nghĩ mãi không ra mọi người ơi giúp mình với!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vananhhan, 13/11/2009.

Tags:
  1. vananhhan

vananhhan Thành viên đạt chuẩn

2 hôm nữa là kỷ niêm 27 năm ngày cưới của bố mẹ mình nhưng mình chẳng biết làm j kỷ niệm cho bố mẹ cả ...hxhxhx
    mọi người giúp mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vananhhan
    Đang tải...

2. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

mua 1 tour du lịch cho hai cụ. Có rất nhiều tour phù hợp với các cụ nhiều tuổi đấy. CHúc hai bác luôn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.

3. lion queen

lion queen I'm fine without you

Ui, cuối tháng này cũng kỷ niệm 26 năm ngày cưới bố mẹ mình đây, cũng đang ko biết thế nào! Bố mẹ tớ bận lắm, với lại từ đầu năm đến giờ ông bà đi chơi suốt rồi, giờ đang nhiều việc chả đi du lịch được đâu!

4. Nemo Nguyen

Nemo Nguyen Thành viên tập sự

Hi, mình nghĩ nhà mình có thể tổ chức tiệc kỷ niệm ngày cưới. Cả gia đình đi chụp tấm hình kỷ niệm thì vui lắm.

5. vananhhan

ui lâu lâu k có thời gian ngồi máy tính
    cảm ơn các bạn nhá! bố mẹ mình đã có một buổi kỷ niệm thật vui và hạnh phúc bên ánh nến và rượu vang hihi có lãng mạn không nhỉ ;)

6. lion queen

Bố mẹ mình thì chẳng thế đâu!!!!!!

7. betruc

betruc Thành viên mới

Lam me o tuoi 17

Giup em voi cac chi oi!em kho qua chang biet nen lam gi bay gio,chuyen la em co dua em gai ut nam nay 17 tuoi hoc 12 nhung dang mang thai duoc 4 thang ruoi roi no phai nghi hoc va chon ba ,me len toi tp tim em .em hoi no thi no noi ba,me di suot ngay chang de y hay quan tam gi no nen no di hoc va da quen than ban trai trong lop va da bi dinh bau.em co nen dat di giai quyet khong hay de lai?hien cuoc song rat kho khan,gia dinh dang mat so no khong lo,tuoi dua em gai ut thi con qua nho.em phan vang qua em thi so va lieu thai 4,5 thang co pha duoc khong ?cac chi giup em voi.ong xa em bao dat em gai di pha di khi khong chong ma co con va tuoi no con nho se anh huong tuong lai no sau nay,kho lam.lam sau bay gio cac chi em co nen nghe lOi oxa cua em khong

8. fallscente

fallscente Thành viên rất tích cực

Theo mình việc này ko thể giấu ba mẹ bạn được, bạn phải nói cho ba mẹ bạn biết đã, rồi cùng các cụ tính xem thế nào, có thể gặp gia đình cậu bạn trai của em gái bạn xem ý họ thế nào nữa chứ, nếu họ là người tốt và có trách nhiệm họ có thể cho 2 đứa cưới nhau, em gái bạn có thể sinh con rồi. Còn nếu họ ko chấp nhận, thì còn ba mẹ bạn nữa, chứ cái thai 4,5 tháng là thành người rồi, tội lắm. Khổ nhất là em gái bạn, dại dột quá.
    Bạn quyết định thế nào thì cũng phải nhanh lên bạn ạ, chứ việc này không trì hoãn được.
    Chúc gia đình bạn sẽ có những quyết định sáng suốt và sớm vượt qua khó khăn này.

9. Mặt Già

Mặt Già Thành viên mới

Đọc chả hiểu gì cả??????????????????????????

10. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

không chồng mà có con còn hơn có chồng mà khong con bạn ạ ...........
    banj đừng làm việc thất đức ấy, để mẹ bé sinh bé rồi sau này tìm 1 côngviecj gì đó làm đủ nuôi thân và nuôi con cũng được mà :)

11. lion queen

Đầu tiên phải đưa em bạn đi khám xem mẹ và thai nhi thế nào đã. Nếu sức khoẻ ko tốt thì ko phá được đâu. Mà phá cũng nhiều rủi ro lắm, thai lớn rồi. Khổ thân! Phải nói với bố mẹ thôi, ko dấu được đâu. Cô bé còn trẻ quá, còn cả 1 quãng đường dài phía trước. Mà bạn gõ chẳng có dấu nhiều câu mình chẳng luận ra.
    Nhiều khả năng giữ đứa bé lại đấy! Bạn và gia đình nên chuẩn bị mọi chuyện!

12. dimcon

dimcon Thành viên chính thức

tốt nhất là nên nói thật, chứ để đến lúc không giấu được hoặc có chuyện ko may xảy ra thì thật là không còn gì để nói.
    Chị nên nói với bố mẹ và đề nghị cả gia đình cậu bạn của em chị gặp gỡ và bàn bạc mọi chuyện.
    Dù sao thì cũng ko nên phá thai, tội nghiệp cho đứa bé và cho cả em gái chị nữa, nếu phá đi chuyện ám ảnh về sau này là điều ko thể tránh khỏi đâu.

P/s: lần sau viết có dấu chị nhé, có mấy từ chả hiểu gì cả :)

13. vananhhan

bạn ơi mình nghĩ là phải thưa chuyện với bố mẹ và cả bố mẹ của cậu bạn trai kia nữa xem họ thế nào ...
    Mà giờ bào thai đã lớn rồi đã thành hình người mà phá bỏ thì thất đức quá mà nhỡ đâu sau này bị ảnh hưởng đến sinh nở thì khi đó không hối kip đâu
    Thiên chức của người phụ nữ là phải được làm mẹ , bạn còn trẻ cuộc đời sau này còn dài đừng vì một vết đen mà đánh mất đi cuộc sống , vì có ai biết trước được ngày mai đâu, vậy nên hãy suy nghĩ thật kỹ trước quyết định một việc j` bạn nhé"
    Mình tin bạn sẽ có một quyết định sáng suốt