Ngoại tình chay có sai

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thaianherbalife, 22/1/2015.

1. thaianherbalife

thaianherbalife Thành viên mới

Khi nhắc đến ngoại tình người ta thường nghĩ ngay đến đó là những mối tình vụng trộm, những cuộc mây mưa, những người đến với nhau vì ham muốn và khao khát. Chẳng ai tin nếu bạn nói bạn ngoại tình chay cả. Có thiếu thốn tình cảm mới đến với nhau, chứ dại gì đã ngoại tình còn ngoại tình chay. Nhưng vì hoàn cảnh khó nói, vì lương tâm của một người đã có gia đình, một số người chỉ dừng lại ở ngoại tình chay. Và tôi là một trong số ít đó.

Tôi là một phụ nữ đã có gia đình, một con trai 3 tuổi. Tôi đến với anh vì gia đình bắt ép. Trước đó, tôi đã có một mối tình rất đẹp, nhưng vì tương lai người yêu tôi đi học nước ngoài 2 năm. Vì không thể chờ đợi, tôi đã đến với anh. Giờ đây tôi vẫn luôn làm tròn trách nhiệm của một người vợ, người mẹ, nhưng chưa lúc nào tôi hết nhớ người yêu. Tôi không hề yêu chồng mình mà chỉ giữ đúng nghĩa vụ của một người vợ, và tôi biết anh cũng biết điều đó.
    Chuyện xảy ra, khi người yêu tôi về nước. Hai chúng tôi còn rất yêu nhau, nhưng vì tôi đã có gia đình nên anh cũng không làm khác được. Rồi anh cũng tìm cho mình một gia đình. Nhưng chúng tôi không nguôi nhớ nhung. Chúng tôi thường xuyên gặp nhau để trò chuyện, tâ, sự đều đặn 3 lần mỗi tuần. Vẫn là những chỗ mà hồi yêu nhau hai đứa vẫn thường tới, vẫn ánh mắt yêu thương và những câu chuyện không hồi kết. Nhưng là một giáo viên tôi không cho phép mình đi quá giới hạn. Chúng tôi trở thành một cặp ngoại tình chay. Tất cả chỉ dừng lại ở những cái ôm, nụ hôn yêu thương, cùng nhau to nhỏ tâm sự. Anh thương tôi vô cùng và hơn hết anh rất hiểu chuyện. Anh khuyên tôi dù có yêu anh nhưng em phải yêu gia đình và con mình nhiều hơn. Dù thế nào đi nữa thì cũng không được bỏ trách nhiệm với gia đình.
    Với tôi, hạnh phúc không trọn vẹn. Nhưng được ở gần người mình yêu thương mỗi khi cần là mãn nguyện lắm rồi. Tôi cũng rất sợ mối tình vụng trộm này liệu có bền lâu, có ảnh hưởng đến gia đình bé nhỏ của mình. Ngoại tình chay như tôi có phải là một tội lỗi không?. Dù không có câu trả lời cho bản thân nhưng tôi vẫn yêu điên cuồng và không thể dứt ra được. Tôi biết anh cũng như tôi, muốn ở bên người mình yêu thương nhưng cũng trân trọng gia đình của mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thaianherbalife
    Đang tải...

2. Bé Bão

Bé Bão Thành viên sắp chính thức

Ðề: Ngoại tình chay có sai

nếu ko còn tc với chồng thì chị hãy chia tay rồi đến với ty, đừng ngoại tình

3. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

dù có chay hay mặn thì ngoại tình vẫn là ngoại tình, là sự không chung thủy trong hôn nhân rồi! Nếu 2 ng cảm thấy vẫn còn yêu nhau không dứt được thì tốt nhất chia tay ck vk để đỡ phải làm khổ cả 2, chẳng ai đứng trên cương vị là ng vk người ck mà ck hay vk của mình đi ngoại tình, đi nói lời yêu thương vs người khác mà chịu được cả.

4. gaotamthaihn

gaotamthaihn

thực ra em thấy ai cũng sẽ có lý lẽ của riêng mình, nhưng khi đã chấp nhận buông tay và chọn lựa gđ cho mình thfi tốt nhất nên tìm cách để vun vén , chứ bây giờ ko thể quay lại với nhau, nếu cứ ở trong mối quan hệ như vậy ko có một kết cục gì cả, chúc gđ chị hạnh phúc

5. thienbinh_83

thienbinh_83

Em chỉ sợ ranh giới giữa chay và mặn nó đứt lúc nào không hay thôi???

6. trangtottinh

trangtottinh Bắt đầu nổi tiếng

cũng chẳng biết khuyên bạn thế nào, dù gì cũng nên nghĩ cho con

7. huongvanhung

huongvanhung Thành viên mới

Khi đã có gia đinh và con cái thì bạn nên có trách nhiệm với mái ấm gia đình của mình, bạn nên vứt bỏ những thứ trong quá khứ để xây dựng gia đình hạnh phúc.

8. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

nge chuyện của bạn cũng thật là khó xử nhỉ, giờ mình sống ko pải cho riêng mình nữa rồi, còn con cái nữa, nên suy nghĩ và cân nhắc kỹ đến hậu quả của việc bị phát hiện, còn như bạn và anh ny cũ gần nhiều nhìu sớm muộn thì giới hạn cũng bị phá bỏ thui,

9. Nguoitriky2014

Nguoitriky2014 Lạc bước

Các bạn không phải là người trong cuộc nên nói dễ lắm. Đôi khi lý trí mách bảo mà trái tim chẳng nghe. Dẫu có nhận ra có sai lầm trong hôn nhân hiện tại nhưng để dứt bỏ để đến với nhau không phải dễ dàng khi đã có con. Nhưng dù có cố gắng không gặp nhau thì vẫn là ngoại tình tư tưởng. Rất khó rạch ròi trong tình cảm khi đã trót yêu sâu nặng. Tôi chỉ nghĩ rằng, nếu thực sự trên trọng tình cảm ở trong quá khứ thì nên dừng lại. Đừng nhấn chìm nhau trong cũng bùn bởi nếu cả 2 đều không thể đến được với nhau mà cứ gặp gỡ nhau như thế. Khi bị phát hiện thì hậu quả rất lớn. Chút lý trí mách bảo như vậy.

10. thuylinh2589

thuylinh2589 Thành viên chính thức

e nghĩ nên dừng việc ngoại tình. Nhưng có thể trở thành những ng bạn tri kỉ, tâm giao của nhau thì tốt hơn

11. xuanthu848

xuanthu848 Thành viên chính thức

lại còn ngoại tình "chay" nữa. vậy là ngoại tình đích thực rồi đó mn. hãy tỉnh lại khi mọi thứ còn chấp nhận được nhé.

12. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình nghĩ nếu yêu người cũ , bạn còn vuơng vấn cũng ko đi đến đâu cả, ny bạn rồi cũng phải có gia đình, bạn sẽ chấp nhận tình tay ba tay bốn dù chay hay không chay thì tâm trí bạn luôn nhớ đến ny... Ai sẽ thệt thòi nhất ,đó là các con của bạn... Mãi mãi gia đình bạn vẫn là nơi " tạm bợ".
    Người ta nói: đàn ông xây nhà đàn bà xây tổ- ở đây sai lầm của bạn là khi yêu một người lại đồng ý lấy một người. Trong cs không cái gì là hoàn hảo.... hãy tìm thấy cái đc trong nơi bạn đã chọn vì con và trc hết là vì bạn! Xin chia sẻ với bạn.

13. Bích Phương Vi

Bích Phương Vi Thành viên tập sự

em chả tin hai anh chị ăn chay được mãi, quá khứ của chị như thế nào em không biết, nhưng đã chọn nghe theo gia đình lấy 1 người mình không yêu thì là lỗi của chị.
    Không yêu thì ly hôn, đừng ngoại tình, trừ phi chị không dám và không đủ can đảm nuôi con 1 mình.

14. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

tim nó lại ở trên cái đầu rồi. rồi cứ vậy có ngày làm khổ mình, khổ con cái, khổ gia đình. tự tạo cho mình xa ngã trước cám dỗ của cuộc đời.

15. Lê Lan Anh

Lê Lan Anh Guest

T/y Thật đẹp và trân trọng.....Nhưng đã đến lúc khép lại, trở về cuộc sống thực tại của GĐ. Không có gì có thể so sánh với Giá trị Gia đình.

16. ngocquynh1911

ngocquynh1911 Thành viên chính thức

có thể tìm 1 ng bạn tri kỉ, có thể cảm thông, chia sẻ nhưng đừng nên ngoại tình :)