tính thì phải làm thế nào?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meyeuseu, 14/2/2015.

1. meyeuseu

meyeuseu Thành viên tập sự

Hôm nay lên mạng đọc được tin Cặp đôi đồng tính tổ chức đám cưới trên máy bay mà tự nhiên trong lòng mình lại xuất hiện 2 suy nghĩ khá mâu thuẫn
    - Một là có cảm giác chúc mừng hạnh phúc trọn vẹn trong ngày vui của 2 bạn trẻ
    - Hai là chợt suy nghĩ nếu một ngày con mình là 1 trong 2 bạn trẻ ấy thì mình sẽ phải làm thế nào? Mình có đủ dũng cảm để đối diện với điều đó và chúc mừng hạnh phúc của 2 con không?
    Các mẹ có nhiều kinh nghiệm có thể chia sẻ giúp em những định hướng trong việc giới tính và tâm lý của con trẻ được không ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuseu
    Đang tải...

2. Ruby Nhat Nguyen

Ruby Nhat Nguyen Thành viên tập sự

Ðề: Nếu phát hiện con đồng tính thì phải làm thế nào?

Bạn xem tin đám cưới này ở đâu thế? Ở Việt Nam hay nước ngoài.
    Nước ngoài thì thoáng chứ Việt Nam vẫn còn khó việc này lắm

3. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

dù mn có muốn hay không, nếu con mình mà như vậy thì e nghĩ cha mẹ cũng nên là chỗ dựa tinh thần cho con. vì lớn lên mà biết mình như vậy, tụi trẻ còn hoang mang hơn nhiều. ngay cả gia đình mình còn không hiểu đc thì thiết nghĩ chúng sẽ càng sợ hãi và xa lánh xã hội hơn

4. meyeuseu

Ở Việt Nam đàng hoàng nha bạn nên mình hơi bất ngờ. Đám cưới này được tổ chức trên chuyến bay ngày 14.2 của hãng hàng không Vietjet ah. Hãng này cũng ghê thật. Đọc xong có chút băn khoăn
    Mình thấy tin ở đây nè: http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/nhip-song/cap-doi-dong-tinh-lam-dam-cuoi-tren-troi-3148057.html

5. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Mình đọc xong bài của bạn cũng thấy ghê, nhỡ rơi vào trừong hợp của con mình thì mình cũng không biết có đủ bình tĩnh để đối mặt không nữa !

6. meyeuseu

Mình cũng đồng tình là nên để con phát triển đúng theo bản năng nhưng quan trọng hơn là có định hướng. Cái khó là làm sao định hướng đúng cho con?????

oanhoanh4558 thích bài này.
  7. Ruby Nhat Nguyen

Ruby Nhat Nguyen Thành viên tập sự

Mình có tìm thêm thì thấy clip đám cưới của 2 bạn này. Xem xong rất cảm động và nghẹn ngào
    CLIP ĐÁM CƯỚI PHƯƠNG VÀ LINH

"Không ai được lựa chọn giới tính của mình nhưng ai cũng có quyền được yêu"

8. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Theo cá nhân mình thì có những cái con người không thể chọn cho mình:
    - giới tính- số phận- cha mẹ , và nghề nghiệp..... Thật đấy!
    Khi sinh ra, nếu may mắn chúng ta sẽ là một trong hai giới phổ biến: nam và nữ.... Còn nếu vô tình chúng ta thuộc giới thứ ba thì đó là điều chúng ta phải chấp nhận, hãy rộng lòng với họ, họ cũng là con người và họ cũng có quyền như các giới khác, có điều họ may mắn hơn là họ đều có nhiều năng khiếu hơn các giới khác.... Nếu họ được tự do với giới của họ , họ sẽ làm được rất nhiều cho cộng đồng.
    Nếu con cháu chúng ta vô tình thuộc giới đó, trước tiên đừng cố ép họ sang giới khác, hãy công bằng và giúp họ phát huy tố chất tốt , hãy dẹp bỏ định kiến xã hội và hoà đồng cùng họ .

9. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

em cũng đồng cảm với những người thuộc giới thứ 3. Dù là ai giới tính gì đi nữa thì mọi người đều có quyền tìm hạnh phúc cho mình. chỉ vì họ sinh ra không thể yêu người khác giới như những người khác mà mình kì thị họ thì tệ quá. nó cũng na ná cái phân biệt chủng tộc da đen da màu ý.
    Nhưng nghĩ đến con cái mình rơi vào trường hợp này thì cũng khó xử thật :confused:

10. Võ Thu Hạnh

Võ Thu Hạnh Thành viên sắp chính thức

em nghĩ nếu mình rơi vào trường hợp ấy thì cũng đành chúc mừng hp của con thôi. miễn con thấy hp là được mà. chỉ sợ con nó bị ngộ nhận đồng tính thôi ý

11. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Cách đây khoảng 10 năm, tín ngưỡng lên đồng cũng bị cấm và những người mê loại hình này phải tìm nơi kín đáo để thoả chí được nhập các vai lịch sử. Xét về quyền con người thì kể cũng vô lý: các ca sĩ kịch sỹ thì được phép bay bổng hoá thân trình diễn thoải mái sao một bộ phận nhan dân rất muốn mình được diễn lại bị cấm..... Rồi bây giờ lại đang xin cấp xét đây là loại VH phi vật thể....
    Chắc giới đồng tính rồi cũng được som công nhận thôi !

Sửa lần cuối: 3/3/2015
  12. Me Soc va Nghe

Me Soc va Nghe Bắt đầu nổi tiếng

hic, đúng là k dám tưởng tượng các mẹ nhỉ?!

13. mitranh

mitranh Thành viên đạt chuẩn

Nếu là mình thì chắc ban đầu mình không chịu được đâu. Lo cho con chịu điều tiếng xã hội này kia. Nhưng rồi là một người mẹ thì mình phải tìm cách giải quyết thôi. Đầu tiên mình sẽ nói chuyện với con xem có thực sự là con mình đồng tính hay chỉ là bị ảnh hưởng. Nếu thực sự là con mình đồng tính thì mình sẽ chấp nhận và mong con mình được hạnh phúc.

Vì mình biết con mình nó cũng đau khổ chẳng kém gì mình đâu, mình tin là vậy.