Nghèo thiên hạ khinh, giàu thiên hạ chê. Ko lẽ tàn tàn chả ai khinh, cũng chả ai chê

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi matongcaonguyen, 6/5/2012.

1. matongcaonguyen

matongcaonguyen Thành viên mới

Người ko có nhiều tiền(ko dám nói là người nghèo) đi đâu thiên hạ cũng khinh. Có trình độ mà ko nhiều tiền, ngừoi tốt thì nói nó nghèo nhưng có học hành đàng hoàng, kẻ xấu bụng thì nói học cho lắm vào rồi cũng chỉ có thế thôi.
    Người có nhiều tiền thì luôn bị tìm những khiếm khuyết cuộc đời ra mà nói giàu cho lắm vào rồi cũng...
    Có lẽ sống tàn tàn, ngày nào biết ngày đó cho nó lành, khỏi ai bàn ra tán vào. Hức
    Mọi người nghĩ sao ạ, cho em ý kiến

Xem thêm các chủ đề tạo bởi matongcaonguyen
    Đang tải...

2. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: Nghèo thiên hạ khinh, giàu thiên hạ chê. Ko lẽ tàn tàn chả ai khinh, cũng chả ai chê

sai rồi bạn, nghèo thì phải tự trách mình, giàu thì không ngại thiên hạ chê.
    về quan điểm vật chất, bạn giàu thì bạn mới lo cho cuộc sống của bạn và những người xung quanh bạn, và bạn giàu là do công sức của bạn làm ra thì có gì phải ngại.
    bạn nghèo thì không thể đổ lỗi cho người giàu được, bởi đa phần người giàu từ trước cũng có xuất phát điểm như người nghèo. Nếu bạn không hiểu được vấn đề rõ ràng như vậy thì mãi mãi vẫn nghèo.
    và đừng bất ngờ khi đối tượng bàn ra tán vào nhiều nhất lại là lớp sống tàn tàn, không nghèo mà cũng chả giàu, đủ sống và đủ thời gian tán gẫu. :)

matongcaonguyen thích bài này.
  3. blue_night193

blue_night193 Thành viên tập sự

Ðề: Nghèo thiên hạ khinh, giàu thiên hạ chê. Ko lẽ tàn tàn chả ai khinh, cũng chả ai chê

Theo mình thì sống đừng để ý đến lời người khác bàn tán là tốt nhất. Bạn sống tốt và những người mình coi họ là quan trọng đánh giá mình tốt là được rồi.

tunglam0983 thích bài này.
  4. metit85

metit85 Mẹ yêu Kim Ngân

Sống hết mình với tương lai của chính bản thân, vì ng thân yêu mà phấn đấu là đc còn quan trọng ai nghĩ gì thì đừng sống chi cho mệt bởi dù có tàn tàn thì lời tán bàn vẫn cứ có thôi.

tunglam0983 thích bài này.