Cần giúp: Ngày T14 Cuả Ckk Mà Nmtc 6mm Là Dày Hay Mỏng

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi ThoNhan, 7/7/2017.

1. ThoNhan

ThoNhan Thành viên tập sự

Chào cả nhà, Em năm nay 27t, đã lập gia đình được 2 năm nhưng em chỉ mới ngưng thuốc Maverlon được 4 tháng, kể từ khi ngưng thuốc đến nay là 5 lần hành kinh. Ngày 04/02 là ngưng thuốc, đến 08/02 thì hành kinh.
    Ngày 08/03 không thấy ra kinh nên em đi khám và được bác sĩ kê Dufaston để uống, đến ngày 18/03 thì ra kinh.
    Ngày 18/04 và 19/05 hành kinh đều 31 ngày.
    Đến 19/06 e lại bị chậm kinh, ngày 24/06 em đã đi khám và siêu âm thì nội mạc chỉ 5mm, bác sỹ kê Dufaston và Progynova cho uống nhưng em chưa uống thì sáng 25/06 ra kinh đến 28/06 thì sạch.
    Ngày 29/06 em quay lại phòng khám thì bác sỹ khuyên nên siêu âm canh noãn. Vì sợ CKK rối loạn là biểu hiện của việc không phóng noãn.
    Ngày 04/07 em đến siêu âm như hẹn thì được kết quả: nội mạc 6,2mm, buồng trứng (T) d=7mm, buồng trứng (P) d= 12mm. Sau đó bác sỹ hướng dẫn em cách tự canh trứng tại nhà bằng cách đo nhiệt độ cơ thể và dùng que thử rụng trứng.
    Ngà 06/07 em đến siêu âm tiếp thì: nội mạc chỉ 6,3, buồng trứng (P) d= 15mm, bác sĩ bảo là NMTC em hơi mỏng nhưng do vòng kinh em là 31 ngày nên ngày t17 của CKK em quay lại.
    Do cv của ox em là xây dựng nên ảnh đi suốt thôi. Hiện tại bác sĩ ko dặn j thêm nên em thấy hoang mang quá. Từ ngày 01/07 vừa rồi em mới uống Vitamin E và Ferrovit thôi. Em thấy mọi ng khuyên nên ăn bơ và sầu riêng thì sẽ làm NMTC dày lên phải ko ah?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThoNhan
    Đang tải...