3 tháng giữa: Nghén nặng khi mang thai - em lo lắng lắm ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi kellykck, 16/10/2014.

1. kellykck

kellykck zzZZzz

Chào các mẹ,
    Em mới mang thai lần đầu, giờ bé được 13 tuần rồi ạ. Nhưng em bị nghén suốt từ tuần thứ 6 không ăn được gì, cũng không uống được thuốc gì, ăn uống gì vào là liverpool hết ạ.
    Giờ tuần thứ 13 rồi, em cũng bị tê tay chân, đau đầu chóng mặt do hiện tượng thiếu canxi và vitamin.
    Em cũng đổi thuốc vitamin tổng hợp mấy lần xem có chịu được không, giờ đang uống Elevit của Úc ạ.
    Hic, nhưng tình hình vẫn k khá khẩm mấy, hàng ngày ăn xong e vẫn phun như thường, uống thuốc vào cũng thế.
    Gần như em chẳng bổ sung được gì mấy, sút cân liên tục.
    Em lo lắng quá các mẹ ạ, sợ không đủ chất cho em bé, có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì truyền cho em với ạ.
    Tặng (u)(u)(u)(u)(u) và cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kellykck
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Ðề: Nghén nặng khi mang thai - em lo lắng lắm ạ

Mn đừng quá lo lắng. Có mẹ 3 tháng đầu cũng ko ăn đc gì đi đâu cũng kèm theo cái chậu nhưng thai nhi vẫn phát triển bình thường. MN lo lắng quá thì sẽ ảnh hưởng tới em bé đó. Vì vậy chuyện nghén ngẩm là bình thường chỉ có điều mẹ hơi mệt thôi. Vài bữa hết nghén mình ăn bù lại.

3. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

không sao đâu bạn ơi, thường nghén hay mệt mà hihi :)

4. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Trộm vía bé đầu tiên em ko nghén gì cả. CHị ko phải lo nha.

5. Me_moka

Me_moka

Như chị gái mình bị nghén tận 6 tháng cơ chẳng ăn đc gì chi nhồi sữa thôi,qua thời kì nghén là thôi ý mà,mn đừng lo lắng quá nhé

6. Colorful Shop

Colorful Shop Thành viên tích cực

Mn đừng quá lo lắng, ảnh hưởng đến 2 mẹ con lắm đấy. Không phải mình mn mới thế đâu. Đợt mình bầu bí cu cậu nghén đến tận 7 tháng cơ, chẳng ăn uống được gì, toàn ăn vặt và uống sữa thôi.
    + Mn nên đi khám thai định kỳ để bác sĩ kiểm tra tình hình phát triển của con.
    + Cố gắng uống sữa bầu để bổ sung chất dinh dưỡng cho con phát triển. Chọn những loại sữa ngoại thường dễ uống hơn mn ạ
    + Nhiều mẹ uống sữa bầu giảm nghén hiệu quả lắm đấy, đến 80%, mình nghĩ mn nên thử.
    + Thường thì sau 3 tháng là hết nghén thôi, nên mn đừng quá lo lắng, giữ tâm trạng thật thoải mái nhé, bổ sung trái cây và rau xanh vào thực đơn hàng ngày.
    ~~>> Cần gì cứ inbox hỏi mình nhé, chúc 2 mẹ con khỏe!

7. cafe_omai

cafe_omai 0978.955.288

Mẹ nó đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới em bé đấy, hồi trước mình ngén cũng ko ăn được j, ăn vào là nôn, 3 tháng ngén mình giảm tận 6kg. Mình cũng lo ngén vậy ko đủ dinh dưỡng cho em bé phát triển, nhưng trộm vía bé vẫn phát triển bình thường mẹ nó ạ, hôm rồi mình đi khám hôm 22w bé được 6 lạng, bác sĩ bảo bé phát triển tốt nên mình cũng an tâm hơn. Bạn đừng lo quá nhé, kinh nghiệm của mình hồi ngén là tránh những thứ gây ra buồn nôn như mùi cơm, mùi thức ăn... mình ăn cháo đậu xanh, khoai lang luộc ( duy nhất 2 món e ăn được hồi ngén ), lúc đi ngủ cố gắng uống 1 cốc sữa bầu ( bịt mũi lại uống, uống xong lên giường nằm luôn để tránh bị nôn )....
    Chúc mẹ nó nhanh qua thời kỳ ngén nhé.

8. thucpham336

thucpham336

trc e bầu cg nghén lm, tập 2 nà cg bắt đầu nghén rùi

9. secondhand_shop

secondhand_shop Thành viên rất tích cực

mn nghén y như mình, cũng nghén từ tuần thứ 6, mình còn bị nhức khớp chân và vùng thắt lưng ghê gớm. giờ nghĩ lại vẫn sơ. Mình đi khám thì bs kê thuốc chống nôn cho mình uống trước bữa ăn nửa tiếng, cũng đỡ được chút. Mình không ăn được cơm nên toàn ăn cháo cá, khoai lang, ngô, bánh quy và uống nhiều nước. mình sụt 3 kg, ai nhìn cũng kêu. hết 3 tháng nghén mn sẽ ăn bù đươc thôi. cố lên rồi sẽ qua...

10. kellykck

kellykck zzZZzz

Cảm ơn các mẹ, trộm vía là mấy nay mình cũng đỡ rồi, chưa thèm ăn gì, cũng k ăn được nhiều nhưng người có vẻ đỡ mệt hơn rồi. Trong tuần này đi khám hy vọng em bé ổn.
    Chúc các mẹ và em bé cũng luôn khỏe nhé (u)(u)(u)

11. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

mn đừng lo quá, cố gắng xem có uống đc tí sữa ensue nào ko, uống vào lúc nào mà bạn cảm thấy dễ nhất( kể cả nửa đêm dậy) ngày trc t nghén 14 tuần, ko ăn đc j nằm 1 chỗ cả mấy tháng, rồi sau cũng hết mà, mn k ăn đc thì ăn từng ít 1 thôi, ăn bánh mì, cơm cháy ... chắc sắp qua rồi, cố lên, còn nếu k hết mình nghĩ nên vào viện, chứ sau 14t bé cần dưỡng chất rồi, nếu cứ như thế bé sẽ k phát triển đc đâu

12. gatre123

gatre123 Thành viên mới

Tùy người sẽ có từng thời gian nghén khác nhau nhé, nhưng cuối cùng thì cũng hết mà thôi :D
    ______________________________________________________________________________
    Liên khúc nhạc trẻ remix