Ngôi Nhà Ảnh Hưởng Đến Hạnh Phúc Vợ Chồng Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi bocanhcung, 12/9/2020.

1. bocanhcung

bocanhcung BÀ CÔ TRẺ- VỚI NIỀM ĐAM MÊ SỐNG TỐI GIẢN ^^

Sau khi lấy chồng được một thời gian , mình có một số kinh nghiệm nhỏ rút ra muốn chia sẻ với các mẹ mà mình cảm thấy thú vị .
    Tình cảm gia đình được vun đắp bởi nhiều lý do , nhưng căn nhà gọn gàng , ngăn nắp sạch sẽ cũng góp phần lớn- điều mà mình trước giờ không nghĩ tới.

Tất cả mọi người đều mong muốn trở về nhà và cảm thấy thoải mái thư giãn. Tuy nhiên, đôi khi chúng ta bước vào một căn phòng ngổn ngang những đồ đạc, giấy tờ công việc và những góc nhà đầy bụi bẩn, khiến chúng ta cảm thấy bị căng thẳng và bất ổn=> thể là mình đã xù lông với ông chồng ngay tức khắc với cả ngàn lí do tại sao: sao anh không dọn dẹp phụ em , sao anh không cất đồ đúng chỗ, đồ đạc anh vức bữa bãi như thế này đó à? ... nhiều khi thấy tội dã man luôn , nhưng vẫn phải càu nhàu vì không chịu được ý.

Tối giản là gì?

Các nghiên cứu gần đây cho thấy việc có một ngôi nhà lộn xộn có thể gây ra mức độ căng thẳng cao, thậm chí là nơi nuôi dưỡng mầm bệnh. Trở về nhà với bừa bộn đồ đạc sau một ngày làm việc cũng có thể làm bạn chán chường với chính nơi ở của mình.
    Việc trang trí phòng có thể ảnh hưởng tiêu cực đến tâm trạng của bạn, bao gồm những vấn đề cần giải quyết sau đây:

• Lộn xộn có thể làm bạn trở nên lo lắng.
    • Bóng tối có thể khiến bạn cảm thấy buồn và chán nản.
    • Không gian sống quá sáng có thể khiến bạn cảm thấy bị áp lực và căng thẳng.
    • Một căn phòng quá nhỏ hoặc nhiều đồ đạc có thể làm bạn cảm thấy bị mắc kẹt và sợ hãi.
    • Sử dụng đồ đạc không ngăn nắp có thể khiến bạn khó tìm.

• Sau khi ngâm cứu thêm nhiều thông tin trên các trang web , thiết kế web giá rẻ , diễn đàn lối sống tối giản ,,, mình đã giúp gia đình của mình dễ chịu hơn, về nhà là nở nụ cưởi trên môi , tính nết dễ ưa hơn ^^ , chồng mình về cũng được thư giản hơn khi làm việc một ngày dài mệt mỏi.
    Cám ơn các mẹ đã xem và quan tâm bài viết! ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bocanhcung
    Đang tải...

2. Phương COSMETIC

Phương COSMETIC Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình là 2vc cùng nhau mua nên về đến nhà là mừng vui liền

bocanhcung thích bài này.
  3. bocanhcung

bocanhcung BÀ CÔ TRẺ- VỚI NIỀM ĐAM MÊ SỐNG TỐI GIẢN ^^

Ngôi nhà là tổ ấm , ngôi nhà hạnh phúc là khi ở ngoài mệt mỏi thì khi nghĩ đến ngôi nhà thì sẽ cảm giác thư giãn và ấm áp!