Toàn quốc: Người Già Bị Cao Huyết Áp Dùng Tinh Dầu Thông Đỏ Như Trên Ct Sống Xanh Sống Khỏe Nói Có Hiệu Quả Ko

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Baby145, 8/8/2018.

1. Baby145

Baby145 Thành viên chính thức

Như tiêu đề em muốn hỏi ạ, nhà em có 2 ông bà thì cả 2 đều bị bệnh cao huyết áp. Hôm trước xem tv thấy chương trình Sống Xanh Sống Khỏe của đài Vĩnh Long có nói dùng tinh dầu thông đỏ rất tốt vì vừa ổn định huyết áp lại ngăn ngừa mỡ máu và các bệnh lý tim mạch luôn. Nhà em thì vẫn đang còn phân vẫn vì chưa biết tác dụng thực hư đến đâu. Các cha mẹ tư vấn cho em thêm vụ này với thêm nữa mình nên mua loại BP như tv nói hay hàng xách tay từ Hàn về thì tốt hơn ạ??

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Baby145
  2. rausachcolan

rausachcolan Thành viên mới

tớ ko biết bp như bạn nói là cái j
    chứ nếu hàng xách tớ thấy muôn hình vạn trạng lắm bạn ạ
    nhiều khi ko kiểm soát hết đc chất lượng ấy
    thế nên nghiên cứu cho kỹ nhé

Baby145 thích bài này.
  3. love_mybabies

love_mybabies Bắt đầu tích cực

Có phải chương trình này không má? Nghe mấy cô bác sĩ tư vấn trao đổi nghe thích quá, em đang muốn mua thử đây ạ ::cool:::cool:::cool:::cool:::cool:::cool:

Baby145 thích bài này.
  4. Sữa Gạo Lứt Koshi

Sữa Gạo Lứt Koshi Thành viên sắp chính thức

Ờ tinh dầu thông đỏ có nhiều công dụng tốt ghê đấy các mẹ nhỉ, theo như em tìm hiểu thì sơ sơ cũng có những công dụng như:
    - Hỗ trợ tốt cho việc điều trị tiểu đường và các biến chứng tiểu đường
    - Giảm nguy cơ đột quỵ
    - Ổn định huyết áp
    - Tăng cường miễn dịch
    - Cân bằng mỡ máu
    - Giảm xơ vữa động mạch
    Ôi 1 núi những công dụng tuyệt vời ông mặt zời luôn

Baby145 thích bài này.
  5. betycuame

betycuame Thành viên mới

mế nào xài chưa há? rứa má em tiểu đường tuýp 2 liệu có xài được hung nè? răng giờ thấy nhiều bệnh quá các mế ơi

Baby145 thích bài này.
  6. Baby145

Baby145 Thành viên chính thức

À là cái tên tinh dầu thông đỏ BP Golden Pine mẹ nó ạ. hàng của Hàn Quốc, nói chung nghe thì thích rồi quan trọng là không biết thực tế dùng có đc thế không ý ạ hihi em cũng đang nghiên cứu kỹ đây ạ

7. Nha Khoa Gia Dinh

Nha Khoa Gia Dinh Thành viên đạt chuẩn

Bị cao huyết áp nên tuân thủ những nguyên tắc chung như: ăn nhạt, hạn chế mỡ động vật, kiêng các chất kích thích… Nên bổ sung 1 số thực phẩm sau:
    1. Cần tây: dùng loại càng tươi càng ốt, rửa thật sạch, giã nát rồi ép lấy nước (nếu có máy ép thì càng tốt). Chế thêm một chút mật ong, mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần 40ml. Nghiên cứu hiện đại cho thấy, nước ép cần tây có tác dụng làm giãn mạch, lợi niệu và hạ huyết áp.
    2. Cải cúc: là loại rau thông dụng, có hương thơm đặc biệt, chứa nhiều acid amin và tinh dầu, có tác dụng làm thanh sáng đầu óc và hạ huyết áp. Bạn nên dùng làm rau ăn hàng ngày hoặc ép lấy nước cốt uống, mỗi ngày chừng 50ml, chia 2 lần sáng, chiều. Đặc biệt, cải cúc thích hợp với những người bị cao huyết áp có kèm theo đau và nặng đầu.
    3. Rau muống: chứa nhiều canxi, rất có lợi cho việc duy trì áp lực thẩm thấu của thành mạch và huyết áp trong giới hạn bình thường, là thứ rau đặc biệt thích hợp cho những người bị cao huyết áp có kèm theo triệu chứng đau đầu.
    4. Cà chua: có công dụng thanh nhiệt giải độc, lương huyết bình can và hạ huyết áp. Cà chua là thực phẩm rất giàu vitamin C và P, nếu ăn thường xuyên mỗi ngày 1- 2 quả cà chua sống sẽ có khả năng phòng chống cao huyết áp rất tốt, đặc biệt là khi có biến chứng xuất huyết đáy mắt.
    5. Cà tím: là thực phẩm rất giàu vitamin P, giúp cho thành mạch máu được mềm mại, dự phòng tích cực tình trạng rối loạn vi tuần hoàn hay gặp ở những người bị cao huyết áp và các bệnh lý tim mạch khác.

8. canlamgiadinh

canlamgiadinh Thành viên chính thức

Toàn những chuyên gia khuyên dùng, mà mẹ nó còn lăn tăn á?
    Ông bà già em cũng đang dùng tinh dầu thông đỏ BP golden pine đấy, kiểm nghiệm rồi chuẩn Hàn đấy
    Em có tìm hiểu đây là sản phẩm DUY NHẤT được nhập khẩu chính thức từ Hàn Quốc bảo hộ bởi tập đoàn SAMSUNG đấy mẹ nó ạ. quất luôn :D

9. rausachcolan

rausachcolan Thành viên mới

Thấy mấy mẹ nói đang có ng thân dùng kìa, chắc ổn, mà chương trình trên tivi mình nghĩ cũng đáng tin đấy

10. Hanshopstore

Hanshopstore Thành viên chính thức

Tinh dầu thông đỏ là một trong ba loại quốc phẩm Hàn Quốc đấy mẹ nhé, bao gồm các sản phẩm Sâm và An cung ngưu hoàng.
    Nếu mẹ nào đã đi tour du lịch Hàn Quốc, gọi là tourshopping ( ~ 12,5tr/ người ) sẽ được dẫn đến các trung tâm tinh dầu thông đỏ chính phủ Hàn Quốc. Tại đây các mẹ sẽ được thấy Tinh dầu thông đỏ có tác dụng rất hiệu quả với mỡ máu ( Họ sẽ nhỏ giọt tinh dầu thông đỏ vào cục máu đông ). Ngoài ra tinh dầu thông đỏ còn tốt cho Huyết áp, tim mạch và Ung thư nữa.
    Riêng hàng tinh dầu thông đỏ chính phủ nội địa Hàn luôn cam kết dùng từ 2-3 hộp mà không giảm chỉ số thì sẽ biếu và tặng luôn mà.